You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by
using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
3 Araling Panlipunan 8 1 60 June 9, 2017
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
(Taken from the Curriculum Guide)
Nakasusuri sa katangiang pisikal ng daigdig. AP8HSK-1d-4
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Katangiang pisikal ng daigdig.
Adapted Cognitive Process Dimensions
Domain (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering (Pag-alala) Nakikilala ang guhit na longitude at latitude gamit ang globo o mapa
The fact or
condition of knowing
something with familiarity Understanding (Pag-
gained through experience
unawa) Nakapagpapaliwanag sa estruktura ng daigdig
or association

Applying (Pag-
Skills aaplay)
The
ability and capacity acquired Analyzing
through deliberate, (Pagsusuri)
systematic, and sustained
effort to smoothly and
adaptively carryout complex Evaluating Nakakagawa ng sariling KKK GeoCard Completion na may kaugnayan sa
activities or the ability, coming
from one's knowledge, (Pagtataya) katangiang pisikal ng daigdig.
practice, aptitude, etc., to do
something Creating
(Paglikha)

Attitude
(Pangkasalan) Responding to Phenomena Nakapagpapakita ng interes sa paggawa ng GeoCard

Values
(pagpapahalaga) Valuing Nakapagbibigay puri sa mga nakikita sa daigdig na ating tinitirhan

2. Content (Nilalaman) Ang Katangiang Pisikal ng Daigdig

3. Learning Resources (Kagamitan) strips of cartolina, Learner's Manual, mapa ng daigdig, tsart ng solar system

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Magpapakita ng tsart sa Solar System: Itanong sa klase ang mga sumusunod na tanong: 1.
Ano ang nakikita ninyo sa tsart? 2. Nassan ang planetang daigdig sa solar system? 3. Ano
5 minuto
ang iyong masasabi sa posisyon ng daigdig sa solar system?
4.2 Gawain
Gamit ang Diyagram: Ipapakita ang estrutura ng daigdig
15 minuto
4.3 Analisis
Ano ang mga bumubuo sa estruktura ng daigdig? Ilarawan ang bawat isa.
10 minuto
4.4 Abstraksiyon
Malayang talakayan.
10 minuto
4.5 Aplikasyon
Gumawa ng sariling KKK Geocard Completion.
10 minuto
4.6 Assessment (Pagtataya) Paano nakaiimoluwensiya o nakaaapekto ang naturang konsepto sa
Anlysis of Learners' Products buhay ng tao at iba pang nabubuhay na organismo sa daigdig sa
7 minuto
kasalukuyan?
4.7 Takdang-Aralin Enhancing / improving the day’s Gumawa ng isang ulat na nagpapakilala kung ano ang daigdig.
3 minuto lesson Gawing kaaya-aya ang presentasyon.
4.8 Panapos na Gawain
0 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
A.  No. of learners who earned 80% in the evaluation.
lesson.

B.   No. of learners who require additional activities for D.  No. of learners who continue to require remediation.
remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well? Why did


these work?
F.   What difficulties did I encounter which my principal or
supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other teachers?

Name: School:
JUVELYN S. VILLA BUANOY NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designatio Division:
n: T3 CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:
9236790899 villajuvelyn@gmail.com

You might also like