You are on page 1of 24

Paaralan: BAYASONG NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: 8

DAILY LESSON LOG Guro: MARIO QUINTO ROMERO II Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
Petsa: AUGUST 24-26, 2022 ( WEDENSDAY-FRIDAY) Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4

II. NILALAMAN Heograpiyang Pisikal

Limang Tema ng Heograpiya Lokasyon Topograpiya

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Modyul ph. 13-14 Modyul ph. 15-16 Modyul ph. ph. 17

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph. 10-13 Modyul ph. 15-20 Modyul ph. 13-14
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Quipper Quipper Quipper


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, larawan ng katangiang pisikal ng Projector, mapa ng daigdig, globo, larawan ng Projecto, larawan ng mga katangiang pisikal ng
daigdig solar system daigdig.
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan. pangkatan.

a. Balik Aral Bakit dapat nating malaman at matutunan Ano ang tinatawag na heograpiya? Magbigay ng limang kaisipan tungkol sa
ang kasaysayan ng daigdig? lokasyon o kinalalagyan ng daigdig.
Bakit mahalagang pag-aralan ang Heograpiya
ng daigdig?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: GEOpardy Ipapakita ang larawan ng daidig sa Solar Loop A word
system Ang gawaing ito ay susubok sa iyong
Suriin ang kasunod na GEOpardy board.
kakayahang humanap ng mga salitang bubuo sa
Pagkatapos, bumuo ng tanong na ang sagot ay
Ano ang masasabi ninyo sa sa posisyon ng kaisipan tungkol sa paksa, at kung paano mo ito
salita o larawang makikita sa GEOpardy board.
daigdig sa solar system? bibigyang kahulugan. Sa pamamagitan nito ay
Isulat sa sagutang papel ang nabuong tanong
makakabuo ka ng mga pangungusap na may
at ang sagot nito.
kaugnayan sa ktangiang pisikal ng daigdig.
Modyul ph.10

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Gawain 2: Graffiti Wall 1 Gamit ang diyagram 1.3 ipapakita ang Hihikayatin ang mga mag-aaral na magbigay ng
sa Bagong Aralin Isulat sa Graffiti Wall 1 ang iyong sariling ideya Estruktura ng daigdig kanilang sariling kahulugan, batay sa
tungkol sa tanong sa ibaba.Masasagot ito sa pagkakaunawa, sa mga salitang kanilang
anyo ng pangungusap o guhit. Paano nakakaapekto ang mga plate sa mahahanap
pagbabago ng hitsura ng ibabaw ng daigdig?
Modyul ph.11
Modyul ph.16

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gawain 3. Tukoy- Tema- Aplikasyon Ipapakita ang Diyagram 1.3 ang Matapos matukoy ang mga mahahalagang salita
Ipasuri sa mga mag-aaral ang sumusunod na mahahalagang imahinasyong guhit na ay susubukin mo naming bumuo ng isang
impormasyon. Pagkatapos, ipatukoy kung matatagpuan sa mapa o globo. konsepto tungkol sa kahalgahan ng kapaligiran
ito ay may kaugnayan sa lokasyon, lugar. sa tao sa pamamagitan ng pagsamasama-sama
Moyul ph. 16
ng lima o higit pang salita at isulat ang mabubuo
Ano ano ang mga mahahalagang guhit na mong konsepto sa loob ng oval callout.
matatagpuan sa globo o mapa?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gamit ang AICDR (Ask, Investigate, Create, Gawain 4.KKK GeoCard Sa mga salitang iyong nahanap at naitala, alin sa
bagong karanasan Discuss, Reflect) ang mga mag-aaral ay mga ito ang masasabi mong lubhang mahalaga
sasagutin ang katanungan na Completion Modyul ph. 20 kung ang pag-uusapan ay ang katangiang pisikal
ng daigdig? Bakit?
1. Ano ang masasabi mo tungkol sa Paano nakaiimpluwensiya/nakaaapekto ang
heograpiya ng isang bansa ayon sa naturang konsepto sa buhay ng tao at sa Paano mo nabuo ang iyong sariling konsepto o
limang tema nito. iba pang nabubuhay na organismo sa kaisipan mula sa mga salitang iyong pinagsama
2. Bakit magkakaugnay ang limang tema ng daigdig sa kasalukuyan? sama? Ano ano ang naging batayan mo upang
heograpiya sa pag-aaral ng katangiang humantong ka sa nabuo mong kaisipan?
pisikal ng bansa?
3. Paano nakatulong ang mga temang ito
sa iyong pag-unawa sa heograpiya ng isang
bansa?

f. Paglinang sa kabihasaan Paano mo bibigyang kahulugan ang salitang Gamit ang mapa o globo tukuyin ang Kung ang daigdig kaya ay hindi nahahati at ito’y
(Formative Assessment) heograpiya? absolute, astronomical o tiyak na lokasyon ng nanatiling isang malaking buong lupalop, may
daigdig. pagbabago kaya sa katangiang pisikal nito at
Paano maipapakita ang pag-unawa sa anong uri kaya ng pamumuhay, kultura mayroon
kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ang mga tao sa buong daigdig?
ng mga sinaunang kabihasnang nagtagumpay
sa hamong dulot ng kapaligiran nito?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang isang mag-aaral paano ka Bilang isang mag-aaral ano ang iyong Masasabi mo bang ang mga katangiang pisikal ay
araw na buhay makakatulong sa pangangalaga ng daigdig at maiimungkahing batas na maaring gumanap at patuloy ito na gumaganap ng
pagpapayabong ng kultura at kasaysayan makatulong sa pangangalaga at mahalagang papel sa pamumuhay ng mga taong
nito? pagpapanatiling maayos ang ating daigdig? nanirahan sa isang bansa/daigdig?
Pangatuwiranan ang sagot
h. Paglalahat ng aralin Nagmula ang salitang heograpiya sa wikang Ang daigdig ang tanging planeta sa solar Malaki ang kinalaman ng Pisikal na kapaligiran
Greek na geo o daigdig at graphia o system na kayang makapagpanatili ng sa pag-unlad ng katangiang kultural at ng
paglalarawan. Samakatuwid, ang Heograpiya buhay. Ang malaking bahagi ng ating planeta kabihasnan.
ay tumutukoy sa siyentipikong pag-aaral ng ay may kaaya-ayang atmospera at sapat na
katangiang pisikal ng daigdig sinag ng araw.

i. Pagtataya ng aralin Ipaliwanag Paano nakakatulong ang globo o mapa sa Ipaliwanag:


Paano nakakaapekto ang katangiang pisikal ng pagtukoy sa tiyak na lokasyon ng isang
daigdig sa kapaligiran ng isang bansa? bansa? “Ang kapaligiran ang pangunahing tagalinang ng
kapaligiran para sa kanyang kabuhayan at
Rubrics pagtugon sa pangangailangan”.
5- nakapagbigay ng limang epekto ng
katangiang pisikal at naipaliwanag ng mayos
ang katanungan
4- nakapagbigay ng apat na epekto ng
katangiang pisikal at naipaliwanag ng mayos
ang katanungan
3- nakapagbigay ng tatlong epekto ng
katangiang pisikal at naipaliwanag ng mayos
ang katanungan
2- nakapagbigay ng dalawa o isang epekto
ng katangiang pisikal at mayos na
naipaliwanag ang katanungan

j. Takdang aralin Kumuha ng mga news clips tungkol sa Paghambingin ang kalagayan Gumawa ng isang brochure na naghihikayat sa
pagbabago ng daigdig (global warming) at ng Daigdig Noon at Ngayon gamit ang Venn ibang lalawigan na pumunta sa inyong lugar,
sumulat ng isang tula kung paano maiuugnay Diagram. upang ipakita ang pisikal na ganda ng inyong
ang kaalamang pangheograpiya. lugar/ pamayanan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong ng
aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga
kapwa guro?
Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8
Grade 1 to 12 Guro: Mary Jane S. Gonzaga Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4

II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Daigdig ( anyong lupa, anyong tubig, klima at yamang likas

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 18 Ph.19 Ph.20-21

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph.21-22 Modyul ph.22-26 Ph.27-30
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Quipper Quipper Quipper


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, mga larawan na may kaugnayan sa Projector, mapa ng daigdig, blank map Projector, mga larawan ng anyong lupa at
klima anyong tubig
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan pangkatan

a. Balik Aral/ Lunsaran Ayusin ang salita Ano ang pagkakaiba ng klima sa panahon? Sino ang maaaring makapag-isa isa ng mga
kontinente ayon sa sukat nito?
mklai
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Susuriin ng mga mag-aaral ang mga Pansinin ang globo o mapa ano ang inyong Sa pamamagitan ng mga larawan ipapatukoy sa
sitwasyon. Babanggitin kung ito ay klima o napansin? mga mag-aaral kung ito ay anyong lupa o anyong
panahon tubig.

1. Ang kalagayan ng panahon/


klima ngayong maghapon.
2. Ang kalagayan ng panahon/ klima sa
loob ng isang taon.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Gawain 5: Dito sa Amin Gawain 1. Faces of the world - Pagpapakilala ( Video Review )
sa Bagong Aralin Modyul ph. 21 ng katangiang pisikal ng bawat kontinente ng - The world’s 14 highest
daigdig sa pamamagitan ng mga natatangi Mountain Peak
1. Bakit nagkakaiba-iba ang klima sa nitong likas yaman at pook pasyalan sa - The 10 deepest Ocean in
ibat ibang panig ng daigdig? pamamagitan ng video clips. the World
2. Ano ang kaugnayan ng klima sa
mga likas na yaman na
matatagpuan sa lugar?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Paano nakakaapekto ang klima sa 1. Ano ang halimbawa ng mga anyong
pamumuhay ng tao sa isang lugar? lupa at tubig na makikita sa
Talahanayan 1.3 at 1.4 ?
Moyul ph. 27-28

2. Bakit maiuugnay ang pamumuhay ng


tao sa anyong lupa o tubig na kanilang
Naiisa-isa ang mga tanawin,
pinaninirahan?
makasaysayang pook at mahahalagang
lugar na matatagpuan sa daigdig.
At bilang isang tao paano mo ito
mapapaunlad at mapapayabong sa
pamamagitan ng pag-aaral ng
kasaysayan?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bakit malaki ang bahaging ginagampanan ng Gawain 6: Three Words in One Gawain 7: Illustrated World Map
bagong karanasan klima at likas na yaman sa pag-unlad ng Modyul ph. 26

kabuhayan ng tao mula noon hanggang Punan ang mapa ng mga natatanging anyong
ngayon? Ano ang mga katangi-tanging paglalarawan sa lupa at tubig ng daigdig na nasa loob ng kahon.
bawat kontinente? Gamitin ang sumusunod na simbolo.

Sa anong aspekto nagkakatulad o nagkakaiba Modyul ph. 29


ang mga kontinente?

f. Paglinang sa kabihasaan Gumawa ng komik strip na naglalarawan Sa pamamagitan ng Wheel tsart magbigay ng 1. May epekto ba ang kalagayang pisikal ng
(Formative Assessment) tungkol sa uri ng pamumuhay ng tao sa mahahalagang salita na naglalarawan tungkol daigdig sa mga organismo at tao? Bakit mo
inyong pamayanan, at ipakita ang epekto ng sa pitong kontinente ng daigdig. ito nasabi?
klima nito sa uri ng pamumuhay ng tao.
2. Bakit mahalagang magkaroon ng kaalaman
tungkol sa ating kapaligiran at sa heograpiya ng
daigdig sa pangkalahatan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano nakakaapekto ang klima sa Bilang isang mag-aaral, ano ang maari mong Bilang isang mag-aaral ano ang maaari mong
araw na buhay pamumuhay ng tao? maimungkahi sa UN upang mapanatiling maimungkahi sa ating pamayanan upang
maayos ang kontinenteng kinabibilangan ng mapanatiling malinis at maayos ang anyong lupa
ating bansa? o anyong tubig sa pamayanan na kinabibilangan?
h. Paglalahat ng aralin Ano ano ang kapakinabangang naidudulot ng Pagsunud-sunurin ang pitong kontinente ayon Bakit mahalagang pangalagaan natin ang mga
mayroong magandang klima? sa laki ng sukat nito. anyong lupa o anyong tubig?

Ibigay ang mga kilalang anyong lupa at anyong


tubig na matatagpuan sa mundo.
i. Pagtataya ng aralin Suriin ang mga pahayag sa ibaba isulat kung O Sa pamamagitan ng blank map kukulayan ng Paano nakakaapekto ang mga anyong lupa at
kung opinion at K kung katotohanan mga mag-aaral ang pitong kontinente at anyong tubig sa pag-unlad ng kabuhayan ng tao?
1.Nababago ang anyo ng daigdig dahil sa papangalanan ang mga ito ayon sa wastong
madalas na pag-ulan lokasyon nito.
2. Walang naninirahan sa disyerto dahil
sa tindi ng init ng klima.
3. Kakaunti ang mga naninirahan sa
mga kabundukan dahil klima rito.
4. Ang klima sa rehiyong Arctic ang dahilan
ng mabagal na pag-unlad ng mga bansa.
5. Higit na mainam ang klima sa
Hilagang Amerika kaysa sa Timog
Amerika.
j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa mga kontinente. Magdala ng mga larawan ng kilalang anyong Sagutan Gawain 8. Ph 30
lupa at anyong tubig na matatagpuan sa
buong mundo

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong ng
aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga
kapwa guro?

Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8


Grade 1 to 12 Guro: Mary Jane S. Gonzaga Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang natatanging kultura Napahahalagahan ang natatanging kultura Napahahalagahan ang natatanging kultura ng
ng mga rehiyon, bansa at mamamayan sa ng mga rehiyon, bansa at mamamayan sa mga rehiyon, bansa at mamamayan sa daigdig
daigdig (lahi, pangkat- etnolingguwistiko, at daigdig (lahi, pangkat- etnolingguwistiko, at (lahi, pangkat- etnolingguwistiko, at relihiyon sa
relihiyon sa daigdig) AP8HSK-Ie-5 relihiyon sa daigdig) AP8HSK-Ie-5 daigdig) AP8HSK-Ie-5
II. NILALAMAN Heograpiyang Pantao

Natatanging Kultura ng mga Rehiyon, Bansa at Mamamayan sa Daigdig (lahi, pangkat- etniko, wika,at relihiyon sa daigdig
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 22 Ph. 23 Ph. 24

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Ph 31-32 Ph. 33 Ph.34


aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Kagamitan mula sa Quipper Quipper Quipper


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Graphic organizer, projector Pie graph, projector, simbolo ng ibat ibang Larawan ng pangkat etniko, projector
relihiyon
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan pangkatan

a.Balik Aral/Lunsaran Gamit ang graphic organizer Ang guro ay magpapakita ng isang video clips Bakit mahalaga ang relihiyon sa buhay ng isang
Bigyang kahulugan ang salitang Heograpiyang tungkol sa rally/ misa ng El Shaddai o kahit tao?
Pantao anong charismatic movement

Magpabigay ng puna sa mga estudyante ukol


sa palabras.
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ang mga mag-aaral ay magsasalita ng Gamit ang concept map, magbigay ng mga Magpapanuod ng isang video clip ng balita
tungkol sa komedyanteng si Candy Pangilinan at
kanilang wikang ginagamit sa kanilang lugar salitang may kinalaman sa relihiyon
ang isyu niya hinggil sa mga katutubo.
(mother tongue).
Sa palagay ninyo, Bakit iba ang wika na
Bibigyan puna ng mga mag-aaral
ginagamit ng mga taong naninirahan sa
Luzon, Visayas at Mindanao?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Talahanayan 1.5 Mga pangunahing Wika sa Magpapaguhit ng larawan ukol sa mga Ipapakita ng guro ang mga larawan ng mga
sa Bagong Aralin Daigdig pangkat etniko at sasagutin ang katanungang
sumusunod:
Modyul ph. 31-32
1.Pangangailangan ng tao sa relihiyon. Bakit kailangan nating kilalanin ang mga pangkat
etniko?
2.Paglabas ng mga propeta at iba pang
relihiyon sa panahon ng krisis.
Ipapaliwanag ng mag-aaral ang kanilang
iginuhit.
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto 1.Ano ang tinatawag na language family? Gamit ang pie graph bibigyan diin ng guro ang Gawain 9: Crossword Puzzle
Mga Pangunahing Relihiyon sa Daigdig Buuin ang puzzle tungkol sa heograpiyang
2.Paano nabuo ang wika? pantao sa pamamagitan ng pagtukoy sa
Modyul ph. 33 inilalarawan ng bawat bilang.
3.Gaano kahalaga ang wika?
Saan galing ang salitang relihiyon?
Modyul ph. 35

Sa palagay ninyo bakit nagkaroon ng ibat ibang


paniniwala ang mga tao?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magbigay ng limang kahalagahan ng wika sa Sa pamamagitan Think, Pair, and Share Gawain 11: Modelo ng Kultura
bagong karanasan pamamagitan ng concept map Ibabahagi ng mga mag-aaral ang kanilang
saloobin tungkol sa relihiyon na namamayani Modyul ph.37
sa Pilipinas.
f. Paglinang sa kabihasaan Bakit itinuturing ang wika bilang isang Kung ikaw ang pangulo ng ating bansa, ano Paano mo maipapakita ang pag-unawa sa
(Formative Assessmeent) kaluluwa ng isang kultura? ang maimumungkahing paraan upang kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng
magkaroon ang Pilipinas ng isang relihiyon na mga pangkat etniko na nagtagumpay sa hamong
paniniwalaan ng mga mamamayang iyong dulot ng kapaligiran nito?
nasasakupan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano mo pahahalagahan ang iyong sariling Bakit mahalaga ang relihiyong pinaniniwalaan Paano maisasakatuparan ang mga nagawa ng
araw na buhay mo sa loob ng inyong tahanan? mga pangkat etniko sa kasaysayan ng bansa?
wika sa pang-araw araw na buhay?

h. Paglalahat ng aralin Bakit nagkaroon ng pagkakaiba-iba ng wika? Ilarawan ang mga simbolo na ginagamit ng Ang salitang etniko ay nagmula sa salitang Greek
Bakit kailangang malaman natin ang ibat ibang relihiyon. na ethnos na nangangahulugang mamamayan
pinagmulan ng wika?

i. Pagtataya ng aralin Ano ang maari mong gawin sa sitwasyon na 1. Bakit nagiging batayan ang relihiyon ng Sa paanong paraan nakakaapekto sa aspektong
ito: pagkilos ng tao sa kaniyang pang-araw-araw kultural (pamumuhay, pananamit, kilos,
na paniniwala, kaugalian) ang mga pangkat etniko.
Ang iyong guro sa Araling Panlipunan ay pamumuhay? Magbigay ng mga halimbawa
nagalit sa klase dahil sa ingay ng iyong A. dahil sa mga paniniwalang nakapaloob sa
kamag-aral dahil galit niya nakapagsalita siya sistema ng isang relihiyon
ng wika na hindi nyo naiintindihan? Ano ang B. dahil sa mga kautusang nakasaad dito
maari mong gawin? C. dahil sa sistematikong doktrina nito
D. dahil sa magkaugnay ang tao at relihiyon

2. Bakit sinasabing tila isang malaking mosaic


ang daigdig?
A. dahil sa maraming pulo ang bumubuo sa
daigdig
B. dahil sa maraming natatanging
paglalarawan at katangian ng mga
naninirahan dito.
C. dahil sa pitong kontinenteng bumubuo dito
D. dahil sa iba’t ibang relihiyon ng tao
3. Bakit nagdulot ng kontrobersiya ang
pagbuo ng mga eksperto ng ibat ibang
klasipikasyon ng mga tao sa daigdig?
A. sapagkat maaaring magkamali ang mga
eksperto
B. sapagkat maaaring hindi maging katanggap-
tanggap ang klasipikasyong ginawa
C. sapagkat maaaring magpakita ito ng
maraming diskriminasyon
D. sapagkat maaaring hind maging pantay ang
pagbuo ng klasipikasyon
4. Anong relihiyon ang may pinakamaraming
tagasunod?
A. Islam
B. Budismo
C. Hinduismo
D. Kristiyanismo

j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa relihiyon at sagutin ang Basahin ang tungkol sa Pangkat Etniko at Gumawa ng isang islogan na nagpapakita ng
katanungang magdala ng mga larawan nito. pagmamahal at paggalang sa mga pangkat
Bakit mahalaga ang relihyon sa buhay ng tao? etniko.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong ng
aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga
kapwa guro?

Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8


Grade 1 to 12 Guro: Mary Jane S. Gonzaga Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kondisyong heograpiko Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng
sa panahon ng mga unang tao sa mga unang tao sa daigdig mga unang tao sa daigdig
daigdig AP8HSK-Ie-4 AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-Ie-5

II. NILALAMAN Ang Pagsisimula ng mga Kabihasnan sa Daigdig

(Preshistoriko- 1000 BCE)


1. Kondisyong Heograpiko sa Panahon ng mga Unang Tao sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector


A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 26-27 Ph. 28 Ph. 29

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Modyul ph. 39-40 Modyul ph. 41 Modyul ph. 46

3.Mga Pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Quipper Quipper Quipper


Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, larawan ng mga sinaunang Projector, larawan ng sinaunang kagamitan Projector, larawan ng sinaunang kagamitan
kagamitan
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan pangkatan

a.Balik Aral Balikan ang Crossword Puzzle ph 35 Balikan ang mga kagamitang ginagamit ng Ilunsad ang aralin sa pamamagitan sa pagtalakay
mga sinaunang tao? sa kasalukuyang lipunang ginagalawan ng mga
mag-aaral.
Itanong: Masasabi bang ang panahon ngayon ay
isang maunlad na panahon? Paano ito nasabing
maunlad?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1. Kung Ikaw Kaya? Ipapakita ang larawan ng sinaunang tao at May kaugnayan ba ang teknolohiya upang
hihingin ang kanilang puna tungkol dito. masabing ang uri ng pamumuhay ng tao ay
Isiping isa ka sa mga taong nabuhay sa daigdig
nakakaangat? Ipaliwanag
noong sinaunang panahon. Pumili sa mga
kahon ng tatlong bagay na sa tingin mo’y
makatutulong sa iyong pang araw-araw na
Bigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral na
pamumuhay. Mahalagang maipaliwanag mo
magbigay ng isang katangian na masabing
ang dahilan ng iyong pagpili
nakakaangat ang uri ng pamumuhay ng isang tao
1. Alin ang iyong mga pinili ?
o pamayanan? Isulat ang nabanggit na salita sa
2. Bakit ang mga bagay na ito ang iyong pinili?
pisara.
3. Kaya mo bang mabuhay sa sinaunang
panahong kung taglay mo ang bagay na pinili?
Ipaliwanag ang sagot.

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Bibigyan diin ang nararanasan ng mga Ano ang limang bagay na naiisip mo tungkol Pagsama-samahin ang lahat na nabanggit na
sa Bagong Aralin sinaunang tao na magkakaroon lamang ng katangian at bumuo ang klase ng isang TGA
sa dalawang salitang ito. Isulat ito sa kolum
kasangkapang binanggit at itatanong sa Activity (Tell, Guide, Act)
mga mag-aaral” kung ito lamang ang mga NOMAD MAGSASAKA
kagamitan ng ating mga ninuno “Paano
umunlad ang pamumuhay ng tao
noong sinaunang panahon?
Gawain 2: Initial- refined- Final Idea (I-R-F)
Chart

Modyul ph. 40

d.Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ipaliwanag ang Teoryang Panrelihiyon. Ano Gawain 3: I Tweet Mo! Gawain 4: Tower of Hanoi Chart
ang naging batayan ng teoryang ito? Modyul ph. 45 Modyul ph. 46
Sino si Charles Darwin? Ano ang kanyang
paliwanag tungkol sa teorya ng ebolusyon?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-ano ang mga pagbabagong pinagdaanan 1. Ano ang mga katangian ng bawat yugto 1. Ano ang kaugnayan ng iyong sagot
bagong karanasan ng tatlong pangkat ng Homo species? ng pag-unlad ng kultura ng tao? sa nakatalang kongklusyon?

Paano naka adapt ang sinaunang tao sa 2. Paano nagana pang pag-unlad sa kultura 2.Nakabuti ba ng pagbabagong ito sa
kondisyong heograpiko sa panahon ng mga ng mga sinaunang tao batay sa kasangkapan pamumuhay ng mga sinaunang tao?
unang tao sa daigdig? Patunayan.

f. Paglinang sa kabihasaan Kaya mo bang mabuhay sa sinaunang Ano ang iyong mabubuong kongklusyon 1. Maipagmamalaki ba ng kasalukuyang
(Formative Assessmeent) panahon kung taglay mo ang mga bagay o tungkol sa mga sinaunang tao? henerasyon ang ginawang ito ng mga
kasangkapan na ginamit ng sinaunang tao? sinaunang tao? Pangatwiranan
Ipaliwanang.
2. Ano ang gustong ipahiwatig ng mga
konklusyon at ebidensyang nakatala sa Tower
of Hanoi Chart tungkol sa pag-unlad ng kultura
ng mga sinaunang tao sa daigdig?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang isang mag-aaral ano ano ang mga Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakaton na Paano maipapakita ang pagpapahalaga sa uri ng
araw na buhay kagamitan ng sinaunang tao na hanggang nabuhay noon ano kaya uri ng pamumuhay pamumuhay na mayroon ka ngayon?
ngayon ay patuloy pa rin ninyo ginagamit? mayroon ka?
Bakit mo ito sinabi?

h. Paglalahat ng aralin Gamit ang mga Conceptual Matrix isulat ang Sa pamamagitan ng isang pantomime ipakita Ipahambing sa mga mag-aaral ang mga uri ng
mga mahahalagang kagamitan na ang uri ng pamumuhay ng sinaunang tao. pamumuhay ng sinaunang tao sa kasalukuyan.
naimbento ng sinaunang tao

i. Pagtataya ng aralin Paano naka ugnay ang katangiang pisikal ng Ipaliwanag ang uri ng pamumuhay ng mga Paano mo nasabi na mahalaga ang bahaging
sinaunang tao sa heograpiyang sinaunang tao at ilarawan ito kung paano ginampanan ng pamumuhay ng sinaunang tao sa
kinalalagyan nito? napagtagumapayan nila ito. kasalukuyan?

j. Takdang aralin Magsalisik tungkol sa uri ng pamumuhay ng Gumawa ng isang tula tungkol sa Sinaunang Gumawa ng isang sanaysay tungkol sa paksang
sinaunang tao. Tao, Ika’y Hinahangaan Ko. “ Marangal na Pamumuhay, Panatag ang Buhay”
Alamin ang uri ng pamumuhay ng sinaunang
tao.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
c.Nakatulong ba ang remedial?

d.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

e.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
f.Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
f.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?
Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8
Grade 1 to 12 Guro: Mary Jane S. Gonzaga Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura
mga unang tao sa daigdig kultura sa panahong prehistoriko sa panahong prehistoriko
AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-If-6 AP8HSK-If-6
II. NILALAMAN
Pamumuhay ng mga Unang Tao sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 31-32 Ph. 31-32
Ph.30

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Modyul ph 43-52 Modyul ph 43-52 Modyul ph 43-52

3.Mga Pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Quipper Quipper Quipper


Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, chart, larawan ng sinaunag tao, Projector, chart, time line Projector, chart, time line
time line
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan pangkatan

a.Balik Aral Ang guro ay ipapakita ang timeline ng 1.Magbabalik-aral sa nakaraang aralin. Isa- Sa pamamagitan ng time line ipapakita ng mga
sinaunang tao at ang pagbabago nito. isahin ang mga pag-unlad na naganap sa mag-aaral ang kanilang ginawang takdang aralin
pisikal na anyo at kakayahan ng mga homo tungkol sa panahon ng bato, bronse at bakal at
ito bibigyan ng reaksyon.
b.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Malaki baa ng epekto ng heograpiya sa pag- 1.Tumawag ng ilang mag-aaral upang Batay sa timeline alin sa mga panahon na ito
usbong ng kabihasnan? maglagay sa mesa ng anumang gamit mula ang iyong gugustuhin na mabuhay, at anong uri
sa bag o klase nila. Pagkatapos ay ipahanay o kaya ng pamumuhay kaya mayroon ka?
ipa-uri ang mga ito sa kanila. Tanungin sa
kanila ang batayan ng kanilang paghahanay.
Ilahad ang naging karanasan ni Christian
Jurgensen Thomsen, ang curator ng Danish
National Museum at ang nagbuo ng three-age
system.

c.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Gawain 5: Ano Ngayon Chart 1.Talakayin ang mga naganap sa panahon ng 1.Talakayin ang mga naganap sa panahon ng
Aralin Modyul 47 bato, bronse at bakal. Maaring gumamit ng bato,bronse,bakal. Maaring gumamit ng tsart.
tsart. Panahon/ Panahong Saklaw/ Uri/Katangian
1. Paano hinubog ng mga pagbabagong ito Panahon/ Panahong Saklaw/ Uri/Katangian ng ng Kasangkapan/ Paraan ng Pamumuhay
ang kasalukuyang pamumuhay ng tao? Kasangkapan/ Paraan ng Pamumuhay

2. Gaano kahalaga ang mga pag-unlad


na naganap noong sinaunang panahon?

d.Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gawain 6: Archaeologist at Work 1.isa-isahin ang mga kalipunan ng mga 1.Sa iyong opinion, anong panahon ang may
matitingkad na kaisipan tungkol sa panahon pinakamahalagang naiambag sa kasalukuyan? at
Modyul ph. 49 ng bato, bronse, bakal. bakit?

e.Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong Gawain 6: Archaeologist at Work 1.Ikumpara ang pamumuhay noong Stone Gumawa ng Data Retrieval Chart tungkol sa
karanasan Modyul ph. 49 Age, bronse, bakal at sa kasalukuyang panahon ng bato, bronse at bakal
panahon.

1.Ano ang kaugnayan ng mga artifact sa Itanong sa mga mag-aaral


pagtukoy sa kultura ng mga taong nabuhay sa 1.Sa iyong opinion, ano ang
Catal Huyuk? pinakamahalagang nadiskubre sa panahon ng
bato, bronse, bakal at bakit?

f.Paglinang sa kabihasaan (Formative 1.Ano ang kongklusyong nabubuo batay sa 1.Paano mo pahahalagahan sa ngayon ang Paano hinubog ng mga pagbabagong ito ang
Assessment) paghahambing ng buhay sa Catal Huyuk at sa mga naiambag sa panahon ng bato, bronse, kasalukuyang pamumuhay ng tao?
kasalukuyang pamumuhay? bakal sa kasalukuyan?
g.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na 1.Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong 1.Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong
buhay mabuhay sa panahon ng bato, bronse at bakal mabuhay sa tatlong panahon , ano kaya ang

1.Sa iyong palagay, alin sa mga pagbabago ano kaya ang maari mong maibento maliban maari mong maibento maliban sa mga
sa pamumuhay ng tao ang may sa mga naimbento sa panahon na iyon? naimbento sa ibat ibang panahon ?
pinakamalaking epekto sa kasalukuyan?

h.Paglalahat ng aralin Maipagmamalaki ba ng kasalukuyang Dugtingan ng mga mag-aaral Dugtungan ng mahahalagang salita upang
henerasyon ang ginawa ng sinaunang tao? Ang pinakamahalagang panahon ng mabuo ang pangungusap
Pangatwiranan. sinaunang tao ay ang panahon ng_ _
dahil Ang panahon ng bato ay _ bronse_______at
bakal .

i.Pagtataya ng aralin Maglista ng tatlong pinakamahalagang Ilarawan ang mga kagamitan ng ibata ibang Alin sa mga pagbabago sa pamumuhay ng ato
kontribusyon ng sinaunang tao sa panahon at suriin kung ano ang epekto nito sa ang may pinakamalaking epekto sa kasalukuyan?
kasalukuyang panahon. At bigyan ng reaksyon kasalukuyang panahon.

j.Takdang aralin Gumawa ng isang poster na naglalarawan Gumawa ng isang timeline na nagpapakita ng Gumawa ng isang tula na naglalarawang ng
tungkol sa mga nagawa ng sinaunang tao at mga pagbabago simula noong panahon ng mahahalagang pangyayari tungkol sa panahon
ang halaga nito sa kasalukuyan. bato hanggang sa kasalukuyan. ng bato, bronse, at bakal.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
c.Nakatulong ba ang remedial?
d.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation

e.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
f.Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

You might also like