You are on page 1of 6

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba):
007 FILIPINO 10 1 60
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nasusuri ang nilalaman, elemento at kakanyahan ng binasang
akda gamit ang mga ibinigay na tanong.
(Taken from the Curriculum Guide) Nabibigyang puna ang estilo ng may-akda batay sa mga salita at F10PB - Ib-c-63, F10PT -
ekspresyong ginamit sa akda.

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Nilalaman, elemento at kakanyahan ng binasang akda

Adapted Cognitive Process


Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering
The fact or (Pag-alala)
condition of knowing
something with familiarity Understanding
gained through
(Pag-unawa) Nabibigyang puna ang estilo ng mga salita at ekspresyong ginamit sa parabula
experience or association

Applying
(Pag-aaplay)
Skills
The
ability and capacity acquired Analyzing
through deliberate, (Pagsusuri)
systematic, and sustained
effort to smoothly and
Nasusuri ang elemento, nilalaman at kakanyahan ng binasang akda gamit ang ibinigay n
adaptively carryout complex Evaluating
activities or the ability,
coming from one's (Pagtataya)
knowledge, practice, aptitude,
etc., to do something
Creating
(Paglikha)

Attitude Responding to
(Pangkasalan) Phenomena Nabibigyang-diin ang kahalagahan sa pagtutulungan sa mga gawain

Values
(pagpapahalaga) Valuing MAKATAO. Naipamamalas ang kabutihang asal sa kapwa tao.

2. Content (Nilalaman) Parabula (Ang Tusong Katiwala) mula sa Syria

3. Learning Resources (Kagamitan) Modyul para sa Mag-aaral 10, LCD projector, Laptop, cartolina, marker, mga larawan

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
Iparirinig ang kuro ng isang awitin- Lupa (ni Rico J. Puno o Eric Santos). Ano ang mahalagang mens
5 minuto awiting ito? Ipaliwanag. Sagutin ang gawain sa LM pahina 48. Talasalitaan.
4.2 Gawain
Dugtungang Pagbabasa sa akdang ANG TUSONG KATIWALA. Pahina 47 sa LM.
10 minuto

4.3 Analisis
Magpapaskil ang guro ng mga strip na may nakasulat na katanungan, ipasasagot ito sa klase.
1. Ano ang suliraning kinaharap ng katiwala?
2. Saang bahagi ng parabula mababatid ang mensahe?
5 minuto
3. Paano mo maiuugnay ang pangyayari sa kasalukuyan?

4.4 Abstraksiyon Magbibigay ng pangkatang gawain ang guro sa mga estudyante;


Pangkat 1. Gamit ang dayagram, ipaliwanag ang katangian ng parabula.
Pangkat 2. Gamit ang grapikong representasyon, suriin ang mga pangyayari sa parabula batay sa n
elemento at kakanyahan.
Pangkat 3. Gamit a
Magbibigay ng pangkatang gawain ang guro sa mga estudyante;
Pangkat 1. Gamit ang dayagram, ipaliwanag ang katangian ng parabula.
Pangkat 2. Gamit ang grapikong representasyon, suriin ang mga pangyayari sa parabula batay sa n
elemento at kakanyahan.
20 minuto Pangkat 3. Gamit a
isulat ang mga pangyayaring maaaring iugnay sa sariling karanasan. o tunay na buhay.
4.5 Aplikasyon
Ipauulat ang nabuong sagot sa pangkatang gawain.
10 minuto

4.6 Assessment (Pagtataya)


Gawing batayan ang Aplikasyon = Pamantayan/Rubriks: Kasiningan
Anlysis of Learners'
ng biswal 3pts, kawastuhan ng nilalaman/sagot 5, Kakayahan sa pag
5 minuto Products 2.

4.7 Takdang-Aralin Enhancing / improving


Ano ang mga pang-ugnay o panandang pandiskurso?
2 minuto the day’s lesson
4.8 Panapos na Gawain
Pumili ng pahayag na maiuugnay sa sarili mula sa binasang akda na LUKAS 16:1-15. Banggitin ito s
3 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with
evaluation. the lesson.

B.   No. of learners who require additional D.  No. of learners who continue to require remediation.
activities for remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:
Name: School:
LOVELY C. DELA CERNA DON GERARDO LL. OUANO MNHS
Position/
Designatio Division:
n: Teacher 1 MANDAUE
Contact Email address:
Number:
nstructional Planning

d Lesson Plan (DLP) Format


Petsa:

Code:

F10PB - Ib-c-63, F10PT -Ib-c-62

akanyahan ng binasang akda

Mga Layunin:

puna ang estilo ng mga salita at ekspresyong ginamit sa parabula

elemento, nilalaman at kakanyahan ng binasang akda gamit ang ibinigay na tanong

diin ang kahalagahan sa pagtutulungan sa mga gawain

aipamamalas ang kabutihang asal sa kapwa tao.

g Tusong Katiwala) mula sa Syria

sa Mag-aaral 10, LCD projector, Laptop, cartolina, marker, mga larawan

ng awitin- Lupa (ni Rico J. Puno o Eric Santos). Ano ang mahalagang mensahe ng
agutin ang gawain sa LM pahina 48. Talasalitaan.

sa akdang ANG TUSONG KATIWALA. Pahina 47 sa LM.

mga strip na may nakasulat na katanungan, ipasasagot ito sa klase.


1. Ano ang suliraning kinaharap ng katiwala?
2. Saang bahagi ng parabula mababatid ang mensahe?
3. Paano mo maiuugnay ang pangyayari sa kasalukuyan?

ng gawain ang guro sa mga estudyante;


yagram, ipaliwanag ang katangian ng parabula.
apikong representasyon, suriin ang mga pangyayari sa parabula batay sa nilalaman,

Pangkat 3. Gamit ang tsart,


got sa pangkatang gawain.

Gawing batayan ang Aplikasyon = Pamantayan/Rubriks: Kasiningan at kalinisan


ng biswal 3pts, kawastuhan ng nilalaman/sagot 5, Kakayahan sa paggamit ng wika
2.

Ano ang mga pang-ugnay o panandang pandiskurso?

iuugnay sa sarili mula sa binasang akda na LUKAS 16:1-15. Banggitin ito sa klase.

DON GERARDO LL. OUANO MNHS

MANDAUE

You might also like