You are on page 1of 4

Department of Education

Region IV-B MIMAROPA


DIVISION OF PALAWAN

Pang-araw-araw na Tala sa pagtuturo sa Grade 8 KASAYSAYAN NG DAIGDIG (Daily Lesson Log DepEd Order No. 42,s.2016
School: Grade Level: Grade 8
K to 12 Teacher: Learning Area: Araling Panlipunan 8
DAILY LESSON LOG Teaching Dates: Quarter/Week: 2nd Quarter/Week 6

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A.Pamantayang Naipapamalas ang pagunawa Naipapamalas ang pagunawa Naipapamalas ang pagunawa
Pangnilalaman sa kontribusyon ng mga sa kontribusyon ng mga sa kontribusyon ng mga
pangyayari sa Klasiko at pangyayari sa Klasiko at pangyayari sa Klasiko at
Transisyunal na Panahon sa Transisyunal na Panahon sa Transisyunal na Panahon sa
pagkabuo at pagkahubog ng pagkabuo at pagkahubog ng pagkabuo at pagkahubog ng
pagkakakilanlan ng mga pagkakakilanlan ng mga bansa pagkakakilanlan ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig at rehiyon sa daigdig bansa at rehiyon sa daigdig
B. Pamantayan sa Nakabubuo ng adbokasiya na Nakabubuo ng adbokasiya na Nakabubuo ng adbokasiya na
Pagganap nagsusulong ng nagsusulong ng pangangalaga nagsusulong ng
pangangalaga at at pagpapahalaga sa mga pangangalaga at
pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng pagpapahalaga sa mga
natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal na natatanging kontribusyon ng
Klasiko at Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng Klasiko at Transisyunal na
Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa Panahon na nagkaroon ng
malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa malaking impluwensya sa
pamumuhay ng tao sa kasalukuyan pamumuhay ng tao sa
kasalukuyan kasalukuyan

C. Mga Kasanayan sa Naibibigay ang mga Nasusuri ang mga kaganapan Nasusuri ang kabihasnang
Pagkatuto kaganapan sa kabihasnang sa kabihasnang klasiko ng klasiko ng pulo sa Pacific.
klasiko ng America. America. AP8DKT-IIe6 AP8DKT-IIe7
AP8DKT-IIe6

II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian Araling Panlipunan 8 Araling Panlipunan 8 Araling panlipunan 8
1.Mga pahina sa Gabay Pahina

Page 1 of 4
ng Guro
2.Mga Pahina sa Pahina 181-201 Pahina 181-201 Pahina 215-221
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Pahina 181-201 Pahina 181-201 Pahina 215-221
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
portal
B.Iba pang Kagamitang Mga larawan, Grahic Mga larawan, Grahic Mga larawan, Grahic
Panturo Organizer,at Powerpoint Organizer,at Powerpoint Organizer,at Powerpoint
Presentation. Presentation. Presentation.
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa Ano ang kahalagahan ng Isang tanong,Isang sagot! Anu-ano ang pagkakatulad at
nakaraang aralin at/o isang mabuting pinuno sa 1.Anu-ano ang mga pagkakaiba ng kabihasnang
pagsisimula ng aralin pananatili ng isang imperyo? kabihasnan sa Mesoamerica? maya,Inca at Aztec?
2.Ibigay ang mga kaganapan Ipaliwanag.
sa bawat kabihasnan?

B. Paghahabi sa layunin Gawain 1- Gawain 1-Hatiin sa tatlong Gawain 22-magbasa at


ng aralin Imberstigasaysayan
pahina pangkat ang klase- matuto pahina 215 at sagutin
181 1.kabihasnang maya ang gabay na tanong.
2.kabihasnang Inca
3.kabihasnang Aztec
Ipasuri ang mga kaganapan sa
bawat kabihasnan.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 2-SKK Paglalakbay Kabihasnang maya Brainstorming.Ang mga
halimbawa sa bagong Pahina 182 Gawain 5-Ipaliwanag mo pulo sa pacific.
aralin Pahina 191 Hatiin sa tatlong pangkat ang
klase
1.Polynesia,2.Micronesia
3.Melanesia
Magtulungan sa
pagpapaliwanag ng bawat
pulo.
D. Pagtatalakay ng Gawain 3-Sulyap sa Kabihasnang Aztec-Gawain8 Share-Share-Share
bagong konsepto at nakaraan Daloy ng mga pangyayari Pagpapaliwanag ng bawat
paglalahad ng bagong pahina 196 pangkat sa kanilang
Page 2 of 4
kasanayan #1 presentasyon
E. Pagtatalakay ng Gawain 4-ITL-Its Team Kabihasnang Inca Pagsusuri
bagong konsepto at Learning -Hatiin sa pangkat Gawain 13-Puno ng kaalaman Suriin ang bawat Pulo sa
paglalahad ng bagong ang klase at ibigay ang Pahina 201 pamamagitan ng mga gabay
kasanayan #2 kaganapan sa mga na tanong.
kabihasnan sa Mesoamerica
Pahina 187-203.
F. Paglinang sa Gawain 5-Reporting Gawain 15-KKK Gawain23-pagsagot sa chart
Kabihasaan (Tungo sa Ibigay ang Mga kaganapan Pahina 202 Pahina 220
Formative Assesment 3 sa mga kabihasnang
Maya,Aztec at Inca.
G. Paglalapat ng aralin Anu-ano ang kahalagahan ng Anu-ano ang katangian ng Gawain 24-Anong konek?
sa pang araw-araw na mga kaganapan sa bawat bawat kabihasnan na dapat Pahina 220
buhay kabihasnan? nating tularan at hindi dapat
tularan?ipaliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin Isang tanong,Isang sagot! Anu-ano ang pagkakatulad at Gawain25-Ang aking
1.Anu-ano ang mga pagkakaiba ng bawat paglalakbay
kabihasnan sa Mesoamerica? kabihasnan?Ipaliwanag. Pahina 220
2.Ibigay ang mga kaganapan
sa bawat kabihasnan?

I.Pagtataya ng Aralin Formative Test Formative test Formative tst

J. Karagdagang gawain Gawain 6-Exit card pahina Gawain 26-Adbakit?


para sa takdang-aralin at 191
remediation
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
Page 3 of 4
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga
istrateheyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Page 4 of 4

You might also like