You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 School DAVAO CITY NHS Grade Level 10

DAILY LESSON PLAN (DLP) Teacher GILBERT C. BAYRON Learning Area ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time JULY 10-14 ,2017 Quarter FIRST

UNANG SESYON NG LINGGO IKALAWANG SESYON NG LINGGO IKATLONG SESYON NG LINGGO


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay ng Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari magdagdag ngg iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na ,ahuhubog ng mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag- aaral ay may pag- unawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa
pamumuhay ng tao
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliwanag ang mga katangian ng top-down approach Nasusuri ang pagkakaiba ng top-down approach at Nakabubuo ng konklusyon sa angkop na approach sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan sa pagharap sa suliraning pangkapaligiran. (AP10PHP-le- bottom up approach sa pagharap sa suliraning pagharap sa suliraning pangkapaligira. ( AP10PHP-lf-g-
10) pangkapaligiran. ( AP10PHP-lf-11) 12 )

D. Mga Layunin Pagkatapos ng talakayan, hindi bababa sa 90% ng mga Pagkatapos ng talakayan, hindi bababa sa 90% ng mga Pagkatapos ng talakayan, hindi bababa sa 90% ng mga
mag-aaral ng ikasampung baitang ay inaasahang: mag-aaral ng ikasampung baitang ay inaasahang: mag-aaral ng ikasampung baitang ay inaasahang:
1. nabibigyan.g kahulugan ang salitang top-down 1. naihahambing ang pagkakaiba ng dalawang approach. 1.makagawa ng komprehinsibong konklusyon sa
approach. 2. nabibigyang kahulugan sa dalawang approach. pagharap sa suliraning pangkapaligiran.
2. natatalakay ang katangian ng top-down approach
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay ng Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa sa hanggang dalawang lingo.
A. Aralin/Paksa Kaligiran at Katangian ng mga Isyu at Hamong Panlipunan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pahina 82 - 94 Pahina 82-94
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Tekstbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Marker, LCD Projector Manila Paper, Marker, laptop, projector Manila Paper, Marker
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kasanayan, mag-isip ng mga analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay
sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Anu-ano ang mga kalagayan pangkapaligiran ng Pilipinas. Itatanong ng guro ang sumusunod: Itatanong ang sumusunod:
at/o pagsisimula ng bagong aralin (isa-isahin) 1. Ano ang kahulugan ng top-down approach? 1. Ano ang top-down approach at botton-up
approach?
2. Paano nagkakaiba ang dalawang ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itatanong ng guro ang sumusunod na tanong na : Itatanong ng guro ang sumusunod: Ipaskil sa pisara ang mga nagawa ng mga mag-aaral

Page 1 of 3 jed/AP
1. Sa loob ng pamamahay , Sino ang sinusunod ang ama 1. Sa panahon ng kalamidad , Ano ang maaaring sa pisara.
o ang mga anak? Bakit maitulong upang mailigtas ang pamilya mo at maging
mga kapitbahay?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng larawan sa rescue operation. Magpakita ng larawan ng pagsaklolo ng isang indibidwal
bagong aralin Sa panahon ng sakuna , Sino o anong ahensiya ang sa kanyang mga kababayan.
posibling unang sumaklolo?
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipaliliwanag ang kahulugan ng top-down approach at Tatalakayin ang kahulugan ang dalawang approach. Gamit ang graphic organizer, bumuo sila ng konklusyon
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kanyang katangian nito. ayon sa approach na gagamitin sa kalamidad.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magkakaroon ng talakayan tungkol sa kahulugan at Magtalakay sa pagkakaiba ng dalawang approach: top- Magkakaroon ng talakayan.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 katuturan ng top-down approach. Tatalakayon din ng mga down at botton up approach
mag-aaral ang mga ahensiyang tutugon sa panahon ng
sakuna.
F. Paglinang sa Kabihasaan Isasagawa ng mga mag-aaral ang Gawain 10: Situational Isasagawa ng mag-aaral ang Gawain 11 . Plus o Minus Isagawa ang Gawain 13 : KKK Chart
(Tungo sa Formative Assessment) Analysis.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Itanong ng guro: 1. Alin sa dalawang approach ang pinaka
araw na buhay Bilang bahagi ng lipunan? Kailangan ban na lahat ng epektibong gamitin sa panahon ng kalamidad.
pangangailangan ng bawat tao ay iasa sa pamahalaan? Bakit?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang top-down approach at Paano ito naisasagawa sa Itatanong ang sumusunod: 1.
panahon ng kalamidad. 1. Paano nagkakaiba ang dalawang approach at
paano ito na implement sa bawat barangay.
I. Pagtataya ng Aralin Magbibigay ng maikling pagsusulit ang guro.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Pag-aralan ang bottom-up approach at ang katangian nito. Pag-aralan ang paksa tungkol sa dalawang approach
aralin at remediation upang makagawa ng angkop na konklusyon sa suliraning
pangkapaligiran.
V. MGA TALA Sa huling araw ng talakayan ang mga mag-aaral ay makagawa ng tamang pagpaplano sa kanilang kaligtasan pampamilya at gagawa ng konklusyon ayon sa dalawang approach.
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang silay matulungan. Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakiha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?

Page 2 of 3 jed/AP
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Itinala ni:

GILBERT C. BAYRON ANECITA D. CASIPLE / HEDELISA B. DECOLONGON


Teacher I Master Teacher I Dept. Head

Page 3 of 3 jed/AP

You might also like