You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
1 FILIPINO 7 4 60 Enero 20, 2020
Gabayan ng Pagkatuto: Natutukoy ang mahahalagang detalye at mensahe ng napakinggang Code:
(Taken from the Curriculum Guide) bahagi ng akda F7PN-IVa-b-18
Mahalagang detalye at mensahe sa bahagi ng Ibong Adarna
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa
Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering
Knowledge (Pag-alala) Natutukoy ang mahahalagang detalye at mensahe ng napakinggang bahagi ng akda
The fact or
condition of knowing
something with familiarity Understanding
gained through experience
or association (Pag-unawa)

Applying
Skills (Pag-aaplay)
The ability
Analyzing
and capacity acquired through
deliberate, systematic, and (Pagsusuri) Nasusuri ang detalye ng akdang binasa
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout Evaluating
complex activities or the ability,
coming from one's knowledge, (Pagtataya) Nailalahad ang sariling pananaw tungkol sa akda
practice, aptitude, etc., to do
something Creating
(Paglikha)
Attitude Responding to
(Pangkasalan) Phenomena Pagtulong sa kapwa
Values
(pagpapahalaga)
Valuing Pagpapahalaga sa panitikan
2. Content (Nilalaman) Ibong Adarna
3. Learning Resources (Kagamitan) Pinagyamang Pluma 7 (pahina 429-430), papel, ballpen
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
10 minuto
Ipasusuri ang detalye ng akdang binasa (Ibong Adarna)
4.2 Gawain Ipatutukoy ang mahalagang detalye ng mga bahagi ng akdang narinig o nabasa. Isulat sa patlang ang titik ng tamang sagot.

___1. Ang tawag sa kaharian nina Haring Fernando at Donya


Valeriana. a. Albanya b. Berbanya c. Krotona ___2. Ang punong tirahan ng Ibong Adarna. A. Piedras Platas b. Piedro de
10 minuto Oro c. Piedras Blanca ___3. Ang nangyayari sa taong napapatakan ng dumi ng mahiwagang ibon. a. namamatay b.
nakakatulog c. nagiging bato 4. Ang mensaheng taglay ng pagharap ng magkakapatid sa panganib para sa ama. a. wagas ang
kanilang pagmamahal sa magulang b. paghahangad sa kayamanang mamanahin sa magulang c. kahihiyan ng pamilya kung
hindi sila kikilos para sa ama
4.3 Analisis 1. Ano ang tawag sa kaharian nina Haring Fernando at Donya Valeriana? 2. Ano ang dahilan ng pagkakasakit ni
Haring Fernando? 3. Ano ang tanging lunas nito? 4. Saan matatagpuan ang Ibong Adarna? 5. Ano ang
10 minuto mensaheng taglay ng panalangin ni Don Juan?
4.4 Abstraksiyon Sina Haring Fernando at Donya Valeriana ng kaharian ng Berbanya ay may tatlong binatang anak na sina Don
5 minuto Pedro, Don Diego at Don Juan.
4.5 Aplikasyon Kung ikaw si Don Juan, gagawin mo rin ba ang ang kanyang mga ginagawa sa kabila ng pagtrato sa kanya ng
10 minuto kanyang mga kapatid? Paano mo ipapakita ang kabutihan ng iyong puso?
4.6 Assessment (Pagtataya) 1. Anong bagay ang hinihingi ni Don Juan bago siya umalis sa kaharian?
2. Ano ang sakit ng matandang nasalubong ni Don Juan sa kanyang paglalakbay?
3. Ano ang bagay na ibinigay ni Don Juan sa matandang nakasalubong?
Tests 4. Ilang taon simula nang umalis at hindi na nakabalik ang mga kapatid ni Don
10 minuto Juan?
5. Ano ang mensaheng taglay ng pagtulong ni Don Juan sa matanda?

4.7 Takdang-Aralin Enriching / inspiring the Kung ikaw ay may pagkaing sapat lamang sa iyo at hihingin ng isang taong higit
3 minuto day’s lesson na nagugutom, ibibigay mo ba ito? Bakit o bakit hindi?
4.8 Panapos na Gawain Ang mapagbigay ay ipinagpala
2 minuto
5.      Remarks
6.      Reflections
C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with
A.  No. of learners who earned 80% in the evaluation.
the lesson.

B.   No. of learners who require additional activities D.  No. of learners who continue to require remediation.
for remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?
Prepared by:

Name: JASMIN A. ARMAS School: BOLJOON NATIONAL HIGH SCHOOL


Position/
Designation: TEACHER 1 Division: CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:

You might also like