You are on page 1of 4

Markahan Ikaapat na Markahan Baitang Ikapito

Pang-araw-araw na
Talaan ng Guro sa
Pagtuturo Bilang ng Linggo IKAAPAT NA LINGGO Bilang ng Araw IKATLO
Guro Asignatura Filipino 7

Petsa/Oras

I. Layunin
A. Pamantayang Pambaitang Pagkatapos ng Ikapitong Baitang, naipamamalas ng mag-aaral ang
kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at
pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng
teksto at akdang pampanitikang rehiyunal upang maipagmalaki ang sariling
kultura, gayundin ang iba’t ibang kulturang panrehiyon.
B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga pangyayari sa akda na nagpapakita ng mga suliraning panlipunan
na dapat mabigyang solusyon(F7PB-IVc-d-21)

a. Naiisa-isa ang mahahalagang impormasyon sa Aralin 17, 18, at 19


b. Nasusuri ang mga pangyayari sa akda na nagpapakita ng mga suliraning
panlipunan na dapat mabigay ng solusyon.
c. Nakapagpaapamalas ng kahalagahan ng pagkakaroon ng mabuting kalooban
at pagiging tapat sa kapwa.
II. Nilalaman
A. Panitikan Ibong Adarna aralin 17-19
B. Gramatika at Retorika
C. Uri ng Panitkan Korido
III. Kagamitang Pampagtuturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- ADM7 Modyul 1 pahina 25-32
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Ibong Adarna
4. Karagdagang kagamitan mula sa YT Link
portal ng Learning Resources https://www.youtube.com/watch?
v=c5Pj8BechFI&list=PLMn9kCP7RMJADQ7YRDeBOqo0ByBCMYXai&index=2
https://www.youtube.com/watch?v=fZ2JUu2Oj80&t=7s

B. Iba Pang Kagamitang Panturo Visual aids, laptop, TV


III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o  Panalangin
pagsisimula ng aralin  Pagbati
 Pagtatala ng lumiban sa klase
__minuto  Pagsasaayos ng silid-aralan

Lamang ang may alam!

Ipatukoy sa magg-aaral kung ang mga sumusunod na katanungan ay fact or bluff.

1. Ipakita ang larawan ng watawat ng Armenya. (F)


2. Ang Capital City ng Armenya ay Yerevan? (F)
3. Ang kasalukuyang papulasyon ng Armenya ay 3,979,049 ayon United data
(B, 2,979,049)
4. Ang monetary unit ng mga Armenian ay Dram. (F)
5. Malaking porsyento ng Religious affiliation ng mga taga Armenia ay
Hinduismo? (B, Armenian Orthodox)

Ibahagi sa mag-aaral!
Ang Armenya ay isang matandang bansa sa kanlurang Asya na ngayon ay nahahati sa
Iran, Turkiya, at Rusya. Sa Ibong Adarna ito ay isang bundok.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipaliwanag ang kasabihang “Crab mentality or utak talangka”
__ minute
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipasagot ang gabay na tanong:
bagong aralin Nakaapekto ba ang Crab mentality o utak talangka sa sarili, pamilya at lipunan?
__ Minuto Ipabigay kung paano ito nakaaapekto sa sarili, pamilya at lipunan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglinang sa talasalitaan.
pagtalakay ng bagong kasanayan #1
__minuto

Ipanood/ ipabasa ang aralin 17,18,at 19

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutan ang mga gabay na tanong gamit ang estratehiyang
pagtalakay ng bagong kasanayan #2 1. Ano ang naisipan ni Don Juan na magtungo sa Bundok Armenya?
__minuto 2. Ilarawan ang bundok Armenya?
3. Bakit hinimok nina Don Pedro at Don Diego si Don Juan na manirahan sa
Bundok Armenya kaysa bumalik sa Berbanya?
4. Ano ang natagpuan nila sa Bundok Armenya?
5. Ipaliwanag ‘ Ang nasimulang gawain nararapat na tapusin; sa gawang
pabimbin-bimbin (patigil- tigil o pahinto -hinto) walang mararating”
6. Ano ang naramdaman ni Don Juan kay Donya Juana? Naniniwala ka ba sa
love at first sigth?

F. Paglinang ng Kabihasaan Ipagawa sa Mag-aaral:


tungo sa Formative Assessment
__ minuto
Makagawa ng maikling pagtatanghal o presentasyon na nagpapakita ng iba't ibang
Goal suliraning panlipunan at mungkahing solusyon.

Motivational/speaker
Role

Magulang at mag-aaral
Audience

kayo ay isang grupo ng nagbabahagi ng mga kaaalaman sa mag-aaral ng Mataas


Situation
na Paaralan ng Golden Acres.

Pagtatanghal at pagsulat
Product

Malinaw, maayos at malikhain ang pagsulat at pagbabahagi sa klase.


Organisado
Standard kahusayan ng paglalahad ng ideya o konsepto ayon sa paksa at pamantayang
paggganap.

Gawain 1
Gamitin ang estrtehiyang PCES ( Problem, Cause, Effects, Solution)
Ibigay ang suliraning pangkalikasan at magbigay ng mungkahing solusyon.

Gawain 2
Gamitin ang estrtehiyang PCES ( Problem, Cause, Effects, Solution)
Magbigay ng epekto ng crab mentality sa pag-unlad ng sarili at sa lipunan at magbigay
ng mungkahing solusyon para dito.

Gawain3
Gamitin ang estratehiyang PCES (Problem,Caues-Effect-Solutuion)
“Walang sariling buto o walang sariling pagdedesisyon” (Pagiging sunod-sunuran ni
Don Diego kay Don Pedro kaya kapag natakot si Don Pedro ay takot na din siya)

Gawain 4
Gamitin ang estratehiyang TACS ( Think all Consequences and Solutions)
Anong nararapat na gawin ng isang babae bago tanggapin ang inihuhulog ng isang
lalaki?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano mo maipamamalas sa iyong kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling desisyon
araw na buhay at paglilimi sa desisyong gagamitin higit.
__minuto
H. Paglalahat ng Aralin My Take Away
__minuto Ano-ano ang iynog natutuhan sa aralin?
I. Pagtataya sa Aralin
__minuto

J. Karagdagang gawain para sa Saliksikin at basahin ang aralin 20, 21 at 22


takdang-aralin at remediation
___mintuo
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ____ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
nangangailangan ng iba pang sa remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___ Oo _____ Hindi
Bilang nga mag-aaral na nakaunawa
sa aralin ____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo _____ Eksperiment
ang nakatulong nang lubos. _____ Pagsasadula
_____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
Paano ito nakatulong? ____ Lektyur
____ Pagtuklas
Iba pa: _____________________________
Bakit? _____ Kumpletong IMs
F. Anong suliranin ang aking naranasan ___ Bullying sa pagitan ng mga Mag-aaral
na nasolusyonan sa tulong ng aking ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
punongguro at supersbor ___ Masyadong makulang na IMs
___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa____________________________
G. Anong kagamitang panturo ang aking ___Lokal na Bidyo
nadibuho na nais kong ibahagi sa ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na nasasakupan bayan
mga kapwa ko guro? ___ Resaykel na kagamitan
___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa ____________________________
Inihanda ni:

Sinuri ni:

Binigyang Pansin ni:


Nilagdaan ni:

You might also like