You are on page 1of 4

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba):
Filipino 9 9 4 60
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nakikilala ang mga tauhan batay sa napakinggan
(Taken from the Curriculum Guide) pahayag ng bawat isa. F9PB-Ivc-57

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Nasusuri ang mga pangyayari sa isa sa mga obra maestra ni Dr.Jose Rizal.

Adapted Cognitive Process


Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge
The fact or Remembering
Nahihinuha ang katangian ng tauhan na si Sisa at matukoy ang kahalagahan ng bawat isa sa nobela.
condition of knowing (Pag-alala)
something with familiarity
gained through Understanding
experience or association (Pag-unawa)
Skills
The Applying
ability and capacity acquired
through deliberate, (Pag-aaplay) Nabibigyang kahulugan ang mga mahihirap na salita o di pamilyar na mga salita.
Analyzing
systematic, and sustained
(Pagsusuri) Nahuhulaan ang maaring maging wakas ng buhay ng bawat tauhan batay sa napanood na par
effort to smoothly and Evaluating
adaptively carryout complex
(Pagtataya) Madamdaming nabibigkas ang nabuong monologo tungkol sa isang tauhan.
activities or the ability,
coming from one's Creating
knowledge, practice, (Paglikha) Naisusulat ang isang makahulugang at masining na monologo tungkol sa isang piling tauhan
aptitude,Attitude
etc., to do Responding to
something Nabubuksan ang puso't isipan ng mga mag-aaral ukol sa kalagayan ng mga Pilipino sa panahon ng mga Kastila
(Pangkasalan) Phenomena
Values Valuing Naipapakita ang pagmamahal sa bayan na makikita sa pang-araw araw na pamumuhay
(pagpapahalaga)
2. Content (Nilalaman) Mga tauhan (Si Kapitan Tiyago)

3. Learning Resources (Kagamitan) https://www.youtube.com/watch?v=lRhddzu2pdY(Kapitan Tiyago)

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Nararanasan niyo bang makakita ng isang mayaman ? Ano ang nararamdaman ninyo kapag lumapit kayo sa mga ma
10 minuto
4.2 Gawain Basahin ang kabanata 6(Kapitan Tiyago)
10 minuto Ibigay ang kasingkahulugan ng mga salita.
4.3 Analisis Katungali-
2. bugtong-
3.Namamanata-
4.Umaaliposta-
10 minuto umaali-aligid kalaban humahawak nagdedeboto
kaisa-isa

4.4 Abstraksiyon 1.Ilarawan si Kapitan Tiyago .Bakit siya itinuturing na pinakamayaman sa Binundo?
2. Ipaaliwanag ang ipinayo ng Padre Damaso upang magkaanak sina Kapitan Tiyago at Donya Pia?
3. Ano ang ipinayo ni Padre Damasa upang mag-kaanak ang mag-asawa?
10 minuto 4.Bakit maagang nagkalayo sina Maria Clara at Cfrisostomo ? Ano ang napagkayarian ng kanilang mga magulang

4.5 Aplikasyon
Itanong mo sa kapwa mo mag-aaral ang kanilang tunay na saloobin tungkol sa mga pinag-uusapan hinggil sa paraan
10 minuto kapwa at paggalang sa paniniwala ng iba.

4.6 Assessment (Pagtataya) Sagutin ang mga tanong


1.Ano ang wastong pamantayan ng pakikipagkapw
Anlysis of Learners' Products
10 minuto 2. Anu-ano ang maga
maipakita ang iyong pagpapahalaga sa iyong tungkulin sa kapawa?
4.7 Takdang-Aralin
10 minuto
4.8 Panapos na Gawain
Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang pagkatao ng isang karakter ay hinuhulma
ng kaniyang masaya at mapait na karanasan. Maaaring sabihin sa mga mag-aaral na
dapat sikapin ng bawat isa na isa-isahin ang biyayang natatanggap kaysa alalahanin
ang sinapit na kasawian upang mas makita ang liwanag kaysa pighati at upang mas
gustuhing magsikap na maging mabuti kaysa piliing magpakasama.
Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang pagkatao ng isang karakter ay hinuhulma
ng kaniyang masaya at mapait na karanasan. Maaaring sabihin sa mga mag-aaral na
dapat sikapin ng bawat isa na isa-isahin ang biyayang natatanggap kaysa alalahanin
10 minuto ang sinapit na kasawian upang mas makita ang liwanag kaysa pighati at upang mas
gustuhing magsikap na maging mabuti kaysa piliing magpakasama.

5.      Remarks
6.      Reflections
A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with
evaluation. the lesson.

B.   No. of learners who require additional D.  No. of learners who continue to require remediation.
activities for remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Name: LEE CONCEPCION G.OYANGOEN School: SIMALA NATIONAL HIGH SCHOOL


Position/
Designatio Division:
n: TEACHER - I CEBU
Contact Email address:
Number: 9329314399 leejustin426@gmail.com
Petsa:

Code:

F9PB-Ivc-57

wat isa sa nobela.

r na mga salita.
an batay sa napanood na parade of characters.
ng tauhan.
ngkol sa isang piling tauhan
nahon ng mga Kastila

o)

o kapag lumapit kayo sa mga mayayaman?

1.

nagdedeboto nang aapi

iyago at Donya Pia?

yarian ng kanilang mga magulang ukol dito?

pinag-uusapan hinggil sa paraan ng pakikitungo sa

g pamantayan ng pakikipagkapwa tao?


2. Anu-ano ang magagawa mo para
ulin sa kapawa?

a
GH SCHOOL

om

You might also like