You are on page 1of 7

Divisions of City Schools

Cluster 7, Pasay City


MARICABAN ELEMENTARY
SCHOOL
Saint Francis St. Maricaban, Pasay
City
Telefax: 851-68-90

BANGHAY ARALIN SA AGHAM


IKAAPAT NA MARKAHAN
MAYO 24, 2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrate understanding of
Pangnilalaman people,animals,plants,lakes,rivers,streams,hills,mountains,and other
importance
B. Pamantayan sa Express their concerns about their surroundings through teacher-
Pagganap guided and self –directed activities.
C. Mga kasanayan Describe the changes in the weather over a period of time.
sa Pagkatuto (S3ES-IVe-f-3)
II. NILALAMAN

KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Structuring Pahina 55
Competencies in
a Definite Budget
of Work
2. Gabay ng Guro Pahina 289-290

3. Kagamitang Pahina 340 - 343


Pang-mag-aaral

4. Iba pang  larawan


Kagamitang  tsar
Panturo
 Powerpoint
 Show me board.
 aklat
 worksheet.

III. PAMAMARAAN

A. Panimulang Sabay sabay na pagbabasa ng tula. At isa isang pagsagot sa


Gawain tanong.
1. Pagganyak Araw ba’y sumisikat?
Ang hangin ba’y waring mainit?
Hangin sa paligid ba’y umiihip ng malakas?
Ngayon ba’y tag-araw?
2. Awit “Ano Kaya ang Panahon” isang awit.

B. Balik-aral Ibigay ang pangalan ng anyong-lupa o anyong-tubig na nasa KRA 1: Objective 1.3
larawan. MOV: The teacher uses
instructional materials
highlighting integration of
prior knowledge from ESP,
MTB and AP subject.

C. Paghahabi sa Tignan ang iyong paligid at ang kalangitan. Obserbahan ang KRA 1 : Objective 1.3
layunin ng aralin. panahon ngayong araw, ito ba ay maaraw? Maulan? MOV : The teacher uses the
Mahangin? Maulap o Bumabagyo? prior knowledge from the
ESP and Mother Tongue
( Kuwento )

Sa tuwing ilalarawan natin ang kasalukuyang kalagayan ng


ating paligid, ang pinag-uusapan natin ay tungkol sa panahon.
Kung tayo ay naglalarawan ng panahon kailangan natin
isaalang-alang ang presensya ng araw, kundisyon ng ulap,
bilis at lakas ng hangin at ang temperatura ng paligid.
KRA 1: Objective 1.3
MOV: The teacher applies
 Ang panahon ay kundisyon ng atmospera ng isang a range of teaching
natatanging pook sa loob ng nakatakdang oras. Ang strategies to develop
limang uri ng panahon ay maaraw, maulan, mahangin, learners critical thinking
maulap at bumabagyo using HOTS questioning.
Paghahawan ng balakid :
 Temperatura – nagsasabi kung gaano kalamig o
kainit ang isang lugar.

 Panahon – ito ang kalagayan ng papawirin at


kalagayan ng hangin sa alinmang lugar sa bansa sa
maikling panahon.

 Atmospera – nababalutan ng isnag blanket ang


mundo. Ito ang hanging bumubuo ng 78% ng nitrogen,
21% ng oxygen at 1% ng iba’t ibang uri ng gas at
alikabok.

 Nitrogen - ay isang elemento ng metalloid na


natagpuan sa kapaligiran sa isang mabagong estado at
sa maraming mga organikong at tulagay na compound
na hindi ginagamit para sa paghinga o pagkasunog.
KRA 2: Objective 2.5
MOV :The teacher manage
Uri ng Panahon learner behavior by
1. Maaraw – mataas ang sikat ng araw, mainit at mahina providing motivation and
lang ang ihip ng hangin. Mainam na magsuot ng allowing learners to express
manipis na damit tuwing tag-araw katulad ng sando at their ideas/opinion.
shorts.

2. Maulan – makulimlim ang ulap, hindi sumusilip ang


araw at pumapatak ang ulan. Karaninwang ginagamit
sa tag-ulan ay ang payong, kapote, bota at jacket upang
hindi lamigin o mabasa ng ulan kapag lalabas ng
bahay.

3. Mahangin – mataas ang sikat ng araw, maulap ng


kaunti o malinaw ang kalangitan at malakas ang ihip ng
hangin. Ito ang panahon kung saan maraming
nagpapalipad ng saranggola dahil sa lakas ng hangin.

4. Maulap – maliwanag ngunit hindi nagpapakita ang


araw at maraming maninipis na ulap sa kalangitan
ngunit hindi umuulan. Dito makikita ang iba’t ibang uri
ng ulap na nabubuo sa kalangitan.

5. Bumabagyo – maitim ang ulap, may malakas na hangin


kasama ng kulog at kidlat, at malakas ang buhos ng
ulan.
D. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan natin ang larawan. Sabihina kung alin sa mga ito KRA 2 : Objective 6
halimbawa sa bagong ang kailangan mo upang maging malusog. MOV: The teacher uses
aralin. instructional materials
developed differentiation in
processing according to
learners , gender . interest
and experience.

Tanong:
1. Ano ang kalagayan ng ating panahon ngayon?
2. Bakit kaya pina-ikli ang ating oras ng pag-aaral?
3. Bakit kailngan nating matutunan ang pnahon? Ano ang
kapakinabangan nito sa atin?

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1

F. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan # 2.

G. Paglinang sa Tanong KRA 2: Objective 2.5


kabihasaan Paano ninyo malalaman kung ano ang panahon? MOV: The teacher manage
( Tungo sa the learner behavior by
Formative Posibleng sagot ng mga bata. (natin isaalang-alang ang allowing learners to express
Assessment ) presensya ng araw, kundisyon ng ulap, bilis at lakas ng their ideas and opinions.
hangin at ang temperatura ng paligid.)

H. Paglalapat ng KRA 2: Objective 2


aralin sa pang- MOV: The teacher
araw-araw na manages classroom
buhay. management strategies that
engage learners in activities
/ task in different physical
learning environments.
I. Paglalahat ng
Aralin

J. Pagtataya ng KRA 1: Objective 3.3


Aralin MOV: The teacher applies
a range of teaching
strategies to develop
learners critical thinking
using HOTS questions.

K. Karagdagang Gumuhit ng kasututang maaring suotin sa iba’t ibang uri ng


Gawain para sa panahon.
takdang-aralin at
remediation.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga
mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remediation? ___Yes ___No
Bilang ng mag- ____ of Learners who caught up the lesson
aaral na naka
unawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga Strategies used that work well:
istratehiyang ___ Group collaboration
pagtuturo naka ___ Games
tulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito ___ Answering preliminary
nakatulong? activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
F. Anong suliranin __ Bullying among pupils
ang aking __ Pupils’ behavior/attitude
nararanasan na __ Colorful IMs
solusyunan sa __ Unavailable Technology
tulong ng aking Equipment (AVR/LCD)
punungguro at __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
G. Anong The lesson have successfully delivered due to:
kagamitang ___ pupils’ eagerness to learn
panturo ang aking ___ complete/varied IMs
nadibuho na nais ___ uncomplicated lesson
kong ibahagi sa ___ worksheets
mga kapwa ko ___ varied activity sheets
guro? Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
Prepared by:

Robie Ann Diagem S. Caballero


Teacher 1
Observed by:

CHRISTHOPER A. CANTOS
Master Teacher 11

You might also like