You are on page 1of 6

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of teaching and learning

Detailed Lesson Plan (DLP) Format

DLP Blg.: Asignatura: Baitang: Kwarter: Oras(haba):


Pagbasa at Pagsusuri ng iba't ibang
11 1 60
teksto tungo sa Panaliksik

Gabayan ng Pagkatuto:
Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t
ibang uri ng tekstong binasa . Nakasusulat ng
(Taken from the Curriculum Guide)
ilang halimbawa ng iba’t ibang uri F11PT – IIIa – 8
ng teksto . F11P

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Pagpapakahulugan at paghihinuha sa katangian ng isang nasususulat na tekstong prosidyural

Adapted Cognitive Process Dimensions (D.O. No. 8,


Domain s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge
The fact or Remembering (Pag-alala) Naiisa-isa ang kahulugan at katangian ng tekstong prosidyural;
condition of knowing
something with
familiarity gained Understanding (Pag-
Naipaliliwanag ang bawat hakbangin ng pagsulat ng tekstong prosidy
through experience or unawa)
association
Skills

The ability and Applying (Pag- Nakagagawa ng isang malikhang presentasyon na nagpapakita ng isang pr
capacity acquired aaplay) gagawin ang isang bagay;
through deliberate,
systematic, and Analyzing
sustained effort to (Pagsusuri) Nasusuri ang mga paksaing taglay ng isang tekstong prosidyural;
smoothly and
adaptively carryout Evaluating
complex activities or (Pagtataya)
the ability, coming
from one's Creating
knowledge, practice, (Paglikha)
aptitude, etc., to do
something
Attitude Responding to Phenomena Napahahalagahan ang mga pagkaataong matuto ng mga araling pangkabu
(Pangkasalan)
Values Valuing MAKATAO: Nakapagbabahagi ng mga kaalaman sa kapwa
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) Tekstong Prosidyural

3. Learning Resources (Kagamitan) Powerpoint presentation , laptop, speaker

4. Pamamaraan

4.1 Panimulang Gawain


Ipapanood sa mga mag-aaral ang isang video presentation patungkol sa mga hakbang sa pa
Joy https://www.youtube.com/watch?v=2D
5 minuto

4.2 Gawain Pagpangkatpangkatin ang mga mag-aaral upang isagawa ang mga sumusunod na gawain:
Pangkat A: Sagutin ang tanong: Ano ang pinapaksa ng video Presentation
Anu-ano ang hakbang sa paggawa ng masarap na Chicken Joy Pang
10 minuto ang isang Cooking Talk Show na Tampok ang Paggawa ng Chicken Joy Pangkat D: G
patalastas ukol masarap na Chicken Joy.

4.3 Analisis Anong kaalaman ang natutunan mula sa video?


paraan sa pagsukat ng mga sangkap sa pagluto ng Chicken Joy? Paano ito na
at sa pamilya? Paano ka rin makakabhagi ng iyo
Anong kaalaman ang natutunan mula sa video?
paraan sa pagsukat ng mga sangkap sa pagluto ng Chicken Joy? Paano ito na
5 minuto at sa pamilya? Paano ka rin makakabhagi ng iyo
4.4 Abstraksiyon Powerpoint Presentation: a, Katangian ng tekstong Prosidyural
hakbang ng tekstong Prosidyural c. Apa
tekstong prosidyural
15 minuto

4.5 Aplikasyon
Sumulat ng isang tekstong prosidyural na nakasunod sa mga sumusunod na rubrik
10 minuto

4.6 Assessment (Pagtataya)

Panuto: Gamit ang “Sequence Chart” pagsunod-sunurin an


matagumpay na pagpaplano ng isang proyekto na may tem
kabataan tungo sa kalinisan ng kapaligiran”. Gamit ang “Se
mga mag-aaral ay magtatala ng masusing plano at pagkasu
hakbang upang maisakatuparan ang nasabing proyekto. Isu
sa isang pirasong papel.

10 minuto SEQUENCE CHART

4.7 Takdang-Aralin

Enhancing / improving the


Magsaliksik ng mga bagong kaalaman at sumulat ng isang
day’s lesson
2 minuto

4.8 Panapos na Gawain


Basahin: "Kailanma'y di mawawalan ng kaalaman ang sinumang magbahagi nito."
3 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in C.   Did the remedial lessons work? No. of
the evaluation. learners who have caught up with the lesson.

B.   No. of learners who require D.  No. of learners who continue to require


additional activities for remediation. remediation.
E.   Which of my learning strategies
worked well? Why did these work?
F.   What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?

G.  What innovation or localized


materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

Prepared by:

Name: School:
JULIUS D. DAMOLE ALCOY NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designation: Teacher 2 Division: CEBU PROVINCE
Contact Email
Number: 9236533284 address: julius.damole@gmail.com
tional Planning

n Plan (DLP) Format

Petsa:

Code:

F11PT – IIIa – 88
F11PU – IIIb – 89

ha sa katangian ng isang nasususulat na tekstong prosidyural

Mga Layunin:

g kahulugan at katangian ng tekstong prosidyural;

ag ang bawat hakbangin ng pagsulat ng tekstong prosidyural;

ng isang malikhang presentasyon na nagpapakita ng isang prosidyur kung paano


sang bagay;

mga paksaing taglay ng isang tekstong prosidyural;

ahan ang mga pagkaataong matuto ng mga araling pangkabuhayan;

akapagbabahagi ng mga kaalaman sa kapwa

sidyural

esentation , laptop, speaker

ang isang video presentation patungkol sa mga hakbang sa pagluluto ng Chicken


https://www.youtube.com/watch?v=2DjX2sf4z2w

a mag-aaral upang isagawa ang mga sumusunod na gawain:


ong: Ano ang pinapaksa ng video Presentation Pangkat B:
gawa ng masarap na Chicken Joy Pangkat C: Isadula
na Tampok ang Paggawa ng Chicken Joy Pangkat D: Gumawa ng isang
hicken Joy.

an mula sa video? Anu-ano ang mga


angkap sa pagluto ng Chicken Joy? Paano ito nakatutulong sa sarili
Paano ka rin makakabhagi ng iyong kaalaman?
a, Katangian ng tekstong Prosidyural b. Mga
ral c. Apat na nilalaman ng

sidyural na nakasunod sa mga sumusunod na rubrik

Panuto: Gamit ang “Sequence Chart” pagsunod-sunurin ang mga hakbang sa


matagumpay na pagpaplano ng isang proyekto na may temang “Aksyon ng
kabataan tungo sa kalinisan ng kapaligiran”. Gamit ang “Sequence Chart” ang
mga mag-aaral ay magtatala ng masusing plano at pagkasunod-sunod ng mga
hakbang upang maisakatuparan ang nasabing proyekto. Isulat ang kasagutan
sa isang pirasong papel.

SEQUENCE CHART

Magsaliksik ng mga bagong kaalaman at sumulat ng isang tekstong prosidyural.

awalan ng kaalaman ang sinumang magbahagi nito."

ALCOY NATIONAL HIGH SCHOOL


CEBU PROVINCE

julius.damole@gmail.com

You might also like