You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG IN ARALING PANLIPUNAN 7

Ikalawang Markahan – Unang Linggo


Guro: Kwarter:
(Day 3)

Petsa: Taon at Pangkat: Oras:

I. PAMANTAYAN
Pamantayang Pangnilalaman: Pamantayan sa Pagganap:
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga
Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa
kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay
mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na
daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
nagbigay-daan sa paghubog ng pagkakakilanlang Asyano.
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
Kasanayan sa Pagkatuto (Most Essential Learning Natatalakay ang konsepto ng kabihasnan at mga katangian
Competencies): nito.
1. Nailalahad ang iba’t-ibang batayang salik sa
pagkakaroon ng kabihasnan
Layunin:
2. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ukol sa mga
batayang salik sa pagkakaroon ng kabihasnan.
II. NILALAMAN/SANGGUNIAN
Kahulugan ng Konsepto ng Kabihasnan at mga
Paksa:
Katangian nito.
Sanggunian: Araling Panlipunan: Ikalawang Markahan – Modyul 1
Kagamitan sa Pagtuturo: Oslo paper
III. PAMAMARAAN (A)
A. Panimulang Gawain 1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pag-tsek ng kalinisan ng silid-aralan at liban ng
klase
B. Balitaan (Newscasting) Ang mag-aaral ay maglalahad ng napapanahong balita at
matapos ang pagtalakay sa isyung inilahad ay kanilang
sasagutin ang mga sumusunod na gabay na tanong:
1. Tungkol saan ang isyung tinalakay?
2. Ano ang iyong opinyon ukol dito?
3. Ano ang kahalagahan sa pagtalakay ng isyung
ibinahagi ng inyong mag-aaral?
C. Balik-aral Panuto: Sagutin ang tanong
1. Ano-ano ang mga batayang salik sa pagkakaroon
ng kabihasnan
D. Pagsasanay
IV. PAMAMARAAN (B)
A. Paghahabi ng Layunin ng Aralin Ilalahad ng guro ang layunin ukol sa paksang tatalakayin
ngayong araw.
B. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong-Aralin
C. Pagtakalay ng Bagong Konsepto at Paglalahad
ng Bagong Kasanayan #1
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad Panuto: Gamit ang Tree Diagram, ilahad ang mga
ng Bagong Kasanayan #2 batayang salik sa pagkakaroon ng kabihasnan at magbigay
ng mga napapanahong kaganapan na kung saan
magpapaliwanag ng iyong sagot.
E. Paglalahat ng Aralin Ang mga mag-aaral ay nakakatapos ng kanilang gawain sa
itinakdang oras ng kanilang guro.
F. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na
buhay
G. Paglalahad ng Pagpapahalaga sa Paksang
tinalakay
V. PAGTATAYA

VI. TAKDANG-ARALIN/KASUNDUAN
Pag-aralan ang paksa ukol sa Kabihasnang Sumer.

Sanggunian:
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba (Blando, Rosemarie C., et.al)
Pahina 112-113
VII. REPLEKSYON
90% ng mga mag-aaral ay inaasahang natugon sa layuning nakalahad sa paksa.

Binigyang Pansin at Namasid:

Mr. Nelson B. Agnas


Master Teacher II
(Araling Panlipunan Coordinator)

You might also like