You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
26 Filipino 8 1 60 july30-31,2018
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nagagamit sa pagsulat ng resulta ng pananaliksik ang
awtentikong datos na nagpapakita ng pagpapahalaga
(Taken from the Curriculum Guide)
sa katutubong kulturang Pilipino. f8pu- id-f- 21

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa pagsulat ng resulta ng pananaliksik ang awtentikong datos na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa katutubong kulturang Pilipino.
Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering
Knowledge (Pag-alala) Nailalahad ang mga datos na nagpapakita sa pangangalaga sa kulturang Pilipino.
The fact or
condition of knowing
something with familiarity
gained through experience Understanding
or association (Pag-unawa)

Applying Nagagamit ang resulta ng pananaliksik upang makabuo ng isang sanaysay.


Skills (Pag-aaplay)
The ability Analyzing
and capacity acquired through
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout Evaluating
complex activities or the
ability, coming from one's (Pagtataya)
knowledge, practice, aptitude,
etc., to do something Creating Nakalalahad sa nabuong sanaysay na makikitaan ng pagpapahalaga sa
(Paglikha) katutubong kultura ng Pilipino sa pamamagitan ng powerpoint presentation.
Attitude Responding to
(Pangkasalan) Phenomena

Values Organization
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) Pananaliksik

3. Learning Resources (Kagamitan) Pluma 8-Alma Dayag

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain

A. Pagpaparinig ng musika " Noypi" ni Bamboo.


5 minuto

4.2 Gawain

B. Mula sa kanta, ano ang mensahe ng kanta? Paano inilalarawan ang isang Pinoy? C.
10 minuto Mula sa inyong pananaliksik, ano-ano ang hakbang upang mapangalagaan ang kulturang Pilipino?

4.3 Analisis
D. Mga gabay na tanong: anu-ano ang inyong natutunan sa nakalap na impormasyon? Paano mo magagamit
10 minuto ang mga impormasyon na ito upang mapangalagaan ang katutubong kulturang Pilipino?

4.4 Abstraksiyon
E. Pagsulat ng sanaysay na makikita ang natutunan mula sa naunang pananaliksik.
5 minuto
4.5 Aplikasyon
F. Pagbabahagi sa nabuong sanaysay sa loob ng klase at pagsusuri kung ito ba ay makikitaan ng proseso o
10 minuto paraan.

4.6 Assessment (Pagtataya)


Anlysis of Learners' Products G. paper pencil test
10 minuto
4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving the
H. Pag-aralan ang sistematikong pananaliksik
5 minuto day’s lesson
4.8 Panapos na Gawain

I. Panapos: sa anumang ginagawa ng tao ay hindi nawawala ang pagsunod ng proseso.


5 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities


for remediation. D.  No. of learners who continue to require remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

Name: School:
JABAS, ROWENA NANGKA NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designatio Division:
n: TEACHER 1 Cebu Povince
Contact
Number: Email address:

You might also like