You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
STA. ROSA INTEGRATED SCHOOL - HS
Sta. Rosa, Concepcion, Tarlac
Email Add: srishs.2019@gmail.com / Tel. No. (045)-606-3139

Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo sa


Asignatura: ARALING PANLIPUNAN- MGA KONTEMPORARYONG ISYU Antas 10
UNANG MARKAHAN
S.Y. 2019-2020

Petsa/Oras: July 15-19, 2019 ( Day 1)


GRADE 10- DIAMOND (WTHF/10:45-11:45)
GRADE 10 – EMERALD (M9:45-10:45/T1:30-2:30/W7:30-8:30)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Pangnilalaman Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging
bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay:


Pagganap Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang pagkakaiba ng top-down at bottom up approach sa pagharap sa
Pagkatuto suliraning pangkapaligiran
AP10PHP-1f-8
Mga Layunin Pagkatapos ng isang oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Nasusuri ang pagkakaiba ng top down approach sa bottom up approach sa pagsugpo ng suliraning
pangkapaligiran
2. Naipapaliwanang ang kahinaan at kalakasan ng dalawang approach sa pagsugpo ng suliraning
pangkapaligiran
3.
II. NILALAMAN Aralin 2: Ang Dalawang Approach sa Pagtugon sa mga Hamong
Pangkapaligiran
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng 3. Mga Pahina sa Teksbuk
Guro TG 88-89
2. Mga Pahina sa https://www.slideshare.net/ruthferrer2/ang-dalawang-approaches-sa-pagtugon-
Kagamitang Pang-Mag-aaral sa-hamong-pangkapaligiran
LM 94-98
B. Iba pang Kagamitang Panturo : Manila paper, pentel pen cartolina
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Bakit kailangan ang pagiging handa ng bansa at mga komunidad sa
Aralin at Pagsisimula ng panahon ng mga kalamidad at hazard?
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Papiliin ang mga mag-aaral kung alin sa dalawang approach ang kanilang
Aralin pilpiliin, bottom-up or top-down approach?
C. Pag-uugnay ng mga Pagbigayin ang mga mag-aaral ng mga kalimitan nilang nakikitang
Halimbawa sa Bagong Aralin tumutulong sa mga nasalanta ng kalamidad.
D. Pagtalakay ng Bagong Pagpapaliwanag sa layunin, kahalagahan at resulta ng pagkakatatag ng national
Konsepto at Paglalahad ng Disaster Risk Reduction Management Council sa pamamagitan ng pag-uulat ng
ilang piling mag-aaral.
Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Pagpapaliwanag sa layunin, kahalagahan at resulta ng pagkakatatag ng national
Konsepto at Paglalahad ng Disaster Risk Reduction Management Council sa pamamagitan ng pag-uulat ng
ilang piling mag-aaral.
Bagong Kasanayan #2
Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng Pagtalakay sa mga katangian ng 2 paraan ng pagtugon sa panahon ng kalamidad.
Bagong Kasanayan #3
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 13: KKK p. 95
G. Paglalapat ng Aralin sa Para sa iyo, ano ang pinakaepektibong paraan ng pagtugon sa kalamidad? Bakit?
Pang-Araw-araw na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mas epektibo ang Bottom-up approach sa pagtugon sa mga kalamidad?
I. A. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro.
B. Tanong sa Applikasyon
J. Karagdagang Gawain para Bakit kailangang mauna ang pagsasagawa ng pagtataya sa yugto ng
sa Takdang Aralin at Prevention at Mitigation?
Remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Teacher III

Iniwasto at Binigyan ng Pansin ni:

JOENAR H. BALUYUT, Ed,D.


Principal I
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
STA. ROSA INTEGRATED SCHOOL - HS
Sta. Rosa, Concepcion, Tarlac
Email Add: srishs.2019@gmail.com / Tel. No. (045)-606-3139

Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo sa


Asignatura: ARALING PANLIPUNAN- MGA KONTEMPORARYONG ISYU Antas 10
UNANG MARKAHAN
S.Y. 2019-2020

Petsa/Oras: July 15-19, 2019 ( Day 2)


GRADE 10- DIAMOND (WTHF/10:45-11:45)
GRADE 10 – EMERALD (M9:45-10:45/T1:30-2:30/W7:30-8:30)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Pangnilalaman Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging
bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay:


Pagganap Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Nakabubuo ng konklusyon sa angkop na approach sa pagharap ng suliraning
Pagkatuto pangkapaligiran. AP10PHP-1f-9

Mga Layunin Pagkatapos ng isang oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Natutukoy ang tamang approach sa pagsugpo ng suliraning pangkapaligiran
2. Nakabubuo ng framework sa pagsasama ng dalawang approach sa pagsugpo ng suliraning
pangkapaligiran.
3.
II. NILALAMAN Aralin 2: Ang Dalawang Approach sa Pagtugon sa mga Hamong Pangkapaligiran
Konklusyon sa Angkop na Approach sa Pagharap ng Suliraning Pangkapaligiran
III. KAGAMITANG PANTUROc
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng 3. Mga Pahina sa Teksbuk
Guro TG 90-93
2. Mga Pahina sa 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
Kagamitang Pang-Mag-aaral https://www.youtube.com/watch?v=Ffyq2w1en9c
LM 99-102
B. Iba pang Kagamitang Panturo : Video clip, laptop, projector,yeso, pisara, pentel, manila paper,
construction paper
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Video sa pagsasagawa ng Community-Based Disaster Risk Reduction
Aralin at Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Paano isinasagawa ng komunidad ang kanilang paghahanda sa mga
Aralin kalamidad na dumarating sa kanilang nasasakupan?
C. Pag-uugnay ng mga Sa inyong sariling barangay, sa paanong paghahanda ang ginagawa ng
Halimbawa sa Bagong Aralin inyong barangay sa mga paparating o pagkatapos ng kalamidad?
D. Pagtalakay ng Bagong Pagsusuri sa panukalang Process Framework sa pagsasanib ng dalawang
Konsepto at Paglalahad ng approach sa pagbuo ng DRRM plan.
Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Pamprosesong Tanong:
Konsepto at Paglalahad ng *Anong bahagi ng framework makikita ang aktibong partisipasyon ng
Bagong Kasanayan #2 komunidad?
*Bakit mahalaga ang pastisipasyon ng komunidad sa ibat-ibang bahagi ng
pagbuo ng DRRM Plan?
*Saang bahagi nagkakaroon ng pagsasanib ang kaalamang local at
siyentipikong kaalaman?
*Magiging matagumpay kaya ang pagbuo ng DRRM Plan kung ang
gagamiting batayan sa STEP 3 ay ang mga siyentipikong kaalaman lamang?
Bakit?
*Ano ang mabubuo mong kongklusyon tungkol sa nararapat na approach sa
pagbuo ng DRRM Plan?
Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #3
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 15: My Idea Pad p .102
G. Paglalapat ng Aralin sa Bilang mag-aaral, paano kayo makakatulong sa ikatatagumpay ng DRRM
Pang-Araw-araw na Buhay Plan?
H. Paglalahat ng Aralin Saan nakasalalay ang katagumpayan ng balaking DRRM Plan?
I. A. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro.
B. Tanong sa Applikasyon
J. Karagdagang Gawain para Ibigay ang kahulugan ng Hazard Assessment.
sa Takdang Aralin at Anu-ano ang mga dapat bigyang pansin sa Pisikal at Temporal na katangian
Remediation ng Hazard?
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Teacher III

Iniwasto at Binigyan ng Pansin ni:

JOENAR H. BALUYUT, Ed,D.


Principal I
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
STA. ROSA INTEGRATED SCHOOL - HS
Sta. Rosa, Concepcion, Tarlac
Email Add: srishs.2019@gmail.com / Tel. No. (045)-606-3139

Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo sa


Asignatura: ARALING PANLIPUNAN- MGA KONTEMPORARYONG ISYU Antas 10
UNANG MARKAHAN
S.Y. 2019-2020

Petsa/Oras: July 15-19, 2019 (Day 3)


GRADE 10- DIAMOND (WTHF/10:45-11:45)
GRADE 10 – EMERALD (M9:45-10:45/T1:30-2:30/W7:30-8:30)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Pangnilalaman Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging
bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay:


Pagganap Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Nauuunawaan ang konsepto na may kaugnayan sa pagsasagawa ng
Pagkatuto CBDRRM Plan. AP10MHP-Ih-10
Mga Layunin Pagkatapos ng isang oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Nasusuri ang unang yugto ng CBDRRM plan sa pagharap sa mga hamong pangkapaligiran
2. Naiisa -isa ang mga pisikal na katangian ng hazard sa pagharap sa mga suliraning pangkapaligiran
3.
II. NILALAMAN Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng Community-Based Disaster Risk
Reduction and Management Plan
*Unang Yugto: Disaster Prevention and Mitigation
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng 3. Mga Pahina sa Teksbuk
Guro TG 108-109
2. Mga Pahina sa 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
Kagamitang Pang-Mag-aaral
LM 103-112
B. Iba pang Kagamitang Panturo : Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction paper
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Diagram ng DRRM Plan
Aralin at Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipasaayos sa mga mag-aaral ang DRRM Plan batay sa pagkakasunud-sunod
Aralin ng mga gawain o plano.
C. Pag-uugnay ng mga Anu-ano na bang mga kalamidad ang naranasan ng inyong barangay at
Halimbawa sa Bagong Aralin gaano kalawak ang naapektuhan nito?
D. Pagtalakay ng Bagong Pagpapaliwanag sa pagsasagawa ng DRRM Plan gamit ang concept mapping:
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
Unang
Yugto

Ikalawang
Yugto
DRRM
Plan
Ikatlong
Yugto
Ika-Apat
na Yugto
Sama-samang pagtalakay sa kahulugan ng Hazard Assessment.
Pagbibigay pansin sa Pisikal at Temporal na katangian nito.
Kahalagahan ng pag-unawa ng isang komunidad sa mga pisikal na katangian ng
hazard sa kanilang lugar.
E. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa dalawang mahalagang proseso sa pagsasagawa ng hazard
Konsepto at Paglalahad ng assessment.
Bagong Kasanayan #2 -Hazard Mapping
-Historical Profiling/Timeline of Events
Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #3
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 16: Hazard Assessment Map p. 107
G. Paglalapat ng Aralin sa Bilang mag-aaral,paano ka makatutulong sa isasagawang Hazard Assessment
Pang-Araw-araw na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga na may partisipasyon ng mga mamamayan ang paggawa ng hazard
assessment map?
I. A. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro.
B. Tanong sa Applikasyon
J. Karagdagang Gawain para Ibigay ang kahalagahan ng Vulnerability at Capacity Assessment (VCA)
sa Takdang Aralin at Ibigay ang mga katangian ng Vulnerability at Capacity Assessment.
Remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punong-guro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Inihanda ni:
JUNA CORAZON G. POBLACIO
Teacher III Iniwasto at Binigyan ng Pansin ni:
JOENAR H. BALUYUT, Ed,D.
Principal I

You might also like