You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF PAMPANGA
SAN JUAN HIGH SCHOOL
Mexico, Pampanga
DAILY LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN 10
DATE: September 17, 2019

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa sanhi at implikasyon
Pangnilalaman ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang
mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa
pambansang kaunlaran.
B. Pamantayan saPagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga
isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang
pamumuhay.
C. MgaKasanayansaPagkat
uto
AP10GKAIIa-1 & AP10GKAIIa-2
( Isulatang code sa bawat
kasanayan)
I. NILALAMAN Globalisasyon:
( Subject Matter) Konsepto at Anyo
II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay P. 177 – 183
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa P. 153 – 163
Kagamitang pang
Mag-Aaral
3. Karagdagangkagamitan
mulasa LRDMS
5. Iba pang Powerpoint presentation, projector
KagamitangPanturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Gawain 1: Guess the Logo
nakaraang Aralin o  Pagpapakita ng mga iba’t-ibang larawan ng mga Multi-
pasimula sa bagong National Corporations
aralin
(Drill/Review/
Unlocking of difficulties)

B. Paghahabi sa layunin ng (Classroom Management) Panalangin, Pagbati, Pagpapa-ayos


aralin (Motivation) ng upuan at pagpapapulit ng kalat sa silid, Pagtatala ng liban,
Pagtawag ng tagapagbalita
 Bago magsimula sa talakayan, paalalahanin ang mga mag-
aaral ng mga sumusunod: (Setting house rule/guides)
 Lahat ng handa na, tumingin sa kaliwa’t
kanan at bigyan ninyo siya ng pinakamatamis
niyong ngiti. (Ensuring learning active
participation)
 Kung alam ang kasagutan, magtaas lamang ng
kamay at tumayo kung ikaw ay natawag.
(Allowing learners to express their
ideas/opinions)/(Giving equal opportunities
to learners)
 Ang mga mag-aaral na makakakuha ng
tumpak na kasagutan ay magkakaroon ng
gantimpala at papuri. (Praising learners)
 Kung may katanungan kayo sa ating aralin,
maari ninyong itaas ang inyong kaliwang
kamay upang ikaw ay mapakinggan.
(Encouraging learners to ask a question)
 Ipabasa ang mga napapanahong balita na
ipepresenta ng guro gamit ang powerpoint
presentation (Literacy Skills) (ICT
Integration)

C. Pag- uugnay ng mga Gawain : Grab a Bag


halimbawa sa bagong  Kumuha ng isang gamit sa iyong bag at tukuyin kung
aralin (Presentation) anong kumpanya ang pinagmulan at ilahad ito sa klase.

D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain – Brainstorming


konsepto at paglalahad Pagbuo ng konsepto ng Globalisasyon mula sa mga isinagawang
ng bagong kasanayan gawain at sagutin ang tanong na:
No. 1(Modeling)  Bilang nag-aaral? Paano nakakatulong sa’yo ang
konsepto ng globalisasyon sa iyong pang-araw-araw na
buhay? (Asking Higher Order Thinking Skills)
E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 4: Video Suri
konsepto at paglalahad Ipapanoood ang video mula sa (https://m.youtbube.com/watch?
ng bagong kasanayan v=6IFXBUOdSNM), tunkol sa kalakalan ng mga Pilipino at
No. 2. (Guided Practice) Tsino bago pa dumating ang mga Kastila.

F. Paglilinang sa  Presentasyon ng nabuong mga pananaw kung paano


Kabihasan nagsimula ang kalakalan ng Pilipinas sa mga karatig
(Tungo sa Formative bansa at ang pag-unlad nito gamit ang limang
Assessment) perspektibo o pananaw tungkol sa kasaysayan at simula
(Independent Practice) ng globalisasyon.
 Hatiin sa apat na pangkat ang klase at bigyan ng 5
minuto para mag handa sa kanilang presentasyon gamit
ang iba’t –ibang pamamaraan (Tula, Poster, Awit)
(Music and Arts Integration)
Gawain: Role Play
G. Paglalapat ng aralinsa Pagsasagawa ng maikling duladulan na magpapakita ng pag-
pang araw-araw na unlad ng Globalisasyon mula noon hanggang ngayon sa
buhay kasalukuyan at kahalagahan nito sa pangaraw-araw na buhay.
( Application/Valuing) (Differentiated instruction to address learners’ gender, needs,
strengths, interests and experiences)
Unang grupo: Komedya
Pangalawang grupo: Family Drama
Pangatlong grupo: Melodrama

H. Paglalahat ng Aralin Pagsagot sa katanungan:


( Generalization) Paano nakaapekto ang globalisasyon sa inyong
pang-araw araw na pamumuhay?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain: Status Report
Makibahagi sa iyong pangkat upang gumawa ng status report
tungkol sa sepekto ng globalisasyon sa Pilipinas

J. Karagdagang gawain Pumunta sa isang sari-sari store at alamin ang iba’t ibang mga
para sa takdang aralin prdukto na galing sa ibang bansa.
(Assignment)
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 36 Learners who earned 80% above
80% sapagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na 0 Learners who require additional activities for recommendation
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang _____ Yes No
ng mag aaral na nakaunawa sa _____ of Learners who caught up the lesson
aralin
D. Bilang ng mag aaral na 0 Learners who continue to require remediation.
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well
ang nakatulong ng lubos? Paano  Group Collaboration
ito nakatulong? Games
 PowerPoint Presentation
Answering preliminary activities/exercises
Discussion
_____ Case Method
_____ Think-Pair- Share (TPS)
Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
Differentiated Instruction
_____ Role Playing/ Drama
_____ Discovery Method
_____ Lecture Method
Why?
Complete IM’s
Availability of Materials
Pupil’s Eagerness to learn
 Group member’s Cooperation in doing their task
F. Anong suliranin ang aking _____ Bullying among students
nararanasan sulusyunan sa tulong _____ Students’ behaviour/attitude
ang aking punong guro at _____ Colorful IM’s
supervisor? _____ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
_____ Science/ Computer/ Internet Lab
_____ Additional Clerical works
_____ Reading Readiness
_____ Lack of Interest of Students

G. Anong kagagamitang pangturo ang Planned Innovations:


aking nadibuho na nais kung __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa koguro? __ Making use big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
__Fashcards
__Pictures

Prepared by:

CHRISTIAN JOHN P. SANTOS


TEACHER I

Checked and Observed by:

REDISON G. RIVERA
HEAD TEACHER III

You might also like