You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
24 Filipino 8 1 60 july23-24,2018
Gabayan ng Pagkatuto: Naiisa-isa ang mga hakbang ng pananaliksik mula sa Code:
video clip na napanood sa youtube o iba pang hatid
(Taken from the Curriculum Guide)
pangmadla f8pd-li-j-22

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa hakbang ng pananaliksik mula sa video clip na napanood sa youtube o iba pang hatid
pangmadla
Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering
Knowledge (Pag-alala) Naiisa-isa ang mga hakbang ng pananaliksik,
The fact or
condition of knowing
something with familiarity
gained through experience Understanding
or association (Pag-unawa)

Applying Nalalahad ang mga hakbang ng pananaliksik ayon sa youtube


(Pag-aaplay)
Skills Nasusuri ang hakbang ng pananaliksik mula sa youtube
The ability
and capacity acquired through
Analyzing
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout
complex activities or the
ability, coming from one's Evaluating
knowledge, practice, aptitude, (Pagtataya)
etc., to do something

Creating naipapakita ang kaibahan ng impormasyon mula sa youtube at mula sa aklat


(Paglikha) gamit ang venn diagram.
Attitude Valuing
(Pangkasalan)

Values Valuing
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) PANANALIKSIK

3. Learning Resources (Kagamitan)


4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
A. Pagbabalik- aral: ilahad ang iba't ibang hakbang ng pananaliksik ayon sa napag-
5 minuto aralan.

4.2 Gawain
B. Talk-show: pangkatang gawain na binubuo ng 6 na kasapi bawat pangkat. Ang mga
nakalap na impormasyon mula sa youtube ay ilalahad ngayon sa klase sa pamamagitan
10 minuto
ng isang talkshow. Pamantayan: nilalaman-5 pagkamalikhain-5 paglalahad- 5

4.3 Analisis
C. Mga gabay na tanong para sa talakayan pagkatapos ng talkshow: Anong
impormasyon ang bago na sa tingin mo ay makakatulong sa iyo? Aling bahagi sa inilahad
10 minuto
na impormasyon sa youtube na hindi masyadong malinaw?

4.4 Abstraksiyon
D. Fb reaction on board: malayang isusulat ng mga mag-aaral sa pisara ang mga impormasyong nakalap sa
youtube. Pagkatapos, ididikit ng ilang mag-aaral ang kanilang reaction sa bawat impormasyon. (reaction icon:
5 minuto
like, love, sad, angry, funny)

4.5 Aplikasyon
E. Venn Diagram: ipapakita ang pagkakatulad at pagkakaiba sa impormasyon na mula
10 minuto sa youtube at sa impormasyon na tinalakay ng guro

4.6 Assessment (Pagtataya)

Anlysis of Learners' Products F. ppt


Anlysis of Learners' Products F. ppt
10 minuto

4.7 Takdang-Aralin

Enhancing / improving the G. Pagsulat ng dyornal: sa isang short bond paper, ipakita ang
5 minuto day’s lesson sariling hakbang para mapangalagaan ang kalikasan.

4.8 Panapos na Gawain


Panapos: Maraming paraan o iba- iba ang mga maaaring hakbang para makamit ang
5 minuto isang bagay basta sa dulo ng proseso ito ay alinsunod sa itinakdang layunin.

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities


for remediation. D.  No. of learners who continue to require remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

Name: School:
DUMDUM, JONATER MILAN CANTUOD NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designatio Division:
n: TEACHER 1 Cebu Povince
Contact
Number: Email address:

You might also like