Professional Documents
Culture Documents
DRAFT
DRAFT
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
D. Mga Layunin sa
Pakatuto
E. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(1. Within Curriculum)
F. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(1. Across
Curriculum)
II. NILALAMAN:
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian:
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Kagamitang Panturo
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
IV. PAMAMARAAN:
Gawain sa loob ng 2 minuto
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Paghahanda sa Pang-araw- Panimulang Gawain
araw na Gawain Bago simulan ang klase,
kinakailangang gawin ng mga
mag-aaral ang sumusunod:
1. Panalangin
2. Pagbati
a. Balik-aral sa
nakaraang aralin
(PAGTATAMO/
PAGBABALIK-TANAW)
(Reviewing the previous
lesson)
3.Higher Order Thinking Pamprosesong tanong:
Skills
Ang pagtatanong sa mga
mag-aaral ay isang
paraan upang mapaunlad
ang kakayahang mag-isip
nang kritikal at upang
magkaroon ng sapat na
pagkaunawa.sa
pagpapaliwanag
4.Developmentally
Sequenced Teaching and
Learning Process.
Ang mga mag-aaral
ay magpapamalas ng
pangkatang gawain
kung saan ang bawat
pangkat ay
maghaharap-harap
upang
makapagtulong-
tulong na sagutin ang
mga tanong.
c. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa Pamprosesong tanong:
bagong aralin.
(Presenting
examples/instances
of the new lesson)
3.Higher Order Thinking
Skills
Ang pagtatanong sa mga
mag-aaral ay isang
paraan upang mapaunlad
ang kakayahang mag-isip
nang kritikal at upang
magkaroon ng sapat na
pagkaunawa.sa
pagpapaliwanag
Panimula o
Introduksiyon
2.Literacy Skills
Makalilinang sa mga mag-
aaral ang pagbabasa sa
ilang bahagi ng
pagtalakay at higit ang
magkaroon ng kasanayan
sa komunikasyon tulad ng
pagpapaliwanag sa mga
tanong na ibinibigay ng
guro at
nakakapagpalawak ng
bokabularyo ng mga mag-
aaral.
FUN FACT
(1.Across
Curriculum)
ANG NAKARAAN…..
(1.Across
Curriculum) “natatandaan niyo pa ba ang inyong naging
(ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng
(EN10V-IIIa-13.9) talakayan sa asignaturang ….. pangkatang gawain)
PANGKATAN GAWAIN
f. paggawa ng
praktikal na MGA KAGAMITAN:
aplikasyon ng mga PATAKARAN NG LARO:
konsepto
(Finding practical
applications of ANG NAKARAAN…..
concepts) “natatandaan niyo pa ba mula sa
asaignaturang”
4.Developmentally
sequenced teaching and
learning process
2.Literacy Skills
Makalilinang sa mga mag-
aaral ang paggamit ng
mga transkripsyong
ponemiko sa isang
pangungusap
Pamantayan sa gagawin ng Mag-aaral:
(Isa sa mga grupo ng mag-aaral ang
(1.Across magsusulat ng mga puntos na kanilang
Curriculum) nakuha.)
2.Numeracy Skills
Sa bahaging ito
kokompyutin ng bawat
grupo ng mag-aaral ang
nagging kabuuang puntos
na kanilang nakuha.
Mga Bagay na maaaring bilin ng
Marianet:
(PAGPAPALALIM/PAG
PAPALAWAK)
(1.Within Curriculum)
3.HOTS
Ang malalalim na
pagtatanong sa mga mag-
aaral ay magbibigay ng
pagkakataon o paggabay
upang makapag-isip nang
kritikal.at
makapagpahayag ng
kanilang damdamin at
saloobin.
V. TALA
VI. REPLEKSYON
a) Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
b) Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation.
c) Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakasunod sa
aralin.
d) Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
e) Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
f) Anong pagsubok
ang kinaharap ng
guro kung saan
makatutulong ang
Punongguro o
Superbisor?
g) G. Anong
inobasyon o
localized materials
ang ginamit na
maaring ibahagi sa
mga kapwa guro?
MGA KOMENTO AT SUHESTIYON
Inihanda ni: