You are on page 1of 5

GRADE 10 Markaha

Paaralan AMLAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 10 Unang Markahan


DAILY n
LESSON
PLAN Guro MARYANN B. SILAY Asignatura Araling Panlipunan WEEK 3/DAY 2

Petsa/Oras

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag- aaral ay may pag- unawa sa: mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran
(Content Standard) upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
I. (Performance Standard) tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
LAYUNIN C. Kasanayang Pampagkatuto
Natatalakay ang kalagayan,suliranin at pagtugon sa isyung pangapaligiran ng Pilipinas.
(Learning Competencies)
LAYUNIN (Lesson Objectives)

Knowledge Natatalakay ang kalagayan,suliranin at pagtugon sa isyung pangapaligiran ng Pilipinas


Nasusuri ang mga sanhi at epekto na dulot ng climate change sa bansa lalo sa epektong pangkalusugan
Skills
ng mga tao sa ating bansa.
Napahahalagahan ang pagtugon ng pamahalaan sa isyu ng climate change sa ating bansa.
Attitude

II. NILALAMAN (Subject Matter/Lesson) PAKSA: CLIMATE CHANGE

Kagamitang Panturo
 
lll.  Mga
A. Sanggunian
Kagamita
ng B. Iba pang Sanggunian
Panturo
1.Pahina sa Gabay ng Guro 74

2.Mga Pahina sa Kagamitang 61


Pangmag-aaral
IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES)
PAMAMA A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ano ang mga suliranin na ating kapaligiran?
RAAN at/o pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng video clip o larawan na may kinalaman sa pagbabago ng klima.

Ano ang masasabi niypo sa ating mundo? Batay sa video ano-ano ang mga palatandaan sa pagbabago
n gating klima? https://www.youtube.com/results?search_query=climate+change
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang palaging pagbabago ng klima sa ating bansa . Ito ba ay bunga ng pagbabago ng klima?
sa bagong aralin
D.Pagtatalakay ng bagong Ang mga unpredictable ang pagkakaroon ng mga natural na kalamidad tulad ng bagyo, pagbaha, at
konsepto at paglalahad ng bagong malalakas na ulan na nararanasan sa Pilipinas dahil sa climate change?
kasanayan #1
Gawain 7. Climate Change Forum
Magsaliksik ng batas, programa, mga best practices ng pamahalaan, NGO, at mga pamayanan bilang
E.Pagtatalakay ng bagong tugon sa hamon ng climate change sa Pilipinas.
konsepto at paglalahad ng bagong Gumawa ng presentasyon tungkol dito at ilahad sa Climate Change Forum ng inyong klase.
kasanayan #2 Sa huling bahagi ng forum, gumawa ng repleksiyon kung paano nauugnay ang mga suliranin tulad ng
suliranin sa solid waste management at pagkaubos ng likas na yaman sa Climate change.

F.Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Ano ang mga palatandaan ng pagbabago ng klima?
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang Bilang mag-aaral paano nakaapekto sa inyo ang pagbabago ng klima sa ating lugar o sa buong mundo?
araw-araw na buhay
Ano nga ba ang Climate Change?

Ayon sa Intergovernmental Panel on Climate Change (2001), “Climate change is a statistically significant
H.Paglalahat ng Aralin variation in either the mean state of the climate or in its, variability, persisting for an extended period
(typically decades or longer). It may be due to natural internal processes or external forcing, or to
persistent anthropogenic changes in the composition of atmosphere or in land use.”

Gawain 8. ENVIRONMENTAL ISSUE MAP

Pumili ng isang suliraning pangkapaligiran. Gumawa ng environmental issue map sa pamamagitan ng


paggawa sa sumusunod:
a. sanhi – suriin kung ito ba ay gawa ng tao o natural na pangyayari
b. epekto – suriin ang epekto sa iba’t ibang aspekto ng pamumuhay
c. kaugnayan – suriin ang kaugnayan nito sa mga suliraning nararanasan sa iba pang likas na yaman d.
I.Pagtataya ng Aralin
tunguhin – suriin ang maaaring maging epekto kung magpapatuloy ang nararanasang suliraning
pangkapaligiran
Environmental issue map_________

Epekto

Tunguhin
Sanhi

kaugnayan

J.Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation GAWAIN: SULIRANIN – SANHI AT EPEKTO – SOLUSYON

Pumili ng mga gawain na isang suliraning pangkapaligiran at isulat sa sagutang papel.

SULIRANIN

SANHI AT EPEKTO

SOLUSYON
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya..
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain sa remediation?.
C.Nakakatulong ba ng remedial?
Bilangng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?.
E.Alin sa mga estratehiyang
pagtuturi ang lubos na
nakakatulong? Paano ito
nakakatulong?
F.Anong suliranin na aking
naranasan ang nabsolusyunan ng
akong punong-guro o tagamasid?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nabuo na maaari kong
mabahagi sa aking kapwa guro?

INIHANDA NINA: Ini-edit ni:

Mary Ann B. Silay Divina May S. Medez


Mary May S. Deimos
Lorna Renacia
Junlie P. Calidguid

You might also like