You are on page 1of 3

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 Ikalawang Markahan:

Ikatlong Markahan: Mga Isyu sa Karapatang Pantao at Gender


Petsa Oras Seksiyon

Ika-04 ng 7:00 – 8:00 Grade 10 B


Nobyembre, 2019 12:00 – 1:00 Grade 10 A
Lunes

I. LAYUNIN ANOTASYON
Ang mga mag-aaral ay pag-unawa sa kahalagahan
A. Pamantayang ng karapatang pantao sa pagsusulong ng
Pangnilalaman pagkakapantay-pantay at respeto sa tao bilang
kasapi ng pamayanan, bansa, at daigdig
Ang mga mag-aaral ay nakapagplano ng
symposium na tumatalakay sa kaugnayan ng
B. Pamantayan sa karapatang pantao at pagtugon sa responsibilidad
Pangganap bilang mamamayan tungo sa pagpapanatili ng isan
gpamayanan at bansa na kumikilala sa karapatang
pantao
Nakapagpaplano ng symposium na tumatalakay sa
kaugnayan ng karapatang pantao at pagtugon sa
responsibilidad bilang mamamayan tungo sa
pagpapanatili ng isang pamayanan at bansa na
kumikilala sa karapatang pantao.
AP10IKP-IIIa-1
C. Kasanayan sa 1. Napaghahambing ang diskriminasyon at
Pagkatuto marginalisasyon bilang anyo ng paglabag sa
karapatang pantao.
2. Nakapagbibigay ng halimbawa ng
kontemporaryong isyu hinggil sa diskriminasyon
at marginalisasyon.
3. Nakapagpapahayag ng sariling opinyon hinggil
sa nagaganap na paglabag sa karapatang pantao.
Mga Isyu sa Karapatang Pantao
II. NILALAMAN
- Anyo ng Paglabag sa Karapatang Pantao
III. KAGAMITANG
Kasaysayan ng Daigdig ni Teofista L. Vivar,
PANTURO
Ed.D. et.al. p.316
A. Sanggunian
B. Iba pang
Kagamitang Panturo Laptop, video clip, powerpoint presentation
WAY BACKWEDNESDAY!
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa mga 1. Magbigay ng sariling ideya hinggil sa
unang natutunan karapatang pantao.
Estratehiya: Reflective Approach (Ang mga Ang bahaging ito ng
mag-aaral ay magbabahagi ng kanilang lesson ay kakikitaan
obserbasyon hinggil sa lmga nakahandang ng literacy skills
tanong). sapagkat ang mga
mag-aaral ay bubuo ng
OBSERBASYON MO! SABIHIN MO! mga pangungusap
B. Paghahabi sa hinggil sa kanilang
layunin ng aralin
1. Naranasan mo na ba o may kakilala ka ba na obserbasyon hinggil sa
(Pagganyak)
nakararanas ng bullying? paksa.

2. Ano ang iyong naramdaman sakaling ito ay


nangyari sa’yo o sa iyong kakilala?
3. Ano ang mga naging solusyon para sa
suliraning ito?
Estratehiya: Constructivism, Integrative, at Ang bahaging ito ng
Reflective Approach (Sa pamamagitan ng isang lesson ay kakikitaan
video clip, ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng ng integrasyon ng ICT
Inihanda ni: Binigyang-pansin:

DHESSE A. JUSAY LEONILITA F. BADILLO


Guro sa A.P Gurong Tagapamahala

You might also like