You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 School LUIS PALAD INTEGRATED HIGH SCHOOL Grade Level 8

DAILY LESSON Teacher MARGIE G. SALVANERA Subject ARALING PANLIPUNAN


PLAN Teaching Dates Hulyo 2-4, 2018 Quarter UNANG MARKAHAN
LAYUNIN;
A. Pamantayang Pang Nilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong
ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang
henerasyon
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Learning Napapahalagahan ang natatanging kultura ng mga rehiyon , bansa at mamamayan sa daigdig , ( lahi , pngkat –
Competencies) Isulat ang etnolingguwistiko at rehiyon sa daigdig
code ng bawat kasanayan

II.NILALAMAN
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng LM pahina 31-35


Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

5. Iba pang Kagamitang


Pangturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Balik aral- tungkol sa topograpiya at kontinente.


aralin at Pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C.Pag-uugnay ng halimbawa sa
bagong aralin 4 PICS ONE WORD
Hatiin sa limang grupo ang klase . Pahulaan ang mga sumusunod na larawan at ipasulat sa papel ang sagot ng bawat
grupo. POWERPOINT
D.Pagtatalakay ng bagong ACTIVITY # 1.Group Activity
konsepto at paglalahad ng Bigyang Simbolo ang mga sumusunod at ipaliwanag .
bagong kasanayan #1 1. TAO
2. HEOGRAPIYA
3. Pangkat ETNIKO
4.LAHI
5.WIKA

Sasagutin ng bawat grupo.


Paano magiging instrumento ang Heograpiyang Pantao sa pagkakaisa ng mga tao sa daigdig ?

- SAMA – SAMANG TALAKAYAN NG HEOGRAPIYA AT MGA SAKLAW NITO.


GABAY NA MGA KATANUNGAN :
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)

GAWAIN 11: Modelo ng Kultura


G.Paglalapat ng aralin sa pang Bumuo ng anim na pangkat at talakayin ang heograpiyang pantao ng bansang
araw-araw na buhay inyong napili. Sundin ang sumusunod na panuto para sa gawaing ito.
1. Gupitin ang manila paper na kahugis ng isang damit o kasuotan.
2. Sulatan ang “kasuotan” ng mga impormasyon o guhitan ito ng mga simbolo
at bagay na tumutukoy sa lahi, wika, at relihiyon ng bansang pinili ng iyong
pangkat.
3. Sa hudyat ng guro, ipasuot sa isang miyembro ng pangkat ang nabuong kasuotan.
4. Ipakita ang kasuotan sa harap ng klase, tulad sa isang fashion show.
5. Pumili ng 1-2 miyembro ng pangkat na magpapaliwanag sa disenyo ng kasuotang
suot ng kapangkat.
6. Sagutin ang sumusunod na mga tanong. Markahan din ang gawaing ito batay
sa ibinigay na rubric.

Pamprosesong mga Tanong


1. Ano ang kaugnayan ng mga impormasyon, simbolo, at bagay na
makikita sa kasuotan sa lahi, relihiyon, at wika ng napiling bansa?
2. Paano mailalarawan ang mga mamamayang naninirahan sa bansang
pinili ng iyong kapangkat?
3. Paano naipakita ang pagkakakilanlan ng mga mamamayan sa napiling
bansa batay sa gawain?
4. Bakit dapat pahalagahan ang heograpiyang pantao ng mga bansa?
5. Sa paanong paraan maipakikita ang paggalang sa ibang tao?
H.Paglalahat ng aralin
I.Pagtataya ng aralin Tukuyin ang hininging kasagutan ng mga susmusnod.
___________ 1. Tumutukoy sa pag-aaral ng wika, relihiyon, pang etniko , lahi
___________ 2. Tumutukoy sa pagkakakilanlan ng isang pangkat ng tao , pisikal o bayolohikal na katangian ng
pangkat
___________ 3. Kalipunan ng paniniwala o ritwal ng isang pangkat ng tao tungjkol sa kinikilalang makapangvyarihang
nilalang o diyos
___________ 4. Piang-uugnay ng magkakatulad na wika, kultura, pinagmulan at relihiyon ., Hango sa salitang ethos.
___________ 5, Kaluluwa ng isang kultura
___________ 6. Pangunahing relihiyon sa daigdig.
___________ 7. Lahing pinagmulan ng mga Pilipino
___________ 8. Wikang ginagamit ng mga Pilipino , Malay, Indones at ilang kalapit bansa.
___________ 9-10 Paano Mo pahahalagahan ang natatanging kultura, wika relihiyon at lahi bawat bansa.

J.Karagdagang gawain para sa


takdang aralin
at remediation
IV. MGA TALA (Remarks) Ipagpapatuloy ang ilang bahagi lalo na ang performance task at sa huling araw ay Mahabang
Pagsusulit
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro/
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI : GNG. MARGIE G. SALVANERA BINIGYANG PANSIN : G. RAYMUND O. HUGO


Guro sa Araling Panlipunan 8 Ulong Guro, Araling Panlipunan

You might also like