You are on page 1of 4

School: Recto Memorial National Grade Level: Eight

DETALYADONG High School


BANGHAY ARALIN Teacher: Zairra Mae N.Masilang Learning area: Araling Panlipunan
Date/Time: March 2, 2023 Quarter: 3

Pamantayan sa Pagkatuto
I. Layunin: Ang mag-aaral ay: Nasusuri ang pag-usbong ng bourgeoisie, merkantilismo,
National monarchy, Renaissance, Simbahang Katoliko at Repormasyon. (AP8PMD-IIIa-b-1)

1. Natatalakay ang pag-usbong ng Renaissance at ang mga ambag ng renaissance sa iba-


ibang larangan;
2. Nakapagmumungkahi ng isang paksa o tema para sa isang likhang sining;
3. Nakikiisa sa pangkatang gawain na “Explain to the Max”.

II. Nilalaman

A. Paksa: ARALIN 2. PAGLAKAS NG EUROPE


 PAG-USBONG NG RENAISSANCE
B. Kagamitan: Laptop, Powerpoint Presentation, Printed Material
C. Sanggunian: Modyul ng mag-aaral: Araling Panlipunan Kasaysayan ng Daigdig pp.
300-307

III. Pamamaraan sa Pagtuturo

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Gawain
1. PAGSASANAY SA PANG-
ARAW-ARAW NA GAWAIN.

a. Pagbati sa mga mag-aaral


“Magandang umaga mga bata!” “Magandang umaga din po, Bb. Zairra!”

b. Paglilinis ng mga kalat


“Mga bata bago tayo
magsimula ay maaari bang
pakipulot ng mga kalat sa
ilalim ng inyong mga upuan
at paki-ayos ng hanay ng
inyong mga upuan?” “Opo.”

c. Panalangin
“Bago tayo magsimula
maaari bang tumawag ako
ng isa sa inyo upang
manalangin dito sa (Tatawag ng isang bata upang pangunahan ang
unahan?” panalangin)

d. Pagtatala ng mga pumasok at


lumiban sa klase
“Class Monitor, may liban ba
sa klase natin ngayon?

(Mag uulat ang class monitor kung may liban sa


klase o wala)
2. Pamukaw Siglang Gawain

(Ang mga mag-aaral ay manunuod ng isang


video presentation na kung saan ipinapakita ang
bansang Italy)

(Mga katanungan na nagpapakita ng


Ang mga mag-aaral ay susuriin ang video pagkaunawa ng mga mag-aaral tungkol sa video
presentation tungkol sa bansang Italy. na kanilang napanuod)

Pamprosesong mga Tanong:


1. Anong bansa ang ipinapakita sa video?
2. Ano ang masasabi mo sa bansang Italy?
3. Nais mo bang makapunta sa Italy? Bakit?

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad

“EXPLAIN TO THE MAX” (Mona Lisa & Sistine Madonna)

(La pieta & The Last Suffer)


Pangkatang Gawain
 Ang klase ay mahahati sa apat na grupo.
 Mayroon lamang kayong limang minute
upang unawain ang larawan.
 Bawat grupo ay inaasahang
maipaliwanag ang larawan na kanilang
mabubunot.
 Kailangang pumili ng isang
representative upang magpresenta ng (Mga panuto at gabay para sa aktibiti na
kanilang pinagsama-samang “Explain to the Max”)
impormasyon base sa kanilang
pagkakaunawa sa larawan.
 Ang grupong may pinaka magandang
paliwanag ay makakakuha ng
dalawampung puntos.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang iyong naging emosyon habang
tinitignan mo ang mga larawan?
2. Importante ba unawaing Mabuti ang
larawan? Bakit?

2. Pagtatalakayan
(Mga tanong na magpapakita ng pagkaunawa ng
mga mag-aaral sa kanilang ginawang aktibiti)

(Bago magsimula sa talakayan, pababalikin


muna sa kanya kanyang orihinal na upuan ang
mga mag-aaral kapag nakarating na magsisimula
na ang talakayan)
Magkakaroon ng talakayan patungkol sa
“Renaissance” gamit ang powerpoint
presentation.

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang Renaissance?
2. Ano-ano ang ambag ng renaissance sa
larangan ng sining at panitikan?

3.Paglalahat:

4. Paglalapat (Tatawag ng 2 hanggang 3 na mag-aaral upang


magbigay ng kanilang opinion tungkol sa
Panuto: Ilagay sa tamang kategorya ang mga
katanungan)
salitang may kaugnayan sa paksang, “Mga
Ambag ng Renaissance sa iba-ibang larangan”.
Piliin sa loob ng kahon ang tamang kasagutan.

(Ang mag-aaral ay magkakaroon ng isang


paglalapat kung saan makikita kung sila ay
SINING AT PINTA AGHAM
nakinig at may naintindihan sa talakayan)
PANITIKAN
1.
2.
3.
4.
IV. Takdang Aralin

Gumawa ng isang tula na nagpapakita ng iyong


pagpapahalaga para sa iyong mga magulang.
Inihanda ni: Nabatid ni:
ZAIRRA MAE N. MASILANG MR. HANS JOSHUA C.
AGUILAR
Practice Teacher-AP SST-I-AP
Sinang-ayunan ni:
MR. RYUS P. CRUZ
HT-IV-AP

You might also like