You are on page 1of 4

DAILY LESSON PLAN

Araling Panlipunan 10
Kontemporaryong Isyu

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na


nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng
pamayanan
B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at
hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang
kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto Nakagagawa ng hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa
kasarian na nagtataguyod ng pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi
ng pamayanan ( Kuwarter 3, Ikapito at Ikawalong Linggo) No MELC
Code
D. Mga Tiyak na Layunin 1. Natatalakay ang iba’t ibang mga hakbang na nagsusulong ng
pagtanggap at paggalang sa kasarian;
2. Nabibigyang halaga ang mga hakbang na nagsusulong ng
pagtanggap at paggalang sa kasarian; at
3. Nakagagawa ng mga programa at aktibidad na nagsusulong ng
pagtanggap at paggalang sa iba’ ibang kasarian.
DAILY LESSON PLAN
Araling Panlipunan 10
Kontemporaryong Isyu

.
II. NILALAMAN
MELC 4:Nakagagawa ng Hakbang na Nagsusulong ng Pagtanggap at
Paggalang sa Kasarian na Nagtataguyod ng Pagkapantay-Pantay ng Tao
bilang Kasapi ng Pamayanan.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Araling Panlipunan 10, Modyul sa Ikatlong Kuwarter /Learning Activity
1. Learning Materials at Teacher’s Guide Sheet.
2. LRMDC Portal
Kontemporaryong Isyu sa Araling Panlipunan 10
3. Websites
B. Iba Pang Sanggunian
Internet ( Mga larawan at videos mula sa google website, social media
platforms )
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral Magbigay ng mga iba’t ibang karahasann sa iba’t ibang panig ng mundo na
nararanasan ng mga kababaihan. Banggitin kung saang lugar ito madalas
nangyayari.
B. Paghahabi sa Layunin Bilang panimula, ay isagawa ang unang pagsasanay: HULA-LARAWAN
( Magpapahula ng mga larawan mula sa isang website na nagpapakita ng
mga karahasan at anung batas ang hinulma para sa mga karahasan na
ito .Magbigay ng maikling pagpapaliwanag sa bawat larawan.

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Presentasyon ng aralin tungkol sa mga hakbang na nagsusulong ng


pagtanggap at paggalang sa kasarian na nagtataguyod ng pagkapantay-
pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.( Magpapakita ng isang video
DAILY LESSON PLAN
Araling Panlipunan 10
Kontemporaryong Isyu

mula sa isang lehitimong website sa internet )

D. Pagtatalakay sa konsepto at kasanayan Isagawa ang Pangkatang Gawain na ang tema ay tungkol sa araling
tinalakay ( Gamit ang rubriks sa Pagmamarka sa bawat pangkat )
E. Pagtatalakay sa konsepto at kasanayan Pangkat 1: Tiktok Zumba Dance
Pangkat 2 :Ikanta Mo, Pagkapantay-Pantay!
Pangkat 3: Paggawa ng Poster Islogan
Pangkat 4: Talumpati
Pangkat 5: Video Presentation

F. Paglinang sa Kabihasnan Anu-ano ang mga hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang


sa kasarian na nagtataguyod ng pagkapantay-pantay ng tao bilang kasapi
ng pamayanan?
G. Paglalapat ng Aralin Nabigyan halaga ba ang mga hakbang na ito para maisulong ang
pagkapantay-pantay ng bawat isa sa ating lipunan?

H. Paglalahat ng Aralin Naisakatuparan ba ng ating pamahalan ang iba’t ibang programa na


hinulma para sa pagtanggap at paggalang sa kasarian sa ating lipunan?

I. Pagtataya ng Aralin Para sa pagtataya ng aralin ay sagutin ang mga mga nakatagong salita na
may kinalaman sa ating tinalakay na aralin.
Panuto: Tukuyin ang mga salitang nakatago sa grid ng salitang pasalitaan
sa ibaba. Ang mga salitang ito ay may kaugnayan sa gender equality at
empowerment ng kababaihan.
DAILY LESSON PLAN
Araling Panlipunan 10
Kontemporaryong Isyu

J. Karagdagang Gawain Basahin ang susunod na aralin tungkol sa “ Human Rights “


V. Tala/ Repleksyon Sagutan ang Repleksyon sa Learning Activity Sheet sa AP 10.

Inihanda ni:
LUVEL S. KIMPO
AP Teacher/Teacher III

You might also like