You are on page 1of 2

ARALING PANLIPUNAN 10

A. Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng


pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo
sa pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at
may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok
sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP10PKK-IVa-1
Naipaliliwanag ang mga katangian na dapat taglayin ng isang
aktibong mamamayan na nakikilahok sa mga gawain at usaping
pansibiko
I. Layunin 1. Nasusuri ang naging pagbabago sa konsepto ng
pagkamamamayan.
2. Nalalaman ang pag unawa ng mga mag-aaral tungkol sa
katangian ng isang aktibong mamamayan.
3. Napahahalagahan ang papel ng isang mamamayan para sa
pagbabagong lipunan.
II. Nilalaman Pagkamamamayan: Konsepto at Katuturan
III. Mga Kagamitang Panturo
A. Sanggunian pp.351-
B. TG,LM
C. LRMDC Portal Power point presentation, Laptop, TV
D. Iba pang kagamitang panturo Visual aids
IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral

B. Malayang Paghahabi sa Layunin Mungkahing Gawain:


Pakinggan ang awiting “Ako`y Isang Mabuting Pilipino” ni
Noel Cabangon

Malayang talakayan: Diskriminasyon sa mga Lalaki, Babae


at LGBT
C. Pag-uugnay ng halimbawa

Pangkatang Gawain: Bumuo ng tatlong grupo, ang bawat


D. Pagtatalakay sa konsepto at pangkat ay gagamit ng meta cards na ididikit sa modelong
kasanayan 1 mapipili ng bawat grupo. Isusulat lamang ng mga miyembro
ng bawat pangkat ang mga trabahong sa tingin nila ay angkop
sa napili o naitalagang paksa sa kanila.
Pangkat A LGBT
Pangkat B Babae
Pangkat C Lalaki
E. Pagtalakay sa Konsepto at Pamprosesong Mga Tanong:
Kasanayan # 2 1. Ano-ano ang trabahong inilagay ng bawat pangkat sa
kasariang naitalaga sa kanila? Ipaliwanag.
2. May mga trabaho bang katulad din sa trabahong naisulat
ng ibang pangkat? Bakit may mga pagkakatulad?
3. Batay sa mga naibahagi sa klase, ang kasarian ba ay
batayan sa trabahong papasukan? Ipaliwanag.

Opinyon at Saloobin, Galangin!


Makipanayam sa mga sumusunod na tao: babae, lalaki,
F. Paglinang sa kabihasaan LGBT, lider ng relihiyon, negosyante, at opisyal ng baranggay
G. Paglalapat ng Aralin upang alamin ang kanilang opinyon at saloobin sa mga
H. Paglalahat ng Aralin karapatan ng mga LGBT. Matapos ang panayam, ibahagi ang
I. Pagtataya ng Aralin resulta sa inyong pangkat.
Pamprosesong mga tanong:
1. Naging madali ba sa kanila na sagutin
J. Karagdagang Gawain ang mga tanong?
2. May pagkakaiba ba ang resulta ng iyong
panayam sa resulta ng iyong mga
kamag-aral? Ibigay kung mayroon.
3. Ano kaya sa tingin mo ang dahilan ng
pagkakaiba-iba ng kanilang mga sagot?

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nanganagilangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial?
D. Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin?
E. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

You might also like