You are on page 1of 5

School: OBONG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: GLENDA B. RAMOS Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: OCTOBER 17-21, 2022 (WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman

B.Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
Isulat ang code ng 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
bawat kasanayan 1.3. paggamit ng impormasyon
Code: EsP6PKP-Ia-i-37

II.NILALAMAN Paksa: Maging matiyaga upang guminhawa


Kaugnayan na Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Wastong Pag-uugali sa Weekly Test
Guro Makabagong Panahon 6
62-63 64-65 58-59 60-61
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
aralin

B. Paghahabi sa layunin Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang
ng aralin aralin aralin aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pangkatin ang mga mag-aaral Pumalakpak kung tama at Pumadyak kung tama at
halimbawa sa bagong upang makagawa ng dula- kumembot kung mali. pumalakpak kung mali.
aralin dulaan tungkol sa kanilang 1. Maging Masaya sa iyong 1. Inaalam ko ang aking
kakayahan at paraan ng sariling kakayahan. sariling kakayahan at
pagbabahagi ng mga ito. 2. Ayokong bigyan ng ginagamit ko ito sa
pagkakataon ang tamang paraan.
akng kamag-aral na 2. Masama ang loob ko
makasagot sa klase. kapag hindi ako ang
3. Ang aking angking talino napiling lider ng
ay wala sa iba. anumang pangkat.
3. Huwag sumali sa
anumang programa
sa paaralan.

D. Pagtatalakay ng Alam mo ba ang sarili mong Ano ang komitment sa


bagong konsepto at kakayahan? Ano ito? nakaraang aralin?
paglalahad ng bagong
kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong Mga reaksyon tungkol sa dula. Ito ang Aking Kapasyahan, d. Pag-usapan kung paano Papaano ka makikiisa sa
konsepto at paglalahad 95 maisasagawa ang mga ito. paglutas ng anumang
ng bagong kasanayan #2 suliranin sa inyong
paaralan?

F. Paglinang sa Ipasagot ang Pag-usapan Pagbasa ng Dula, d. 99


Kabihasaan (Tungo sa Natin, d. 96
Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa Sagutin ang mga


pang araw-araw na buhay sumusunod na tanong:
1. Ano ang suliranin ng
pamayanang
nabanggit?
2. Ano ang pinag-
uusapan ng mga
tauhan?
3. Kung ikaw ang isa sa
mga ito, ga gawin mo
rin ba ang kanilang
pasyahan? Bakit?
4. Anu-anong bagay ang
maaari mong
maitulong sa
pagsugpo sa ganitong
uri ng problema?
5. Bakit mahalaga sa tao
ang paggawa nang
bukas sa loob?

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Ang paggamit ng talino ay Ang bawat tao ay may kanya- Gamitin ang sariling Tanngapin ang mga
pag-bibigay todo. kanyang kakayahan, kakayahan sa mabuting gawain ayon sa sariling
tuklasin ito at gamitin sa paraan. Ang hindi kayang kakayahan.
Sa biyaya ng Diyos na kabutihan. gawin pagsumikapa’t pag-
nagbigay nang lubos. aralan. Maging maka totohanan
Original File Submitted sa iyong pagganap.
and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more

J. Karagdagang gawain Lagyan ng kaukulang tsek ang Piliin kung alin sa mga Lagyan ng kaukulang sago
para sa takdang-aralin at kahon . sumusunod ang kayang tang kahon.

Minsan
remediation gawin. Lagyan ng tsek.

Palagi
Kaugalian

Hindi
_____ 1. Mamuno sa isang
Minsan

palatuntnan.
Palagi

Hindi

_____ 2. Tumulong sa 1. Di ako


Gawain
pagdidisiplina tumatanggi sa
1. sa loob ng paaralan. utos ng guro.
Tinutulungan _____ 3. Makialam sa mga 2. Nakikiayon
ko ang problema ng guro ako sa
aking kamag- tungkol nakararami.
aral sa sa pagtuturo. 3. Masama
paggawa ng _____ 4. Sumali sa mga ang aking loob
takdang- palatuntunang sa klase dahil
aralin. pampaaralan. hindi ako
2. _____ 5. Maging hinihilingan ng
Ipinagyayaba makatotohanan sa pasabi ng
ng ko sa mga sasabihin at guro.
aking mga gagawin. 4. Pinag-
kamag-aral aaralan ko ang
na ako’y anumang
matalino gawaing
kaysa sa iniuutos ng
kanila. guro at maging
3. Binibigyan ng aking mga
ko ng pag- magulang.
kakataong 5. Wala akong
makasagot pakialam sa
ang aking aking mga
kamag-aral kamag-aral
sa mga dahil hindi ko
katanungan sila pinapansin
ng aking at dir in nila
guro sa ako pansin.
klase.
4. Maging
makasarili sa
lahat ng
pagkakataon
.
5.
Ibinabahagi
ko ang aking
nalalaman sa
mga
nangangailan
gang tulong.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istrateheya
ng
Patuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking na
dibuho na naiskong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

GLENDA B. RAMOS ZENAIDA C. GARCIA MARLOON R. JUNIO


Adviser/Master Teacher I Master Teacher I Principal I

You might also like