You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
28 Filipino 8 1 60 august 6-7,2018
Gabayan ng Pagkatuto: Nailalathala ang resulta ng isang sestimatikong Code:
pananaliksik na nagpapakita ng pagpapahalaga sa
(Taken from the Curriculum Guide)
kaatutubong kulturang Pilipino. f8ep-li-j-7

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa sestimatikong pananaliksik na nagpapakita ng pagpapahalaga sa kaatutubong kulturang


Pilipino.
Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering
Knowledge (Pag-alala)
The fact or
condition of knowing
something with familiarity
gained through experience Understanding Nauunawaan nang lubos ang konsepto sa sestimatikong pananaliksik sa
or association (Pag-unawa) pamamagitan ng pannel discussion.

Applying Nasusunod ang isang panuto para maipakita ang kakayahan sa pagsunod ng
(Pag-aaplay) hakbang o proseso.
Skills
The ability Analyzing
and capacity acquired through
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout
complex activities or the
ability, coming from one's Evaluating
knowledge, practice, aptitude, (Pagtataya)
etc., to do something

Creating Nalilikha ang isang promotional video ng isang produkto Pinoy na magpapakita sa
(Paglikha) paraan ng paggamit nito.
Attitude Valuing
(Pangkasalan)

Values
(pagpapahalaga) Valuing

2. Content (Nilalaman) SESTIMATIKONG PANANALIKSIK

3. Learning Resources (Kagamitan)

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain

A. Pagbabalik aral tungkol sa payak na kaalaman tungkol sa pananaliksik.


5 minuto

4.2 Gawain
B. Pagtatalakay sa Sistemantikong Pananaliksik (pluma 8- pagess 134-137)
C. Pannel Discussion: hahatiin ang klase sa walong pangkat, bawat
10 minuto pangkat ay aatasan ng isang bahagi ng sistematikong pananaliksik na kanilang pag-
uusapan.

4.3 Analisis D. Mga gabay na tanong: ipaliwanag ang hakbang ng sistematikong


pananaliksik,kailangan bang sundin ang lahat ng hakbang? Madali ba o mahirap ang
10 minuto
isang sistematikong pananaliksik?
4.4 Abstraksiyon

E. Maghahanda ang guro ng isang gawain na sasanay sa kakayan ng mag-aaral sa pagsunod ng hakbang o
5 minuto proseso.

4.5 Aplikasyon
F. Promotional Video: sa tulad na pangkatan, pipili ang pangkat ng produktong Pilipino na
kanilang gagawan ng promotional video. Sa kanilang video ay makikita ang paraan ng
10 minuto
paggamit ng produktong napili.

4.6 Assessment (Pagtataya)

Anlysis of Learners' Products G. pasulit sa sistematikong pananaliksik


Anlysis of Learners' Products G. pasulit sa sistematikong pananaliksik
10 minuto

4.7 Takdang-Aralin
H. Magsaliksik ng mga makabagong Pilipino na may malaking
Enhancing / improving the
naiambag sa bansa upang mapangalagaan ang katutubong
5 minuto day’s lesson
kultura.

4.8 Panapos na Gawain


Panapos: Sa pagbabago ng ating mundo ay nariyan ang mga hakbang upang mas lalong
5 minuto mapangalagaan ang ating pagkakilanlan na bahagi ng ating kultura.

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities


for remediation. D.  No. of learners who continue to require remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

Name: School:
Rolando Pastoriza jr Buanoy National High School
Position/
Designatio Division:
n: TEACHER 1 Cebu Povince
Contact
Number: Email address:

You might also like