You are on page 1of 3

Learning Area Araling Panlipunan 8

Learning Delivery Modality Modular Distance Modality

Paaralan SAN ANTONIO NATIONAL HIGH Baitang Baitang 8


LESSON SCHOOL
EXEMPLAR Guro Girlie L. Salvanera Asignatura Araling Panlipunan
Petsa Oct. 12-14,2020 Markahan Unang Markahan
Oras 7:30-11:30 Bilang ng Araw 3 araw

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag- aaral ay


inaasahang:
Pagkatapos ng aralin,inaasahang malilinang ng mga mag-
aaral ang mga sumusunod na kasanayan:
1.Nabibigyang–kahulugan ang salitang heograpiya
2.Naiisa-isa ang limang temang heograpikal ng daigdig
3.Nabibigyang-halaga ang pagkakaroon ng kaalaman ukol
sa heograpiya ng daigdig.
4. Nakikilala ang mga paraan sa pagtukoy ng lokasyon ng
isang lugar
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa
interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-
daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng
mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang
henerasyon

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang


proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng
mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para
sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig


Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat (AP8HSK-Id-4)
ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto
o MELC)
D. Pagpapaganang Kasanayan Nakagagawa ng isang graphic organizer na nagpapakita ng mga
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang teorya tungkol sa pinagmulan ng daigdig
kasanayan.)
II. NILALAMAN HEOGRAPIYA AT MGA SINAUNANG KABIHASNAN
SA DAIGDIG

Aralin 1. Heograpiya ng Daigdig

III. KAGAMITAN PANTURO


A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk  Kasaysayan ng Daigdig : Modyul ng Mag-
aaral : Pahina 6-10
 PIVOT 4A Learner”s Material

d. Karagdagang Kagamitan mula


sa Portal ng Learning Resource

B. Listahan ng mga Kagamitang Modyul AP-8


Panturo para sa mga Gawain sa Kasaysayan ng Daigdig –AP8
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Pamukaw Siglang Gawain

Masdan ang larawan at


sagutin ang mga tanong
sa ibaba nito.

1. Ano ang nasa larawan? (Daigdig)


2. Ano ang masasabi mo sa ating daigdig bilang tirahan
ng tao?
Gawain Sa Pagkatuto Bilang 1: Masdan ang Larawan ng
Solar system at Tukuyin ang posisyon ng daigdig.

B. Development (Pagpapaunlad) Gawain sa pagkatuto Bilang 2:Basahin ng Mabuti ang mga


katanungan.Piliin ang titik at isulat ang sagot sa sagutang
papel

C. Engagement (Pagpapalihan)
Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: GEO-line: Unawain ang
mga tanong sa ibaba.Gumuhit ng bilog na sumisimbilo sa
mundo upang maipakitaang iypng kasagutan.Huwag
kalimutang lagyan ng label ang bawat guhit na ilalagay
upang mailahad ng malinaw at maaayos ang kasagutan sa
sagutang papel.

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Kopyahin ang Crossword


puzzle sa sag utang papel.Tukuyin kung anong kontinente
ang hinihingi sa mga tanong sa ibaba

V. PAGNINILAY Gaano kahalaga para sa iyo ang pagkakaroon ng


kaalaman ukol sa heograpiya ng daigdig.

Sinuri ni: Binigyang pansin ni:

Evelinda V. Talisic Ramil U. Bugia


Dalubguro I AP DEPT. SSHT-III AP DEPT.

You might also like