You are on page 1of 6

Paaralan SAN ISIDRO INTEGRATED SCHOOL Baitang Grade VIII

Guro FATIMA N. VITERBO Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Pang-araw-araw na Tala
LUNES, MARTES, Ikatlong Markahan/
sa Pagtuturo 11:05-11:55 Kwarter/Petsa
Petsa/Oras MIYERKULES Marso 14-16, 2022
(Daily Lesson Log)

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mga ma-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
A. Pamantayang bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan.
Pangnilalaman
Kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon
B. Pamantayan sa tungo sa makabagong panahon.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang kaganapan at epekto ng Nasusuri ang kaganapan at epekto ng Nasusuri ang kaganapan at epekto ng
Pagkatuto Enlightenment pati ng Rebolusyong Enlightenment pati ng Rebolusyong Enlightenment pati ng Rebolusyong
Siyentipiko at Industriyal Siyentipiko at Industriyal Siyentipiko at Industriyal
AP8PMD- IIIg-6 AP8PMD- IIIg-6 AP8PMD- IIIg-6

II. NILALAMAN Aralin 2. Ang Paglawak ng Kapangyarihan Aralin 2. Ang Paglawak ng Kapangyarihan ng Aralin 2. Ang Paglawak ng Kapangyarihan ng
ng Europe Europe Europe
 Kaganapan at Epekto ng Rebolusyong Kaganapan at Epekot ng Rebolusyong Kaganapan at Epekot ng Rebolusyong
Siyentipiko Enlightment Industriyal

III. Mapa ng daigdig, mga larawang angkop sa Mapa ng daigdig, mga larawang angkop sa Mapa ng daigdig, mga larawang angkop sa
KAGAMITANGPANTURO paksa, mga bandilang Europeo paksa, mga bandilang Europeo paksa, mga bandilang Europeo

Address: Purok 4, San Isidro, Cabanatuan City


Contact Number: 02-730-1288
E-mail: 500735sani@deped.gov.ph
A. Sanggunian ADM Modyul 2 ADM Modyul 2 ADM Modyul 2

1. Mga Pahina sa Gabay


ng Guro
2. Mga Pahina sa Pahina 6-10 Pahina 10-18 Pahina 19
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
B. Karagdagang Kagamitan Mga larawan ng siyentipiko, mapa ng Mga larawan ng siyentipiko, mapa ng Mga larawan ng siyentipiko, mapa ng
mula sa portal ng daigdig,laptop, metacards daigdig,laptop, metacards daigdig,laptop, metacards
Learning Resource
C. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik aral /lunsaran Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa loob Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa loob
loob at labas ng bansa. at labas ng bansa. at labas ng bansa.

EMOTICONS. Lagyan ng emoticons


katulad ng VENN DIAGRAM. Sa papamagitan ng Venn
METACARDS. Gamit ang metacards , Diagram babalik-aralan ang pagkakaiba ng
sasabihin ng mga-mag-aaral kung sino ang paniniwala nina John Locke at Thomas
mga personalidad na nag-ambag ng mga Hobbes
mahahalagang tuklas sa panahon ng
Rebolusyong Siyentipiko.
Happy(mabuti) Sad (masama)

Ang ipinahahayag ng mga epekto ng Unang


yugto ng Kolonisasyon.
____1. Nagpalakas ng ugnayang silangan at
Kanluran.
____2. Pagkawala ng kasarinlan.
____3. Pagsasamantala ng likas na yaman.
____4. Pagkakaroon ng relihiyon
____5. Pagbabago sa ecosystem.
Address: Purok 4, San Isidro, Cabanatuan City
Contact Number: 02-730-1288
E-mail: 500735sani@deped.gov.ph
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin HULARO. Ang guro ay magpapakita ng JOGGLE WORDS. Tumawag ng ilang mag- ANO AKO? Tatawag ng 4 na mag-aaral at
mga larawan nina Copernicus, aaral at ayusin ang mga ginulong salita at sasabihin kung anong uri ng kagamitan ang
Columbus,Galileo Galilei. Mag-uunahan sa pangalan na may kaugnayan sa paksa katulad tinutukoy ng guro katulad ng:
ng: _______1. Ginagamit ako upang magkaroon
paghula ang mga mag-aaral kung sinong
1. HONJ LOKEC- ________________ Ng komunikasyon.
persona ang nakita sa mga larawan 2. SOBBEH- _________________ _______2. May kakayahan akong maghabi ng
3. SIKALKLA _________________ Tela.
4. ENLIMENTGHTEN _____________ _______3. Ako ay bilog, nagbibigay ako ng
5. ROUEAUSS _________________ Liwanag.
________4. Ako ay transportasyon na
Ginagamitan ng uling.
________5. Ginagamit ako upang
makapagtanim ng maliit na binhi

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Ang Rebolusyong Siyentipiko ay Sa bahaging ito ay tatalakayin ang katuturan Ang panahon ng eksplorasyon na isinagawa ng
aralin tumutukoy sa panahon ng malawakang ng Panahong enlightenment at ang mga manlalayag na Euope noong ika-15
pagbabago sa pag-iisip at paniniwala na makabagong ideya nito hanggang ika-16 na siglo ay nakatulong sa
nagsimula sa kalagitnaan ng ika-16 Tanong: pagtatatag ng Rebolusyong Industriyal, at
hanggang ika-17 siglo. Paano naiahon ng kaisipang intelektwal ang dahil dito ay dumagsa ang ginto at pilak sa
Ang mga bagong ideyang ito ay instrumento mga Europeo mula sa mahabang panahon ng Europa na nagmula sa New World.
sa pagkakaroon ng panibagong pananaw sa kawalan ng katuwiran at pamamayani ng
kaalaman at paniniwala ng mga Europeo. pamahiin?

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng REPORTING.-POWER POINT Pagpapangkat ng mga mag-aaral gamit ang Pag-papangkat ng mga mag-aaral sa dalawa
bagong kasanayan #1 PRESENTATION. Pag-uulat ukol sa mga (3A”s) Activity Based. gamit ang DIRECT-INSTRUCTION
pananaw ng mga siyentista katulad Group 1. –News Casting STRATEGY.
Group 2 – Converging Radial Pangkat I. Role-Playing. Imbensyong Agri-
ninaCopernicus, Kepler at Galilei.
Diagram Cultural
Sa pamamagitan ng diagram ay tatalakayin ang Pangkat II. Interviewing. Imbensyong Tek-
paniiwala at pagkakaiba tungkol sa Nolohikal.
pamahalaan ng tatlong siyentista. - Pagpapakita ng mga mag-aaral sa ginawang
activity o Gawain.

- Pagbibigay ng Rubric sa Pagmamarka.


Address: Purok 4, San Isidro, Cabanatuan City
Contact Number: 02-730-1288
E-mail: 500735sani@deped.gov.ph
E. Pagtalakay ng bagong Bilang bahagi ng talakayan, Ipagawa ang
konsepto at paglalahad ng Bilang bahagi ng talakayan, Ipagawa ang Bilang bahagi ng talakayan, Ipagawa ang talahanayan ukol sa mahahalagang
bagong kasanayan #2 talahanayan ukol sa mahahalagang talahanayan ukol sa mahahalagang impormasyon ukol sa paksa.
impormasyon ukol sa paksa. impormasyon ukol sa paksa.
Dahilan Kaganapan Epekto Dahilan Kaganapan Epekto
Dahilan Kaganapan Epekto
Rebolusyon Rebolusyon
Rebolusyon g g
g Enlightment Enlightment
Siyentipiko Industriyal

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
Assessment) 1. Ano ang mga pamana at epekto ng Reb. 1. Paano naiba ang Reb. Siyentipiko sa 1. Paano binago ng Reb. Industriyal ang
Siyentipiko? Enlightenment? agrikultura at industriya sa Europa?
2. Paano binago ng bagong kaisipan nina 2. Sino-sino ang mahahalagang personalidad 2. Bakit sa Great Britain sumilang ang Reb.
Kepler at Galileo ang pagtingin ng tao sa sa Enlightenment? Industriyal?
daigdig? Ipaliwanag. 3. Mahalaga ba ang kaisipang nalinang sa 3. Ano ang nagging epekto ng rebolusyong
panahong ito? industriyal?

G. Paglalapat ng aralin sa Paano tayo natulungan ng mga Sa mga paniniwalang nabanggit ano ang higit Nakatulong ba ang mga imbensyon ng
pang-araw-araw na buhay kontribusyon ng rebolusyong mong paniniwalaan? Bakit? rebolusyong Industriyal sa pang-araw-araw
siyentipiko sa kasalukuyan? Ano ang impluwensya nito sa kasalukuyang mong pamumuhay? Patunayan.
Ipaliwanang. panahon?

H. Paglalahat ng Aralin Ang Rebolusyong Siyentipiko ay lumikha Sa pamamagitan ng 2 pangungusap, bumuo ng Batay sa inyong natutunan sa aralin., Ano ang
ng bagong kamalayan sa agham, gayundin mga natutunan ukol sa paksa. mabuti at di-mabuting naidulot ng Reb.
sa larangang panlipunan at pampulitika Industriyal?
Epekto ng Reb. Industriyal

Mabuti Masama

Address: Purok 4, San Isidro, Cabanatuan City


Contact Number: 02-730-1288
E-mail: 500735sani@deped.gov.ph
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Gawain 9. May Ginawa Malayang talakayan
Ako! Ikaw Ba? Pahina 351 Maikling Pagsusulit.
Panuto. ANO at SINO AKO?. Ibigay ang
tamang sagot ng mga sumusunod na pahayag
batay sa imbensyon at imbentor.
________1. Ako ang nakatuklas ng cotton gin.
________2. Ako ang nagpabilis sa paglalagay
Ng mga sinulid sa bukilya.
________3. Ako ang nag-imbento ng tele-
Pono.
________4. Nagbibigay ako ng liwanag sa
Gabi.
________5. Transportasyon ako sa lupa na
Ginagamitan ng uling.

J. Karagdagang gawain Gumuhit ng isang kontribusyon ng Magsaliksik tungkol sa mga pilosopong kilala Gumawa ng collage ukol sa mga imbensyon sa
para sa takdang aralin Rebolusyong Siyentipiko at sabihin ang sa makabagong panahon. Panahong Reb. Industriyal at lagyan ito ng
kahalagahan nito paglalarawan

IV. MGA TALA

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Address: Purok 4, San Isidro, Cabanatuan City
Contact Number: 02-730-1288
E-mail: 500735sani@deped.gov.ph
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong aking punungguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Nabatid ni:

FATIMA N. VITERBO MELODY EDEN S. MONTEVIRGEN


Guro sa AP VIII Punong Guro III

Address: Purok 4, San Isidro, Cabanatuan City


Contact Number: 02-730-1288
E-mail: 500735sani@deped.gov.ph

You might also like