You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: SARAVIA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: 7-Charity

DAILY LESSON LOG (Pang-Araw-arawnaTalasaPgtuturo) Guro: KENNETH JOY P. BOSTON Asignatura: ARAL.PAN
2nd
Petsa at Oras: January 31, 2023 Markahan: QUARTER

I.PAKSA MGA RELIHIYON SA ASYA (KRISTYANISMO, ISLAM)


 Nabibigyang kahulugan ang Relihiyon at nasusuri ang 2 pangunahing relihiyon sa Asya ang
Kristyanismo at Islam.
II. LAYUNIN
 Nakabubuo ng isang presentasyon na nagpapakita ng mga Aral/Turo at Paniniwala ng 2
pangunahing relihiyon sa Asya.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-
A. Pamantayang Pangnilalaman:
daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano

B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan
sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Napapahalagahan ang mga kaisipang Asyano na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano
Isulat ang code sa bawat kasanayan AP7KSA-IIc-1.4

III. NILALAMAN
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mulasa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamit ang Panturo Laptop, TV, Kagamitang biswal
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong a. Dasal
Aralin b. Pagbati
c. Pagtala ng lumiban (Para sa mga mag-aaral na lumiban sa klase ang mga Gawain at Videos ay ipapasa sa
Group Chat para kanilang masagutan)
d. Panuntunang Pansilid
Balik-tanaw! (Breaking the Code)
Panuto: Huhulaan ng mga mag-aaral ang mga salita sa bawat bilang gamit ang mga
numero at letra sa ibaba. Kung sino ang unang naka taas ng kamay at may tamang sagot
ang siyang panalo.

A B C D E F G H I J K L M N O P
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

Halimbawa:
1. ____ A _____ _____ O ____ _____ T _____ ______ ______
16 12 5 12 9 9 11 15

Sagot: PALEOLITIKO
B. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin (Complete Me!)
Panuto:Pangkatang Gawain. Papangkatin ang klase sa 4 na grupo bibigyan ng mga
ginulong larawan ang mga mag-aaral at ito ay kanilang bubuuin. Pagnabuo na ang mga
larawan ito ay ilalagay sa pisara at uuriin kung saan ang magkakasamang
relihiyon.Magbibigay din ng kaunting pakahulugan sa larawang nabuo. Bibigyan lamang ng
5 minuto para mabuo ang mga larawan.

Halimbawa ng mga larawan:

Itanong : Mula sa mga larawang nabuo ano kaya ang magiging paksa at layunin ng ating
aralin.

Ilahad sa klase ang paksa at ang mga layunin

C. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong (VIDEO PRESENTATION)


Kasanayan #1 May ipapakitang video ang guro tungkol sa mga aral/turo at paniniwala ng Relihiyon
sa Asya. at itatanong ang sumusunod na katanungan. Gagamitin rin ang mga larawan
sa unang gawain para sa pagtatalakay.
Halimbawa ng Tanong:
1. Ang videong napanood ay tungkol saan?
2. Ano ang ibig sabihin ng Relihiyon batay sa video?
3. Ano-ano ang mga turo/aral at paniniwala na iyong nakita?

INTEGRASYON: ESP at SCIENCE

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Linangin Mo, Konseptong Nakalap Mo!
Kasanayan #2 Panuto: Kasama pa rin ang inyong ka grupo. Bubunot kayo ng inyong Relihiyon na ilalahad
sa klase sa pamamagitan ng isang malikhaing presentasyon. Bibigyan ng karagdagang
babasahin ang bawat grupo na siyang pagbabasihan ng mga aral,turo at kanilang
paniniwala. Bibigyan lamang kayo ng 10 minuto para makabuo ng isang presentasyon na
ipapakita sa klase. Paglalahad ng Pamantayan.

Unang Pangkat- Pagpapakita sa pamamagitan ng dula-dulaan

Ikalawang Pangkat- Poster Making

Ikatlong Pangkat- Sabayang Pagbigkas

Ikaapat na Pangkat- Pag-awit

E. Paglinang sa Kabihasaan Paglalahad ng kanilang presentasyon


(Tungo sa Formative Assessment)
PAMANTYAN Natatangi Mahusay Medyo Hindi
Mahusay
5pts 4pts Mahusay
3pts
2pts

Kinakikitaan ng positibong
pagtulong sa paggawa

Kalidad ng mga
impormasyon

Lubos na nagampanan ang


tungkulin sa tamang oras
kasama ang ka grupo

Estilo at pamamaraan ng
presentasyon

Kabuuang Marka

F. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay


Sa iyong palagay paano nakaimpluwensiya ang mga relihiyon sa pamumuhay ng mga
Asyon? nating mga Pilipino?

G. Paglalahat ng Aralin CABBAGE PEELING

Panuto: Gamit ang kantang “YOU ARE MY RELIGION” ay pagpapasahan ng mga mag-aaral
ang bola, na gawa sa papel na may mga nakatagong katanungan at kung sino ang
pinakahuling nakahawak nito ay siya ang sasagot sa katanungan na nasa papel.

Halimbawa ng Tanong:

1. Ano-ano ang pangunahing relihiyon sa Asya?

H. Pagtataya ng Aralin RETRIEVAL CHART


Panuto: Punan ang kasunod na retrieval chart, hinggil sa relihiyon sa Asya

Relihiyon Nagtatag/Kinikilalang Diyos Aral/ Turo/ Paniniwala


1.

2.

I. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin at Remediation Magsaliksik hinggil sa mga susunod na Relihiyong pag uusapan: Buddhism, at Hinduismo
V. MGA TALA
A. Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya
B. Bilangng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para
saremediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking
punong guro at superbisor?
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapw
akoguro?

KENNETH JOY P. BOSTON JETLYN V. TABIGOON


AP. Teacher Assistant Principal – JHS Academics

GEORGE DIOJANES N. DELA CRUZ


DOMINADOR E. CABANTUD JR.
Principal II
AP DEPARTMENT HEAD

You might also like