You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE I PANGASINAN
AGNO NATIONAL HIGH SCHOOL
AGNO, PANGASINAN

BANGHAY ARALIN
Guro: Antas: Grade 10
Glyde Maye Boston
Petsa: Asignatura: Araling Panlipunan 10
March 06, 2024
March 07, 2024
March 08, 2024
Araw at Oras: Miyerkules, Huwebes at Biyernes Markahan: Ikatlo
 G10-Artemis
10:45-11:45 A.M (Miyerkules)
 G10- Ares
1:00-2:00 P.M (Huwebes)
 G10-Athena
1:00-2:00 P.M (Biyernes)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing
Pangnilalaman hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa
ibat’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-
pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng
mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan
upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-
pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
C.Mga kasanayan sa Nasusuri ang diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at
Pagkatuto (MELCS) LGBT (Lesbian , Gay , Bi – sexual , Transgender) AP10IKL-IIId-6

D. GAD Integration/
Values Integration/
Comprehensive
Sexuality Education
Integration
D. Layunin a) Natutukoy ang karahasan sa mga LGBT;
b) Nakapagbibigay ng opinion ukol sa pinanood na videoukol
sa karahasan sa LGBT.

II. NILALAMAN Diskriminasyon sa LGBT


III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian a. MELCs- based quarter 3, Modyul 2
1.Teachers Guide
pahina

2. Learner’s a. DepEd Isyu at hamong Panlipunan Araling Panlipunan


Material pahina 10. pp. 311-312
b. Araling Panlipunan 10 quarter 3, Modyul 2
B.Iba pang kagamitang Laptop, Power Point Presentation,Telebisyon, at iba pa.
panturo

IV. PAMAMARAAN

Panimulang Gawain A. Panalangin


B. Pagbati
C. Pagtala ng lumiban sa klase
(5 minuto)

A. Balikaral/Pagsisimula ACTIVITY TITLE: “PILIIN MO AKO”


ng bagong Aralin
Anu-ano ang mga karahasan na nararanasan ng mga
kalalakihan?

(5 minuto)

B. Pagganyak ACTIVITY TITLE: “SURI-LARAWAN”

Bago mag umpisa sa aralin magkakaroon ng isang laro. Ang


guro ay magbibigay ng larawan at susuriin ito ng mga mag-
aaral. Pagkatapos masuri ng mga mag-aaral, kanilang
ibabahagi ang kanilang pananaw sa mga larawang nakita.

DISKRIMINASYON
SA LGBT

(5 minuto)

C. Pag-uugnay ng mga Pamprosesong Tanong:


halimbawa sa
bagong aralin  Ano ang napansin niyong pangyayari sa larawan?

 Sa tingin nyo tungkol saan ang ating tatalakayin?

(5 minuto)

D. Pagtalakay ng Paglalahad ng kasanayan #1: Ano nga ba?


bagong konsepto at
paglalahad ng Tatalakayin ng guro ang tungkol sa Diskriminasyon sa mga
kasanayan #1 LGBT.

Mga Pamprosesong Tanong:


1) Ano ang kahulugan ng LGBTQ+?
2) Saan naguugat ang karahasan sa mga LGBTQ+?
(12 minuto)
E. Pagtatalakay ng Paglalahad ng kasanayan #2: Hinahamon kita!
bagong konsepto at
paglalahad ng  Paano mo matutukoy kung ikaw ay nakararanas na ng
kasanayan #2 karahasan sa isang homosexual or heterosexual
relationship
(10 minuto)

F. Paglinang sa ACTIVITY TITLE: “ANO NGA BA?”


kabihasaan
 Anu-ano ang mga maituturing na karahasan sa mga
miyembro ng LGBTQ+?
(5 minuto)

G. Paglalapat ng aralin  Bilang isang estudyante paano mo maipapakita ang


sa araw-araw na pagrespeto sa mga miyembro ng LGBTQ+?
buhay (3 minuto)

H. Paglalahat ng Aralin Pamprosesong Tanong:

 Sa tingin niyo bakit ang mga miyembro ng LGBTQ+


ang pinakamalala ang nararanasan sa karahasan?
(5 minuto)

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bubunot ng pangalan ang guro sa index card at sya
ang magbabahagi ng kanyang natutunan sa klase.

Pamprosesong Tanong:

 Anu-ano ang natutunan mo sa talakayan?

(5 minuto)

J. Karagdagang Takdang Aralin:


Gawain para sa
takdang aralin at Magbasa tungkol sa mahalagang papel na ginagampanan ng
remediation mga kababaihan sa Pilipinas.

Inihanda ni: Binigyang-puna ni:


THADDEUS PRIME LENDL R. MEDINA
GLYDE MAYE BOSTON

Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

You might also like