You are on page 1of 2

Learning Area ARALING PANLIPUNAN

Learning Delivery Modality Face to Face Learning

School SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL Grade Level

Teacher Learning Area ARALING PANLIPUNAN

Teaching Date Quarter IKATLONG MARKAHAN

Teaching Time No. of Days 1

I.LAYUNIN:

A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na


PANGNILALAMAN nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t-ibang kasarian upang
maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng
pamayanan.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at
hamon na may kaugnay sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa
bilang kasapi ng pamayanan.

Natatalakay ang mga uri ng kasarian (Gender) at Sex at gender roles sa


C. PAMANTAYAN SA PAGKATUTO iba’t-ibang bahagi ng daigdig.

D.ENABLING COMPETENCIES A. Naipahahayag ang sariling pakahulugan sa gender at sex;

B. Natutugunan ang paunang pagtataya upang matukoy ang paunang


kaalaman sa paksa;

C. Nabibigyang-halaga ang sariling pakahulugan sa gender at sex bilang


isang isyung panlipunan.

III.PAMAMARAAN *Pagsasaayos sa klase

A. INTRODUCTION: *Paalala ng kalinisan ng paligid


*Maikling Panalangin
*Patalista
*Balita-Suri – Ibahagi sa klase ang natunghayang balita
*Balik-Aral:
(AKROSTIK TAYO)
Ano ang naging pinakamalaking epekto ng migrasyon ng mga Pilipino?

B. DEVELOPMENT: DAYAGNOSTIK IKATLONG QUARTER


SIMBOLO, PANGALANAN MO.
Tukuyin kung saan maiuugnay ang sumusunod na simbolo.
sagutin ang pamprosesong tanong.
C. ENGAGEMENT: Video Suri

KONSEPTO NG SEX AND GENDER


Pangkatin ang klase sa 5. Ang mga miyembro ay gagawa ng Graphic
organizer tungkol sa kahulugan ng sex and gender.

D. ASSIMILATION Sa iyong palagay, bakit maituturing na isang isyung panlipunan ang mga
Isyung Pangkasarian?

IV. REPLEKSIYON:

Prepared By:

_________________

Checked By:
_________________
Cooperating Teacher

Noted By:

_________________
Head Teacher

You might also like