Professional Documents
Culture Documents
B.Pamantayan sa Pagganap
Naipapamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan at rehiyon ng bansa.
(Performance Standard)
C.Kasanayang Naiuugnay ang klima at panahon sa lokasyon ng bansa sa mundo: Nakikilala na ang Pilipinas ay isang bansang
Pampagkatuto(Learning tropikal.
Competencies) AP4AAB-Ie-f-8
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Nakikilala na ang Pilipinas ay isang bansang tropikal.
B. Mga Sanggunian
Kagamitan ng Mag-aaral, Gabay ng Guro, LRMDS, Internet, Pilipinas Heograpiya at Kasaysayan
(Source)
1.Mga Pahina sa Gabay ng Pahina 12-15
Guro
Pahina 21-26
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral
Pagpapakita ng mga larawan.
A.Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
https://www.google.com.ph/ https://www.google.com.ph/search?
search? tbm=isch&sa=1&ei=ZW_DXfHUB7XVmAXt66wY&q=playing+unde
q=a+girl+in+the+rain+clipart r+the+sun+clipart
Ano ang masasabi mo sa unang larawan? Sa ikalawang larawan?
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
Pamprosesong Tanong:
B.Paghahabi sa layunin ng
Ano-anong uri ng klima ang nararanasan natin sa ating bansa?
aralin
Paano natin malaman kung ano ang klima ng isang bansa?
Malayang talakayan tungkol sa Pilipinas bilang isang bansang tropikal.
(Kagamitan ng Mag-aaral pahina 22-24)
C. .Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
May kaugnayan ba ang klima at panahon sa lokasyon ng lugar o bansa sa mundo? Bakit?
Mayroon bang pagkakaiba ng klima sa bawat lugar? Bakit?
D.Pagtatalakay ng bagong Pangkatin ang klase sa apat.
konsepto at paglalahad ng Gamit ang globo at mapa, isulat sa papel ang mga bansang may klimang tropikal. Tatawagin ng guro ang
bagong kasanayan #1 bawat pangkat upang magbigay ng bansang nailista nila. Isang bansa lamang ang ibibigay ng bawat pangkat sa
tuwing magtatanong ang guro. Gagawin ito nang paulit-ulit. Ang pangkat na hindi na makapagbigay ng sagot ay hindi
na kasali sa laro.
https://www.google.com.ph/search?tbm=isch&sa=1&ei=GHHDXbujCrvWmAWe-5TYAQ&q=a+boy+and+a+girl+in+a+snow
E.Pagtatalakay ng bagong Pangkat 2 – Gumawa ng talkshow tungkol sa klima at panahon ng Pilipinas at bilang isang bansang tropikal.
konsepto at paglalahad ng Pangkat 3 – Gumawa ng isang maikling pagsasadula na maaaring gawin ng mga naninirahan sa isang bansang
bagong kasanayan #2 tropikal tulad ng Pilipinas. Itatanghal ito sa harapan.
Halimbawa: Maligo sa dagat lalo na kapag mainit ang panahon.
Rubrik sa Pagmamarka
Nilalaman - 10 puntos
Pagkamalikhain – 5 puntos
Kaayusan – 5 puntos
Pagtutulungan – 5 puntos
Kabuuan - 25 puntos
(Gagabayan ng guro ang itinatanghal na pangkatang gawain)
Ibahagi sa klase ang isang hindi malilimutang karanasan na may kaugnayan sa klima at panahon.
I.Pagtataya ng Aralin 1. Ang mga naninirahan dito ay nakararanas ng matinding sikat ng araw.
2. Umuulan ng yelo sa lugar na ito.
3. Nakararanas ng apat na uri ng panahon ang mga bansang may ganitong klima.
4. Nasa mababang latitude ang mga lugar na nakararanas sa klimang ito.
5. Direktang nakatatanggap ng sikat ng araw ang mga bansa.
6. Mararanasan ang sobrang lamig sa lugar na ito sa buong taon.
7. Nakararanas ng tagsibol at taglagas ang mga naninirahan sa lugar.
8. Mainit at maalinsangan ang pakiramdam ng mga naninirahan sa lugar.
9. Nakararanas ng mahalumigmig, basa at tuyo ang mga bansa.
10. Kaunting sikat ng araw lamang ang nararanasan sa mga lugar na ito.
Prepared by:
Aime T. Emperado
T-III