You are on page 1of 11

Paaralan MARAGONDON Baitang / Antas BAITANG 8

GRADE 1 to 12 NATIONAL HIGH


SCHOOL
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura ARALING
ANNALYN A.VILLETE PANLIPUNAN :KASAYSAYAN
Tala ng Pagtuturo) NG DAIGDIG
Markahan UNANG MARKAHAN

PETSA Week 1Day 2


I. LAYUNIN Natatalakay ang mga ugnayan ng mga
klima at katangiang pisikal ng daigdig
sa pamumuhay ng tao
Nabibigyang halaga ang Climate
change sa kasalukuyang panahon

Nakagagawa ng reflective journal kung


papaano makakatulong upang
maiwasan ang climate change
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksyon ng
tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan
nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP8HSK-le-5


II. NILALAMAN Klima at Likas na Yaman
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kasaysayan ng Daigdig p 21-26
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan Aklat,manila paper,laptop
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, Yeso, Manila paper o Cartolina

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Anu-ano ang mga kilalang mga anyong
pagsisimula ng bagong aralin lupaat mga anyong tubig sa daigdig?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan ng ibat-


ibang klima sa daigdig,halman at mga
likas na yaman

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagtatanong sa mga mag-aaral kung


bagong aralin ano ang kaugnayan ng klima sa
heograpiya ng isang bansa

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng mga konsepto na may


paglalahad ng bagong kasanayan #1 kaugnayan sa Klima at Likas na yaman

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapanood ng Video Clip at


at paglalahad ng bagong kasanayan #2 pagsagot sa mga gabay na tanong

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang gawain


(Tungo sa Formative Assessment )

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paggawa ng reflective Journal kung


araw-araw na buhay paano makakatulong at maiiwasan ang
Climate Change
H. Paglalahat ng Aralin Ang Klima ay tumutukoy sa average
weather na nararanasan sa mahabang
panahon. May ibat-ibang Klima sa
daigdig at ito ay nakabatay sa
Heograpiya ng isang Lugar. Malaki din
ang nagiging epekto ng klima sa likas
na yman, kultura at pamumuhay ng
mga tao.
I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Kasunduan: Magdala o Gumupit ng


aralin at remediation mga larawan ng mga taong may ibat-
ibang nasyonalidad ( Maaaring gumupit
sa magazine sa Dyaryo o kumuha sa
internet)

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Paaralan MARAGONDON Baitang / Antas BAITANG 8


GRADE 1 to 12 NATIONAL HIGH
SCHOOL
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura ARALING
ANNALYN A. PANLIPUNAN :KASAY
Tala ng Pagtuturo) VILLETE SAYAN NG DAIGDIG

Markahan Unang Markahan

PETSA Day 2
I. LAYUNIN Natutukoy ang iba't-ibang kultura ng mga
bansa sa daigdig
Naipagmamalaki ang mga natatanging kultura
ng bawat bansa sa daigdig
Nakabubuo ng Slogan tungkol sa mga kultura
ng mga bansa sa daigdig
A. Pamantayang Pangnilalaman Napahahalagahan ang natatanging kultura ng
mga rehiyon, bansa, at mamamayan sa
daigdig, kabilang ang lahi, pangkat-etniko, at
relihiyon

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP8HSK-Ie-5
II. NILALAMAN Natatanging kultura ng mga rehiyon, bansa at
mamamayan sa daigdig
III. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation, Laptop,Projector,
mga pantulong na biswal
A. Sanggunian Araling Panlipunan :Kasaysayan ng Daigdig
Asya: Pagkakaisa sa gitna ng pagkakaiba
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Pp.31-34
Kagamitang Pang-Mag-aaral pp 55-65
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, manila paper, cartolina

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Random Questioning
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Slide presentation (pagpapakita ng mga


larawan na nagpapahiwatig ng iba't-ibang
kultura/tradisyon ng iba't-ibang lahi sa mundo)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapanood ng video na may kaugnayan sa


bagong aralin wika/kultura ng mga tao sa daigdi (kantang
Heal the World)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng kuro-kuro at opinyon hinggil sa


paglalahad ng bagong kasanayan #1 napanood na video presentation

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapakitang galing hinggil sa interpretasyon


at paglalahad ng bagong kasanayan #2 ng mensahe ng video presentation

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain : Ibibigay ng guro ang


(Tungo sa Formative Assessment ) gagawin ng mga magaaral
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paggawa ng Slogan na magiging battle cry
araw-araw na buhay para sa pagpapahalaga sa mga natatanging
kultura
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga natatanging kultura sa iba't-ibang
dako ng mundo ay siyang nagbibigay
pagkakakilanlan sa mga bansa sa daigdig

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Kasunduan: Magdala ng mga larawan na may


aralin at remediation kinalaman sa iba't-ibang relihiyon sa daigdig.
Magdala rin ng guntin, pandikit,
cartolina/manila paper

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
Paaralan MARAGONDON NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON Guro ANNALYN A. VILLETES Asignatura AP (Kasaysayan ng
Daigdig)
LOG
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa/Lingguhan/Oras/Pangkat Markahan Una
Pagtuturo)

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Annex 2B.1 to DepEd Order No. 42 , s. 2016

Sesyon 1 Sesyon 2 Miyerkules


Dates: Hunyo 21-25, 2016
I.LAYUNIN 1. Nakapagtatala ng tumpak na datos tungkol sa
iba’t ibang sinaunang relihiyon sa daigdig;
2. Nakapagbibigay-galang sa iba’t ibang
paniniwala hinggil sa mga sinaunang relihiyon sa
daigdig,
3. Nakagagawa ng bahagdan ng dami ng
tagasunod sa iba’t ibang relihiyon.
Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksyon ng
tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
A. Pamantayang Pangnilalaman pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

Nakabubuo ng panukalang proyektong


nagsusulong sa pangangalaga at preserbayon ng
B. Pamantayang Paggganap mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa
daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na
henerasyon

LC: Napahahalagahan ang natatanging kultura ng


mga rehiyon, bansa, at mamamayan sa daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkakatuto (lahi, pangkat-etnolingguwistiko, at relihiyon sa
(Isulat ang Code ng bawat daigdig)
kasanayan) Code: AP8HSK-Ie-5
Natatanging Kultura ng mga Rehiyon sa Daigdig
II. NILALAMAN (Relihiyon)
III. kagamitang panturo
A. Sanggunian Kasaysayan ng Daigdig, 2014
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang pang Pahina 33
Mag-aaral
3. Mga Pahina ng Textbuk Pahina 33

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resources

B. Iba pang Kagamitang Pangturo Laptop, larawan ng iba’t ibang simbahan sa


daigdig, Manila paper, art materials
III. PAMAMARAAN
Anu-ano ang pangunahing pamilya ng wika sa
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin daigdig?
At/opagsisismula sa bagong Bakit mahalaga na magkaroon ng sariling wika
Aralin ang isang bansa?

Pagpapakita ng ilang larawan ng iba’t ibang


B. Paghahabi sa Layunin ng aralin simbahan sa daigdig at pagbibigay ng mga puna
ukol sa mga larawan (kasama sa larawan ang
simbahan ng sariling bayan)
Loop-A-Word: Paghahanap ng mga salita na may
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa kaugnayan sa relihiyon
Sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong Talahanayan: Paggawa ng talahanayan ng iba’t


konsepto at paglalahad ng ibang relihiyon sa mundo (Pangkatang Gawain)
bagong kasanayan #1 Maikling pag-uulat

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Bar Graph: Paggawa ng bahagdan ng dami ng


at paglalahad ng bagong tagasunod ng iba’t ibang relihiyon
kasanayan #2 Maikling pag-uulat

F. Paglinang sa Kabihasaan Anu-ano ang naging kahalagahan ng sinaunang


(Tungo sa Formative Assessment) relihiyon sa pamumuhay ng mga tao noon??

Bakit mahalaga ang relihiyon sa pang-araw-araw


na pamumuhay ng mga tao sa kasalukuyan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano natin bibigyan ng paggalang ang iba’t ibang
araw-araw na buhay relihiyon sa daigdig?
Ano ang iyong nararamdaman kapag ikaw ay
sumisimba sa kinaaaniban mong relihiyon?
Nakatutulong ba ito upang muling buhayin ang
ating matandang kultura (cultural revival)?
Gumawa ng isang collage kaugnay ng iba’t ibang
relihiyon sa daigdig
H. Paglalahat ng Aralin Anu-anong mahahalagang impormasyon o
konsepto ang iyong natutunan sa paksa?

I. Pagtataya ng Aralin Skills Progression

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at Remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatutulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko kaguro
For improvement, enhancement and /or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to blb.tld@deped.gov.ph

You might also like