You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF PAMPANGA
SAN JUAN HIGH SCHOOL
Mexico, Pampanga
DAILY LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN 10
DATE: February 05, 2019

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa mga epekto ng mga
Pangnilalaman isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang
maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at
paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga makabuluhan at
Pagganap malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang
sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-
pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
AP10PKKIVa-1 at AP10PKK- IVb-2
( Isulatang code sa bawat
kasanayan)
I. NILALAMAN Pagkamamamayan:
( Subject Matter) Konsepto at Katuturan
II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay P. 114-116
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa P. 301-302
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Anu-ano ang mga katangian ng isang aktibong mamamayan?
nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong
aralin
( Drill/Review/
Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabisa layunin ng (Classroom Management) Panalangin, Pagbati, Pagpapa-ayos
aralin (Motivation) ng upuan at pagpapapulit ng kalat sa silid, Pagtatala ng liban,
Pagtawag ng tagapagbalita.
 Bago magsimula sa talakayan, paalalahanin ang mga
mag-aaral ng mga sumusunod: (Setting house
rule/guides)
 Lahat ng handa na, tumingin sa kaliwa’t
kanan at bigyan ninyo siya ng pinakamatamis
niyong ngiti. (Ensuring learning active
participation)
 Kung alam ang kasagutan, magtaas lamang ng
kamay at tumayo kung ikaw ay natawag.
(Allowing learners to express their
ideas/opinions)/(Giving equal opportunities
to learners)
 Ang mga mag-aaral na makakakuha ng
tumpak na kasagutan ay magkakaroon ng
gantimpala at papuri. (Praising learners)
 Kung may katanungan kayo sa ating aralin,
maari ninyong itaas ang inyong kaliwang
kamay upang ikaw ay aking mapakinggan.
(Encouraging learners to ask a question)
Fact or Bluff!
Basahin at Tukuyin sa mga sumusunod na sitwasyon ang
naglalahad ng katotohanan o kabulaanan. (Literacy Skill)
1. Si Lyka ay ipinanganak sa Pilipinas, siya ba ay
maituturing na isang Pilipino.
2. Tama bang huminto sa pagmamaneho kung ang kulay ng
stop light ay pula.
3. Dapat bang hulihin ang mga nagbebenta at bumibili ng
smuggled goods
4. Pilipino k aba kung isinilang ka bago sumapit ang ika-17
ng Enero 1973.

C. Pag- uugnay ng mga Song Analysis: “Ako’y Isang Pinoy”


halimbawa sa bagong 1. Tungkol saan ang kanta?
aralin (Presentation) 2. Anong tema ang nais iparating ng kanta? (Music
Integration)
D. Pagtatalakay ng bagong Pag-uulat o pagbabahagi sa klase ng mga impormasyong
konsepto at paglalahad nakalap mula sa ginawang panayam gamit isang video
ng bagong kasanayan presentation (ICT Integration)
No. 1 (Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 5: VENN Diagram
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
No. 2 (Guided Practice)

Pagsagot sa mga Pamprosesong Tanong


1. Ano ang pagkakaiba ng legal na pananaw ng
pagkamamamayan sa lumalawak na pananaw nito?
2. Ano naman ang mga pagkakatulad ng legal at lumalawak
na pananaw ng pagkamamamayan?
3. Bakit mahalaga ang papel ng mamamayan sa ating
lipunan? (Asking Higher Order Thinking Skills)
F. Paglilinang sa Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang iyong
Kabihasan (Tungo sa pagkamamamayan batay sa legal at malawak na pananaw?
Formative Assessment) (Values Integration)
(Independent Practice)

 Ang pagkamamamayan ng isang indibidwal ay


G. Paglalapat ng aralin sa nakabatay sa pagtugon niya sa kaniyang mga tungkulin
pang araw-araw na sa lipunan at sa paggamit ng kaniyang mga karapatan
buhay para sa kabutihang panlahat.
( Application/Valuing)  Ang isang responsableng mamamayan ay inaasahang
makabayan, may pagmamahal sa kapwa, may respeto sa
karapatang pantao, may pagpupunyagi sa mga bayani,
may disiplina sa sariliat may kritikal at malikhaing pag-
iisip.
H. Paglalahat ng Aralin Gawain: Pangkatin ang klase sa dalawang grupo ang gawin ang
( Generalization) mga sumusunod: (Differentiated instruction to address learners’
gender, needs, strengths, interests and experiences)
Unang Grupo: Awit Suri “Pilipinas kong Mahal”
Ikalawang Grupo: Larawang suri

I. Pagtataya ng Aralin Bilang isang mamamayan, gaano kahalaga ang iyong papel na
ginagampanan sa ating lipunan? (Formative Assessment)

Gawain 6: Ako bilang Aktibong Mamamayan


Magsulat ng limang katangian ng aktibong mamamayan sa
bawat pananaw ng pagkamamamayan. Magbigay ng maikling
paliwanang kung bakit ito naging isang katangian ng aktibong
mamamayan sa tingin mo ang nagpapakita ng pagiging aktibong

J. Karagdagang gawain A. Ano ang iyong konsepto ng isang aktibong mamamayan?


para sa takdang aralin B. Paano mo nasabing ang mga gawaing inilagay mo sa
(Assignment) tsart na nagpapakita ng pagiging isang aktibong
mamamayan?
C. Gaano kahalaga sa isang lipunan ang isang aktibong
mamamayan?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 36 Learners who earned 80% above
80% sapagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na 0 Learners who require additional activities for recommendation
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang _____ Yes No
ng mag aaral na nakaunawa sa _____ of Learners who caught up the lesson
aralin
D. Bilang ng mag aaral na 0 Learners who continue to require remediation.
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well
ang nakatulong ng lubos? Paano  Group Collaboration
ito nakatulong? Games
 PowerPoint Presentation
Answering preliminary activities/exercises
Discussion
_____ Case Method
_____ Think-Pair- Share (TPS)
Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
Differentiated Instruction
_____ Role Playing/ Drama
_____ Discovery Method
_____ Lecture Method
Why?
Complete IM’s
Availability of Materials
Pupil’s Eagerness to learn
 Group member’s Cooperation in doing their task
F. Anong suliranin ang aking _____ Bullying among students
nararanasan sulusyunan sa tulong _____ Students’ behaviour/attitude
ang aking punong guro at _____ Colorful IM’s
supervisor? _____ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
_____ Science/ Computer/ Internet Lab
_____ Additional Clerical works
_____ Reading Readiness
_____ Lack of Interest of Students

G. Anong kagagamitang pangturo ang Planned Innovations:


aking nadibuho na nais kung __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa koguro? __ Making use big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
__Fashcards
__Pictures

Prepared by:

CHRISTIAN JOHN P. SANTOS


TEACHER I

Checked and Observed by:

REDISON G. RIVERA
HEAD TEACHER III

You might also like