You are on page 1of 9

Paaralan: Regional Science High School Region 2 Antas: 8

Grade 1 to 12 Guro: Guilmar Terrence B. Ramirez Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)


DAILY LESSON LOG Petsa: September 5-10, 2022 Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4

II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Daigdig ( anyong lupa, anyong tubig, klima at yamang likas

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 18 Ph.19 Ph.20-21

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph.21-22 Modyul ph.22-26 Ph.27-30
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Quipper Quipper Quipper


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, mga larawan na may kaugnayan sa Projector, mapa ng daigdig, blank map Projector, mga larawan ng anyong lupa at
klima anyong tubig
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan pangkatan
a. Balik Aral/ Lunsaran Ayusin ang salita Ano ang pagkakaiba ng klima sa panahon? Sino ang maaaring makapag-isa isa ng mga
kontinente ayon sa sukat nito?
mklai
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Susuriin ng mga mag-aaral ang mga Pansinin ang globo o mapa ano ang inyong Sa pamamagitan ng mga larawan ipapatukoy sa
sitwasyon. Babanggitin kung ito ay klima o napansin? mga mag-aaral kung ito ay anyong lupa o anyong
panahon tubig.

1. Ang kalagayan ng panahon/ klima


ngayong maghapon.
2. Ang kalagayan ng panahon/ klima sa
loob ng isang taon.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Gawain 5: Dito sa Amin Gawain 1. Faces of the world - Pagpapakilala ( Video Review )
Bagong Aralin Modyul ph. 21 ng katangiang pisikal ng bawat kontinente ng - The world’s 14 highest
daigdig sa pamamagitan ng mga natatangi Mountain Peak
1. Bakit nagkakaiba-iba ang klima sa ibat nitong likas yaman at pook pasyalan sa - The 10 deepest Ocean in the
ibang panig ng daigdig? pamamagitan ng video clips. World
2. Ano ang kaugnayan ng klima sa mga
likas na yaman na matatagpuan sa
lugar?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Paano nakakaapekto ang klima sa 1. Ano ang halimbawa ng mga anyong lupa
pamumuhay ng tao sa isang lugar? at tubig na makikita sa Talahanayan 1.3
at 1.4 ?
Moyul ph. 27-28

2. Bakit maiuugnay ang pamumuhay ng tao


sa anyong lupa o tubig na kanilang
Naiisa-isa ang mga tanawin, pinaninirahan?
makasaysayang pook at mahahalagang
lugar na matatagpuan sa daigdig.
At bilang isang tao paano mo ito
mapapaunlad at mapapayabong sa
pamamagitan ng pag-aaral ng
kasaysayan?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bakit malaki ang bahaging ginagampanan ng Gawain 6: Three Words in One Gawain 7: Illustrated World Map
bagong karanasan klima at likas na yaman sa pag-unlad ng Modyul ph. 26
kabuhayan ng tao mula noon hanggang Punan ang mapa ng mga natatanging anyong
ngayon? Ano ang mga katangi-tanging paglalarawan sa lupa at tubig ng daigdig na nasa loob ng kahon.
bawat kontinente? Gamitin ang sumusunod na simbolo.

Sa anong aspekto nagkakatulad o nagkakaiba Modyul ph. 29


ang mga kontinente?

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Gumawa ng komik strip na naglalarawan Sa pamamagitan ng Wheel tsart magbigay ng 1.May epekto ba ang kalagayang pisikal ng
Assessment) tungkol sa uri ng pamumuhay ng tao sa mahahalagang salita na naglalarawan tungkol daigdig sa mga organismo at tao? Bakit mo ito
inyong pamayanan, at ipakita ang epekto ng sa pitong kontinente ng daigdig. nasabi?
klima nito sa uri ng pamumuhay ng tao.
2.Bakit mahalagang magkaroon ng kaalaman
tungkol sa ating kapaligiran at sa heograpiya ng
daigdig sa pangkalahatan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano nakakaapekto ang klima sa Bilang isang mag-aaral, ano ang maari mong Bilang isang mag-aaral ano ang maaari mong
araw na buhay pamumuhay ng tao? maimungkahi sa UN upang mapanatiling maimungkahi sa ating pamayanan upang
maayos ang kontinenteng kinabibilangan ng mapanatiling malinis at maayos ang anyong lupa
ating bansa? o anyong tubig sa pamayanan na kinabibilangan?
h. Paglalahat ng aralin Ano ano ang kapakinabangang naidudulot ng Pagsunud-sunurin ang pitong kontinente ayon Bakit mahalagang pangalagaan natin ang mga
mayroong magandang klima? sa laki ng sukat nito. anyong lupa o anyong tubig?

Ibigay ang mga kilalang anyong lupa at anyong


tubig na matatagpuan sa mundo.
i. Pagtataya ng aralin Suriin ang mga pahayag sa ibaba isulat kung O Sa pamamagitan ng blank map kukulayan ng Paano nakakaapekto ang mga anyong lupa at
kung opinion at K kung katotohanan mga mag-aaral ang pitong kontinente at anyong tubig sa pag-unlad ng kabuhayan ng tao?
1.Nababago ang anyo ng daigdig dahil sa papangalanan ang mga ito ayon sa wastong
madalas na pag-ulan lokasyon nito.
2.Walang naninirahan sa disyerto dahil sa
tindi ng init ng klima.
3.Kakaunti ang mga naninirahan sa mga
kabundukan dahil klima rito.
4. Ang klima sa rehiyong Arctic ang dahilan ng
mabagal na pag-unlad ng mga bansa.
5.Higit na mainam ang klima sa Hilagang
Amerika kaysa sa Timog Amerika.

j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa mga kontinente. Magdala ng mga larawan ng kilalang anyong Sagutan Gawain 8. Ph 30
lupa at anyong tubig na matatagpuan sa
buong mundo
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by: Checked by:


Guilmar Terrence B. Ramirez Ma. Teresa Amistad
Head Teacher III
Noted by:
Romel L. Ricardo
Principal III

Paaralan: Regional Science High School (Region 2) Antas: 10


UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

I. Layunin
Grade 1 Guro: Guilmar Terrence B. Ramirez Asignatura: A.P (Kontemporaryong Isyu)
to 12
A. PamantayangDAILY
Pangnilalaman
LESSON Ang
Petsa: mga 29-
August mag-aaral ay 2,
September may pag-unawa sa:
2022 Markahan: Una
LOG mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao

B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay


Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang konsepto ng Kontemporaryong Isyu

AP10PKI-Ia-1

 Nabibigyang kahulugan ang salitang


“Kontemoraryong Isyu.”
 Naiisa-isa ang mga paraan ng  Nabibigyang katuturan ang kahulugan ng  Natatasa ang suliraning kinakaharap ng
pagsusuri ng Kontemporaryong Isyu lipunan lipunang kanilang kinabibilangan
 Nakapagsasanay ng mga kasanayang  Naiisa-isa ang mga bahagi ng lipunan
kinakailangan sa pag-aaral ng
Kontemporaryong Isyu

II. Nilalaman Modyul 1 Aralin 1:


A. Kahalagahan ng Pag-aaral ng mga Kontemporaryong Isyu

KagamitangPanturo

A. Sanggunian

1. Learning Materials at Teachers


Guide

2. LRMDC Portal

B. Iba pang Sanggunian


Slideshare Slideshare Slideshare
Prepared by: Checke by:

Guilmar Terrence B. Ramirez Ma. Teresa Amistad

Head Teacher III

Noted by:

Romel L. Ricardo

Principal III

Paaralan: Regional Science High School (Region 2) Antas: 10


Grade 1
to 12
Guro: Guilmar Terrence B. Ramirez Asignatura: A.P (Kontemporaryong Isyu)
DAILY LESSON Petsa: September 5-10, 2022 Markahan: Una
LOG

DAILY LESSON Plan


AralingPanlipunan Grade 10
Mga Kontemporaryong ISyu
Lunes
Martes Miyerkules
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga magaaral ay may pagunawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao
B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas. (AP10KSP-Ic-3)

Layunin 1: Layunin 2: Layunin 3:


Natataya ang paunang kaalaman sa mga Natutukoy ang mga kasalukuyang Naiisa-isa ang mga dahilan ng mga kasalukuyang kalagayang
suliraning pangkapaligiran ng Pilipinas. kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas. pangkapaligiran ng Pilipinas.
II. Nilalaman Aralin 1: Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: P1
2. Mga pahina sa Kagamitang Pp 38-50
P2 P2
Pang-Mag-aaral:
Pp51-76 Pp 51-76
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. LRMDC Portal
B. Iba pang Sanggunian
III. Pamamaraan
A. Balik Aral Ano ang kontemporaryong isyu? Bakit Anu-ano ang mga nababatid ninyong Anu-ano ang mga kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran sa
mahalagang maging mulat tayo sa mga kalagayang pangkapaligiran sa inyong inyong pamayanan? at sa Pilipinas?
nagaganap sa ating ginagalawang pamayanang kinabibilangan ? at sa Pilipinas?
lipunan?
B. Paghahabi sa Layunin Anong isyung pangkapaligiran ang inyong Bakit kailangang malaman ang mga dahilan ng kasalukutang
napapakinggan sa mga balita? kalagayang pangkapaligiran ng ating pamayanan? ng bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimabawa Larawan-Suri Poster-Suri
Ipabasa ang tala na may kinalaman sa
Marcopper Mining Corporation.
D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagbibigay ng panimulang pagtataya Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
kasanayan #1 News Reporting Cluster web
Role Play Semantic web
Talk Show Graphic organizer
E. Pagtatalakay sa konsepto at Talakayan gamit ang concept organizer. Malayang talakayan
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkilala sa mga kalagayang pangkapaligiran Pagpupuno sa talahanayan
ng Pilipinas.
G. Paglalapat ng Aralin Gumuhit ng poster ng nagpapakita ng Pagsulat ng repleksyon ukol sa sa mga dahilan ng kalagayang
kalagayang pangkapaligiran sa pamayanan pangkapaligiran.
at bansa.
H. Paglalahat ng Aralin Ang kalagayang pangkapaligiran sa Pilipinas Pagbibigay konklusyon ng aralin
ay ___________________________.
I. Pagtataya ng Aralin Paper and pencil test Ebalwasyong pasalita
J. Karagdagang Gawain
IV . Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
paea sa remedation?
C. Nakatulong ba nag remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mag-aaral ng
magpapatuloy ng remediation?
E. Alin sa mga estratihiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin and aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punomgguro at superbiso?
G. Anong kagamitang pangturo ang
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

RUBRIK PARA SA MGA PANGKATANG GAWAIN NA GUMAGAMIT NG ORGANIZERS

MGA PAMANTAYAN
Nilalaman Nagpapakita nang maayos na ugnayan ng mga katagang ginamit. 21-30
Kaangkupan ng Konsepto Maayos na nailarawan ang mga konsepto at mensahe sa bawat panig. 11-20
Partisipasyon Pagtatalakay ng bawat miyembro ng kanilang kaalaman, konsepto, opinion upang 1-15
maipahayag ang nilalaman, konsepto at mensahe tungkol sa isyung tinatalakay.
Kabuuang Presentasyon Nagpakita ng maayos at malinis na kabuuang presentasyon. 1-15

Prepared by: Checke by:

Guilmar Terrence B. Ramirez Ma. Teresa Amistad

Head Teacher III


Noted by:

Romel L. Ricardo

Principal III

You might also like