You are on page 1of 6

Paaralan: Antas: 8

Grade 1 to Guro: Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)


12 Petsa: Markahan: Una
DAILY LESSON UNANG IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
LOG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4

II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Daigdig ( anyong lupa, anyong tubig, klima at yamang likas

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 18 Ph.19 Ph.20-21

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Modyul ph.21-22 Modyul ph.22-26 Ph.27-30


Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Quipper Quipper Quipper


portal ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, mga larawan na may kaugnayan Projector, mapa ng daigdig, blank map Projector, mga larawan ng anyong lupa
sa klima at anyong tubig
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip
ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay magbabalita
maaring pangkatan maaring pangkatan sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
a. Balik Aral/ Lunsaran Ayusin ang salita Ano ang pagkakaiba ng klima sa panahon? Sino ang maaaring makapag-isa isa ng mga
kontinente ayon sa sukat nito?
mklai
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Susuriin ng mga mag-aaral ang mga Pansinin ang globo o mapa ano ang inyong Sa pamamagitan ng mga larawan ipapatukoy sa
sitwasyon. Babanggitin kung ito ay klima o napansin? mga mag-aaral kung ito ay anyong lupa o
panahon anyong
tubig.
1. Ang kalagayan ng panahon/
klima ngayong maghapon.
2. Ang kalagayan ng panahon/ klima
sa loob ng isang taon.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Gawain 5: Dito sa Amin Gawain 1. Faces of the world - ( Video Review )
Bagong Aralin Modyul ph. 21 Pagpapakilala ng katangiang pisikal ng - The world’s 14 highest
bawat kontinente ng daigdig sa Mountain
1. Bakit nagkakaiba-iba ang klima sa pamamagitan ng mga natatangi nitong Peak
ibat ibang panig ng daigdig? likas yaman at pook pasyalan sa - The 10 deepest Ocean in the
pamamagitan ng video clips. Wor
2. Ano ang kaugnayan ng klima sa
mga likas na yaman na ld
matatagpuan sa lugar?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Paano nakakaapekto ang klima sa 1. Ano ang halimbawa ng mga anyong lupa
pamumuhay ng tao sa isang lugar? at tubig na makikita sa Talahanayan
1.3 at 1.4 ?
Moyul ph. 27-28

2. Bakit maiuugnay ang pamumuhay ng


Naiisa-isa ang mga tanawin,
tao sa anyong lupa o tubig na kanilang
makasaysayang pook at
pinaninirahan?
mahahalagang lugar na
matatagpuan sa daigdig.
At bilang isang tao paano mo ito
mapapaunlad at mapapayabong
sa pamamagitan ng pag-aaral ng
kasaysayan?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto Bakit malaki ang bahaging ginagampanan Gawain 6: Three Words in One Gawain 7: Illustrated World Map
at bagong karanasan ng klima at likas na yaman sa pag-unlad Modyul ph. 26
ng
kabuhayan ng tao mula noon Punan ang mapa ng mga natatanging anyong
hanggang ngayon? Ano ang mga katangi-tanging paglalarawan lupa at tubig ng daigdig na nasa loob ng
sa bawat kontinente? kahon. Gamitin ang sumusunod na simbolo.

Sa anong aspekto nagkakatulad o Modyul ph. 29


nagkakaiba ang mga kontinente?
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Gumawa ng komik strip na naglalarawan Sa pamamagitan ng Wheel tsart magbigay 1.May epekto ba ang kalagayang pisikal ng
Assessment) tungkol sa uri ng pamumuhay ng tao sa ng daigdig sa mga organismo at tao? Bakit mo
inyong pamayanan, at ipakita ang epekto mahahalagang salita na naglalarawan ito nasabi?
ng klima nito sa uri ng pamumuhay ng tao. tungkol sa pitong kontinente ng daigdig.
2.Bakit mahalagang magkaroon ng kaalaman
tungkol sa ating kapaligiran at sa heograpiya
ng daigdig sa pangkalahatan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano nakakaapekto ang klima Bilang isang mag-aaral, ano ang maari Bilang isang mag-aaral ano ang maaari mong
araw- araw na buhay sa pamumuhay ng tao? mong maimungkahi sa UN upang maimungkahi sa ating pamayanan upang
mapanatiling maayos ang kontinenteng mapanatiling malinis at maayos ang anyong
kinabibilangan ng ating bansa? lupa o anyong tubig sa pamayanan na
kinabibilangan?
h. Paglalahat ng aralin Ano ano ang kapakinabangang naidudulot Pagsunud-sunurin ang pitong kontinente Bakit mahalagang pangalagaan natin ang
ng mayroong magandang klima? ayon sa laki ng sukat nito. mga anyong lupa o anyong tubig?

Ibigay ang mga kilalang anyong lupa at


anyong tubig na matatagpuan sa mundo.
i. Pagtataya ng aralin Suriin ang mga pahayag sa ibaba isulat kung Sa pamamagitan ng blank map kukulayan Paano nakakaapekto ang mga anyong lupa at
O ng mga mag-aaral ang pitong kontinente anyong tubig sa pag-unlad ng kabuhayan ng
kung opinion at K kung katotohanan at papangalanan ang mga ito ayon sa tao?
1.Nababago ang anyo ng daigdig dahil wastong lokasyon nito.
sa madalas na pag-ulan
2.Walang naninirahan sa disyerto dahil
sa tindi ng init ng klima.
3.Kakaunti ang mga naninirahan sa
mga kabundukan dahil klima rito.
4. Ang klima sa rehiyong Arctic ang dahilan
ng mabagal na pag-unlad ng mga bansa.
5.Higit na mainam ang klima sa Hilagang
Amerika kaysa sa Timog Amerika.
j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa mga kontinente. Magdala ng mga larawan ng kilalang anyong Sagutan Gawain 8. Ph 30
lupa at anyong tubig na matatagpuan
sa buong mundo
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

You might also like