You are on page 1of 4

Learning Araling Panlipunan

Area
Learning Modular Distance Modality
Delivery
Modality
Gov. Luis A. Ferrer Jr. East Baitang
Paaralan 10
National High School
LESSON EXEMPLAR Eunice Y. Porto Asignatura Araling
Guro
Panlipunan
Petsa August 31- September 4, 2020 Markahan Una
Bilang ng
Oras 2 (Week 4)
Araw

I. LAYUNIN( Objective) Sa pagwawakas ng modyul na ito, inaasahan ang mga


mag-aaral na:

1. Natutukoy ang pagkakaiba ng dalawang katangian


ng hazard assessment
2. Naipaliliwanag ang mga proseso sa pagbuo ng
hazard assessment,
3. Naipaliliwanag ang paghahandang nararapat gawin
sa kinahaharap na panganib, at
4. Napahahalagahan ang gawaing makakapanghikayat
sa bawat indibidwal na maging mapagmatyag sa mga
posibleng sakuna na kakaharapin araw-araw.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga sanhi at implikasyon ng mga
(Content Standard) hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga
pagtugon sa makakpagpabuti sa pamumuhay ng tao
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga
(Performance Standard) haming pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng
pamumuhay ng tao.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin sa
Pagkatuto( MELC) harap ng panganib na dulot ng mga suliraning
pangkapaligiran. Week 4 (MELC) Q1
D. Pagpapaganang Kasanayan
( Enabling competencies)  Naipaliliwanag ang mga hakbang sa pagsasagawa
ng CBDRRM Plan
 Nauunawaan ang mga konsepto na may
kaugnayan sa pagsasagawa ng CBDRRM Plan
 Nakabubuo ng konklusyon sa angkop na
approach sa pagharap sa suliraning
pangkapaligiran
E. Pagpapayamang Kasanayan
(kung mayroon isulat ito)
II.NILALAMAN (Subject Matter) Proseso ng Pagbuo ng Hazard Assessment
III.KAGAMITANG PANTURO
(Materials)
A. Sanggunian ( References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC AP Grade 10 Q1, PIVOT BOW R4QUBE, K to 12
Curriculum Guide( pages )

2. Kagamitang Pangmag-aaral Module, Learner’s Manual pahina 106-108.


3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Nakalagay na lahat sa Modyul dahil ito ay Modular
Panturo para sa mga Gawain sa Approach
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV.PAMAMARAAN
Introduction ( Panimula) Alamin ( What I Need To Know? )

Sa araling ito ay matutunan mo ang mga proseso sa


pagbuo ng hazard assessment.
Sa bahaging ito ng disaster management plan,
tinataya ang mga hazard at kakayahan ng pamayanan sa
pagharap sa iba’t ibang suliraning pangkapaligiran. Mula
sa mga impormasyon na nakuha sa pagtataya ay bubuo
ng plano upang maging handa ang isang pamayanan sa
panahon ng sakuna at kalamidad.
Isinasagawa ang Disaster Risk Assessment kung
saan nakapaloob dito ang Hazard Assessment,
Vulnerability Assessment, at Risk Assessment. Tinataya
naman ang kakayahan at kapasidad ng isang komunidad
sa pamamagitan ng Capacity Assessment.
Ang pagsasagawa nito ay bahagi ng sinasabi nating
unang yugto na tinatawag na prevention and mitigation.

* Gawain Bilang 1: Venn Diagram


Sa gawaing ito, maibibigay ng mga mag-aaral ang
kanilang nalalaman ukol sa pagkakaiba at pagkakatulad
ng dalawang uri ng hazard na parte ng mga
mahahalagang konsepto sa pagbuo ng CBDRRM Plan
Tunghayan sa p.4 ng modyul

* Gawain Bilang 2: SWOT Analysis


Sa puntong ito ay magkakaroon ang mga mag-aaral
ng malawak na pag-unawa tungkol sa mga dalawang
approach sa pagbuo ng disaster risk reduction and
management plan.
Tunghayan sa pp.4-5 ng modyul

Suriin (What’s new)

* Gawain Bilang 3: Paghambingin natin


Sa bahaging ito, matutukoy ang mga katangian ng
hazard assessment at mapaghahambing kung sa anong
katangian nakapaloob ang bawat isa.
Tunghayan ang p.8 ng modyul

* Gawain Bilang 4: Balita-Suri


Sa gawaing ito, nasusuri ng mga mag-aaral ang
pisikal na katangian ng hazard assessment gamit ang
isang balita.
Tunghayan sa pp.8-9 ng modyul

* Gawain Bilang 5: Bagyo, Sino ka?


Ang gawaing ito naman, nasusuri ng mga mag-aaral
ang temporalna katangian ng hazard assessmsent gamit
ang isang artikulo
Tunghayan sa p.10-11 ng modyul

Development ( Pagpapaunlad) Subukin (What I Know ?)


*Pre-test (15 items)

Sa bahaging ito ng aralin, malalaman natin kung ano


ang nalalaman ng mga mag-aaral sa bagong aralin.
Tunghayan sa pp. 8-10 ng modyul

Tuklasin (What is In?)

* Gawain Bilang 6: Map Analysis


Sa gawaing ito, matutukoy ng mga mag-aaral ang
mga bayan sa lalawigan ng Cavite gamit ang mapa nito
ang palagiang may banta ng mga sumusunod na
kalamidad na nagdadala sa mga mag-aaral upang
matuklasan nila unti-unti ang mga proseso sa pagbuo ng
hazard assessment
Tunghayan sa p.6 ng modyul

* Gawain Bilang 7: E-Cartoon


Ang bahaging ito ay makatutulong sa mga mag-aaral
upang malaman nila ang kanilang pang-unawa ukol sa
pagiging handa sa pamamagitan ng pagsulat ng sanaysay
ukol sa nakitang editorial cartoon.
Tunghayan sa p.6 ng modyul

Pagyamanin ( What Is It? )

* Gawain Bilang 8: House Hazard Assessment


Sa gawaing ito, matutukoy ng mga mag-aaral at
magkakaroon ng pang-unawa ang mga mag-aaral sa mga
posibleng banta na nagmumula sa kanilang tahanan na
maaaring magamit upang ma-trace nila.
Tunghayan sa p. 10

* Gawain Bilang 9: Ano ang Gagawin Mo?


Sa gawaing ito ang mga mag-aaral ay mabibigyan
ng mga sitwasyong kinapapalooban ng ibat-ibang uri
ng hazard at ilalagay nila ang kanilang tugon o paraan
na maaaring gawin upang makaiwas sa posibleng
dumating na panganib o kalamidad.
Tunghayan sa p.12

Engagement Isagawa ( What is More? )


(Pakikipagpalihan)
* Gawain Bilang 10: Gawin mo
Sa gawing ito, ang mga mag-aaral ay bibigyan ng
mga katanungan na maghahatid sa kanila sa kanilang
pang-unawa ukol paghahandang nararapat nilang gawin.
Tunghayan sa p.13 ng modyul

Linangin ( What I Can Do?)

* Gawain Bilang 11:


Ang gawaing ito ang magbubukas sa kaisipan ng mga
mag-aaral upang maunawaan ang proseso ng pagbuo ng
hazard assessment kaakibat ang pagbibigay nila ng
halimbawa ayon sa kanilang karanasan o sariling planong
naisagawa.
Tunghayan sa p. 13 ng modyul

Iangkop (What else I can do)

* Gawain Bilang 12: Likha-Awit


Sa gawaing ito, ang mga mag-aaral ay
bubuo/susulat ng isang awitin sa isang oslo na
humihikayat sa iyong mga kabarangay na maging aktibo
sa pakikilahok sa panahon ng anumang hazard o
kalamidad. Ang awitin na mabubuo ay maaaring bigyan
ng marka ng iyong magulang o kapatid gamit ang
pamantayan sa pagmamarka
Tunghayan sa p.16 ng modyul

Assimilation (Paglalapat) Isaisip ( What I Have Learned?)

* Gawain Bilang 13: Slogan ko, Gagawin ko


Sa gawaing ito, bubuo ng isang SLOGAN ang mga
mag-aaral na makakapanghikayat sa bawat indibidwal na
maging handa sa mga posibleng sakuna na kakaharapin
araw-araw. Isulat ang SLOGAN sa isang bond paper

Tayahin ( What I can achieve )


Post-test
Tunghayan sa pp.14-16 ng modyul

Naunawaan ko na _________________________________.
V. PAGNINILAY ( Reflection)
Nabatid ko na ____________________________________.

Inihanda ni:

EUNICE Y. PORTO

You might also like