You are on page 1of 1

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
10 FILIPINO FIVE 3rd 50 mins. November 13, 2019
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos.
(Taken from the Curriculum Guide) F5G-IIIabc-6
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Naipamalas ang pag-unawa sa mga pang-abay na panlunan.
Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering
The fact or (Pag-alala) Natutukoy ang pang-abay na panlunan sa pangungusap.
condition of knowing
something with familiarity Understanding
gained through experience (Pag-unawa) Nakakagawa ng pangungusap na may pang-abay na panlunan.
or association
Applying
Skills
(Pag-aaplay) Nagagamit ang pang-abay na panlunan sa pag-uusap tungkol sa iba't ibang gawain.
The ability Analyzing
and capacity acquired through
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly and
adaptively carryout complex Evaluating
activities or the ability, coming (Pagtataya)
from one's knowledge, practice,
aptitude, etc., to do something
Creating
(Paglikha)
Attitude Responding to
(Pangkasalan) Phenomena Naiingatan ang mga magagandang tanawin sa lugar.
Values Valuing
(pagpapahalaga) Napapahalagahan ang ang tanging yaman ng bayan.
2. Content (Nilalaman)
3. Learning Resources (Kagamitan) mga larawan, tsart, meta cards, CG page 9, LM pp. 126-128
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Mahilig ba kayong mamasyal? Saan? Pakantahin ang mga bata sa awiting "Si Pilemon".
3 minuto
4.2 Gawain Ang guro ay magtatanong sa mga bata tungkol sa nilalaman ng awitin sabay papakita ng larawan. Napuntahan niyo
na ba ang mga lugar na ito? Saan ninyo ito makikita? Ano ang ginawa ninyo dito? Maliban dito, aling lugar pa sa ating
10 minuto bayan ang inyong napasyalan? Kasama si Pilemon, ilang lugar na ang ating napasyalan? Ilang lugar na sa ating
bayan ang inyong napauntahan?
4.3 Analisis Magpapakita ang guro ng iba pang lugar na makikita sa bayan. Magtanong kung ano ang ginawa nila sa bawat lugar.
10 minuto Alin sa pangngusap ang nagsasaad ng lugar? Ano ang tawag sa lugar kung saan nangyari ang isang kilos?
4.4 Abstraksiyon Ang mga salitang naglalarawan kung saan isinasagawa ng isang tao ang kaniyang ikinikilos at sumasagot sa tanong
2 minuto na saan ay pang-abay na panlunan.
4.5 Aplikasyon Pangkat A. Bumuo ng pangungusap gamit ang pang-abay na panlunan mula sa larawan.
10 minuto Pangkat B. Punan ng angkop na pang-abay na panlunan para mabuo ang pangungusap.
Pangkat C. Bilugan ang pang-abay na panlunan sa bawat pangungusap.
4.6 Assessment (Pagtataya) Basahing mabuti ang bawat pangungusap. Kopyahin at salungguhitan ang pang-
Anlysis of Learners' Products
8 minuto abay na panlunan. Bilugan ang salitang kilos na inilarawan nito.
4.7 Takdang-Aralin Enhancing / improving the day’s
Gumawa ng isang slogan na nagpapakita ng pangangalaga sa ating likas na yaman.
3 minuto lesson
4.8 Panapos na Gawain Sagutin ang mga tanong ng buong pangungusap. 1.
Saan kayo nag-aaral? 2.
2 minuto
Saan kayo natulog?
5.      Remarks
6.      Reflections Kalikasan: Dapat ingatan at alagaan.
C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with
A.  No. of learners who earned 80% in the evaluation.
the lesson.
B.   No. of learners who require additional activities
D.  No. of learners who continue to require remediation.
for remediation.
E.   Which of my learning strategies worked well?
Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:
Name: CAROLIZA G. BANZON School: Boljoon Central School
Position/ Division:
Designation: Teacher 2 Cebu Province
Contact Email address:
Number: 9204166072 carolizabanzon@gmail.com

You might also like