You are on page 1of 24

GRADE 1 to 12 Paaralan Sta.

Rosa Integrated School- High School Department Antas 10


DAILY LESSON LOG Guro Juna Corazon G. Poblacio Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras July 25- 27, 2016 Markahan UNANG MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (July 25,2016) TUESDAY (July 26,2016) WEDNESDAY (July 27,2016)


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayang Pagganap

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto 1. Nasusuri ang kaugnayan ng alokasyon sa kakapusan at pangangailangan at kagustuhan.


2. Napapahalagahan ang paggawa ng tamang desisyon upang matugunan ang pangangailangan.
3. Nasusuri angmekanismo ng alokasyon sa iba’t-ibang sistemang pang – ekonomiya bilang sagot sa kakapusan.

II. NILALAMAN Aralin 4: Alokasyon


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahinasa Gabay ng pp. 33-38
Guro
2. Mga Pahinasa EKONOMIKS – Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral, pp. 50- 57
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Paggamit ng power point presentation bilang paglilinang sa aralin

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipasuri ang 4 na larawan sa pahina 51 upang mabuo ang hinahanap na salita at sagutin ang mga sumusunod na pamprosesong tanong:
at/o pagsisimula ng 1. Alin sa mga larawan ang nagtuturo sa iyo sa tamang sagot?
bagongaralin 2. Sa iyong palagay, ano ang ibig sabihin ng salitang nabuo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. `Pag-uugnay ng mga Ipagawa ang Gawain 2 sa LM pp. 51 – 52


halimbawa sa bagong aralin
Papiliin ang mga bata sa mga hanay ng salita sa ibaba ang angkop na kataga sa bawat larawan at isulat sa kahon ang sagot sa kahon ng ilalim ng bawat larawan.

D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng mga pamprosesong mga tanong:


konsepto at paglalahad ng 1. Ano ang iyong nagging batayan sa pagpili ng sagot sa Gawain #2
bagong kasanayan 2. Sa inyong palagay, ano ang ibig sabihin ng sistemang pang ekonomiya.?

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. PaglinangsaKabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-arawnabuhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para


satakdang-aralin at
remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80%
sapagtataya.

B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin.

D. Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation?
E. Alinsamgaestratehiyangpagtut
uroangnakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaran
asannasolusyunansatulong ng
akingsuperbisor?
G. Anongkagamitangpanturoanga
kingnadibuhonanaiskongibaha
gisamgakapwakoguro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. JunaCorazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras Aug. 29-31,2016/Sept.2-3,2016 Markahan UNANG MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (August 29,2016) TUESDAY(August 30,2016) WEDNESDAY(August 31,2016) THURSDAY(Sept.1,2016) FRIDAY(Sept.2,2016)


I. LAYUNIN

A. Pamantayan Pangnilalaman
National Heroes Day Sta. Rosa Barrio Fiesta General Practice for the upcoming INTRAMURALS AND
No Classes No Classes Intramurals 2016
AP Leaders and Dept. Head
Meeting at Division Office
SPORTS FEST 2016
B. Pamantayang Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mulasa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo

IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
A. Paghahabi sa layunin ng aralin

B. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

C. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungosa Formative
Assessment)
F. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay

G. Paglalahat ng Aralin

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

B. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.
C. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?

D. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo angnakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
F. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro
GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. JunaCorazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras September 5-9,2016 Markahan IKALAWANG MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (Sept.5,2016) TUESDAY(Sept.6,2016) WEDNESDAY(Sept.7,2016) THURSDAY(Sept.8,2016) FRIDAY(Sept.9,2016)


I. LAYUNIN

A. Pamantayan
Pangnilalaman  Mr. and Ms. Intramurals Pageant and Coronation
Checking and Recording of Test Papers Item Analysis Night
 Talent Portion
 Preparation

B. Pamantayang Pagganap

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mulasa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungosa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
G. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

H. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.

I. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?

J. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
K. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro

GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. JunaCorazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras September 12-16,2016 Markahan IKALAWANG MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (Sept.12,2016) TUESDAY(Sept.13,2016) WEDNESDAY(Sept.14,2016) THURSDAY(Sept.15,2016) FRIDAY(Sept.16,2016)


I. Layunin
A. Pamantayang National Holiday (Ramadan) Municipal Meet 2016 @ Municipal Meet 2016 @
Pagganap BSANHS BSANHS
SATURDAY (Sept. 17,2016)
Releasing of Cards
B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mulasa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin

B. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin
C.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
E.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungosa Formative Assessment)
F.Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay

G. Paglalahat ng Aralin

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

B.Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?

D. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
F.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro
GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. Juna Corazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa/ Oras September 19-23,2016 Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Pagtuturo) 9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (Sept.19,2016) TUESDAY(Sept.20,2016) WEDNESDAY(Sept.21,2016) THURSDAY(Sept.22,2016) FRIDAY(Sept.23,2016)


I. Layunin
A. Pamantayang  Naipapamalas ng mag – aaral ang pang-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand,supply at Sistema ng pamilihan bilang batayan sa
Pangnilalaman matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay – kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
B. Pamantayang Pagganap  Ang mga mag- aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalamansa ugnayan ng pwesa ng demand, supply at Sistema ng pamilihan bilang batayan sa
matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay – kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
C. Mga Kasanayan sa 1. Nailalapat ang kahulugan ng demand sa pang- araw-araw na pamumuhay ng bawat pamilya.
Pagkatuto 2. Nasusuri ang mga salik na nakakaapekto sa demand.
3. Matalinong nakapagpapasya sa pagtugon sa mga pagbabago ng salik na nakakaapekto sa demand.
II. NILALAMAN Yunit II
Aralin 1: Demand
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng pp. 80- 94
Guro
2. Mga Pahina sa EKONOMIKS – Araling Panlipunan Modyul para sa Mag – aaral, pp. 114 - 128
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kayamanan IV, pp.
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Itanong sa mga mag- aaral ang mga sumusunod:
at/o pagsisimula ng bagong aralin 1. Ano ang produksyon?
2. Anu – ano ang mga salik ng produksyon?
Upang higit na maging masaya at makabuluhan ang bahagi ng aralin simulang sagutan ang mga sumusunod sa pahina 112-113 at sagutin ang mga sumusunod na
pamprosesong tanong:
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa 1. Anu – ano ang ipinapahiwatig ng mga bubble thought?
sa bagong aralin 2. Anong konsepto sa ekonomiiks ang inilalarawan sa bubble thought?

C.Pagtalakay ng bagong Ayusin ang mga ginulong letra sa puzzle box sa pahina 113 upang maibigay ang hinihinging kasagutan sa mga gabay na tanong. Mataposa sagutan ang puzzle box ay sagutan
konsepto at paglalahad ng naman ang mga pamprosesong tanong:
bagong kasanayan #1 1. Anong salita ang nabuo mula sa unang hanay pababa?
2. Ano ang iyong paunang pagkaunawa sa salitang demand?

D.Pagtalakay ng bagong Pagkakaroon ng malayang talakayan na bibigyang diin ang ang mga sumusunod:
konsepto at paglalahad ng 1. Ipaliwanag ang konsepto ng demand at magbigay ng konkretong halimbawa.
bagong kasanayan #2 2. Ipakita ang 3 pamamaraan sa pagpapakita ng konsepto ng demand, ang demand schedule, demand curve at demand function.
3. Pagpapakita at pagpapaliwanag sa demand schedule, function at demand curve.
4. Pagbibigay ng halimbawa ng demand schedule, demand curve at demand function
5. Pag-iisa-isa ng mga salik na nakakaapekto sa demand maliban sa presyo
6. Bigyang diin ang mga paraan upang matalinong matugunan ang mga pagbabago sa mga salik na na nakakaapekto sa demand.
E.Paglinang sa Kabihasaan Pagkatapos ng malayang talakayan, itanong ang mga sumusunod:
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Anu-ano ang mga salik na nakakaapekto sa demand?
2. Alin sa mga salik ng demand ang makapagdudulot sa paggalaw ng demand curve?
3. Sa paglipat ng demand curve, paano naiiba ang salik na presyo sa iba pang salik?
4. Ano ang katangian na dapat taglayin ng isang mamimili sa pagtugon sa pagbabago sa mga salik ng demand?
F.Paglalapat ng aralin sa pang- Paano naipapakita ang demand sa pang araw – araw na pamumuhay?
araw-araw na buhay Paano mo mailalapat ang demand at konsepto nito nagyong papalapit ang kapaskuhan sa Pilipinas?

G. Paglalahat ng Aralin Tinalakay sa araling ito ang konsepto ng demand, ang ugnayan ng demand sa presyo at ang mga salik na nakakaapekto dito. Mahalaga ang masusing pagsusuri ng
demand. Ito ang nagiging bayatan ng isang konsyumer sa pagkakaroon ng matalinong desisyon sa pagkonsumo ng produkto at serbisyo at maaaring makatulong upang sumigla
ang ekonomiya tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
J. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang pahina 123- 124. Gawain 9 at Gawain 10

K. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA Kumpletuhin ang mga katawagan at konseptong tinutukoy ng sumusunod na pangungusap. Isulat ang mga tamang letra sa patlang upang mabuo ang salita. P. 118

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

B.Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?

D. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
F.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro
GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. JunaCorazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras January 23-27,2017 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (Jan.23,2017) TUESDAY(Jan.24,2017) WEDNESDAY(Jan.25,2017) THURSDAY(Jan.26,2017) FRIDAY(Jan.27,2017)


I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga sector ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito sa harap ng mga hamon at puwersa tungo sa pambansang
Pangnilalaman pagsulong at pag-unlad.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sector ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito tungo sa
pambansang pagsulong at pag-unlad.

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto 1. Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan sa pambansang kaunlaran.
2. Nasisiyasat ang mga palatandaan ng pambansang kaunlaran.

II. NILALAMAN Yunit IV


Aralin 1: Mga Sektor Pang-ekonomiya at mga Patakarang Pang-Ekonomiya Nito

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
pp.234-252
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
pp.340-357
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina saTeksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation
Mga Larawan

V. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan sa pahina 340-341 at Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan sa pahina 340-341 at
at/o pagsisimula ng bagong aralin hayaan sila na bigyan ng angkop at mala-teleseryeng pamagat ang NSBI Meeting @ A.D. Jimenez hayaan sila na bigyan ng angkop at mala-teleseryeng pamagat ang
mga ito batay sa kanilang pagsusuri. Gamitin ang mga Elementary School mga ito batay sa kanilang pagsusuri. Gamitin ang mga
pamprosesong tanong sa pagtalakay ng Gawain 1. pamprosesong tanong sa pagtalakay ng Gawain 1.
Mula sa Gawain 1, atasan ang mga mag-aaral na bumuo ng isang Mula sa Gawain 1, atasan ang mga mag-aaral na bumuo ng isang
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa triad. Bigyan sila ng sapat na oras upang magkaroon ng isang maliit triad. Bigyan sila ng sapat na oras upang magkaroon ng isang
sa bagong aralin na pangkatang talakayan tungkol sa mga nakita sa larawan. maliit na pangkatang talakayan tungkol sa mga nakita sa larawan.
Ipatukoy ang pagkakaiba ng mga ito gamit ang speech balloon. Pp. Ipatukoy ang pagkakaiba ng mga ito gamit ang speech balloon. Pp.
341-342 341-342
C.Pagtalakay ng bagong
Atasan ang mga mag-aaral na basahin at suriin ang mga nilalaman Atasan ang mga mag-aaral na basahin at suriin ang mga nilalaman
konsepto at paglalahad ng
ng dayagram na “ power thinking” sa p.344 ng dayagram na “ power thinking” sa p.344
bagong kasanayan #1
D.Pagtalakay ng bagong
Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na tanong batay Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na tanong batay
konsepto at paglalahad ng
sa kanilang binasang teksto sa p.345 sa kanilang binasang teksto sa p.345
bagong kasanayan #2
E.Paglinang sa Kabihasaan Sa tulong Venn diagram, ilahad ang pagkakamukha at pagkakaiba
Sa tulong Venn diagram, ilahad ang pagkakamukha at pagkakaiba
(Tungosa Formative Assessment) ng pagsulong at pag-unlad, Matapos nito ay itanong ang mga
ng pagsulong at pag-unlad, Matapos nito ay itanong ang mga
sumusunod:
sumusunod:
1. Ano ang kaibahan ng pagsulong sap ag-unlad?
1.Ano ang kaibahan ng pagsulong sap ag-unlad?
2. Maaari bang magkaroon ng pagsulong kahit walang pag-
2. Maaari bang magkaroon ng pagsulong kahit walang pag-unlad?
unlad?
Maaari bang magkaroon ng pag-unlad kahit walang pagsulong?
Maaari bang magkaroon ng pag-unlad kahit walang pagsulong?
F.Paglalapat ng aralin sa pang- Tanungin sa mga mag-aaral: Tanungin sa mga mag-aaral:
araw-araw na buhay 1. Paano mo mapapaunlad ang iyong sarili sap ag-aaral? 1.Paano mo mapapaunlad ang iyong sarili sap ag-aaral?
Paano mo isusulong ang iyong sarili upang maging matagumpay sa Paano mo isusulong ang iyong sarili upang maging matagumpay
buhay? sa buhay?
G. Paglalahat ng Aralin 1. Ano ang kahulugan ng pagsulong at pag-unlad? 1. Ano ang kahulugan ng pagsulong at pag-unlad?
2. Anu-ano ang mga palatandaan ng isang maunlad na bansa? 2. Anu-ano ang mga palatandaan ng isang maunlad na bansa?
L. Pagtataya ng Aralin Sagutin Gawain 9 sa pahina 350 mula sa Modyul ng mag-aaral. Sagutin Gawain 9 sa pahina 350 mula sa Modyul ng mag-aaral.
M. Karagdagang Gawain para sa
Sagutin Gawain 10 sa pahina 350 mula sa Modyul ng mag-aaral. Sagutin Gawain 10 sa pahina 350 mula sa Modyul ng mag-aaral.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA Sagutin Gawain 11 sa pahina 351 mula sa Modyul ng mag-aaral. Sagutin Gawain 11 sa pahina 351 mula sa Modyul ng mag-aaral.
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

B.Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?
D. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
F.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro
GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. JunaCorazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras January 23-27,2017 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (Jan.30,2017) TUESDAY(Jan.31,2017) WEDNESDAY(Feb.1,2017) THURSDAY(Feb.2,2017) FRIDAY(Feb.3,2017)


I. Layunin
C. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga sector ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito sa harap ng mga hamon at puwersa tungo sa pambansang
Pangnilalaman pagsulong at pag-unlad.
D. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sector ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito tungo sa
pambansang pagsulong at pag-unlad.

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto 1. Napapahalagahan ang sama-samang pagkilos ng mamamayang Pilipino para sa pambansang kaunlaran.
2. Nakapagsasagawa ng isang pagpaplano kung paano makapag-ambag bilang mamamayan sa pag-unlad ng bansa.

II. NILALAMAN Yunit IV


Aralin 1: Mga Sektor Pang-ekonomiya at mga Patakarang Pang-Ekonomiya Nito

III. KAGAMITANG
PANTURO
B. Sanggunian
2. Mga Pahina sa Gabay ng
pp.234-252
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
pp.340-357
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina saTeksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation
Mga Larawan

VI. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang pinagkaiba at
at/o pagsisimula ng bagong aralin pinagkahalintulad ng pagsulong
Ipaulat sa bawat mag-aaral ang
at pag-unlad? Releasing of Cards
nagawang campaign slogan
Anu-ano ang mga salik upang
matamo ang pag-unlad?
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
C.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
E.Paglinang sa Kabihasaan Performance Task #1: Performance Task #1:
(Tungosa Formative Assessment) Pagsulat ng campaign islogan Pagsulat ng campaign islogan
kung papaano makapag- Gawain 17 at 18 p. 357-358 Gawain 17 at 18 p. 357-358 kung papaano makapag-
aambag sap ag-unlad ng bansa aambag sap ag-unlad ng bansa
bilang mabuting mamamayan. bilang mabuting mamamayan.
F.Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
G. Paglalahat ng Aralin
N. Pagtataya ng Aralin
O. Karagdagang Gawain para sa Hatiin ang klase sa 4 na pangkat Hatiin ang klase sa 4 na
takdang-aralin at remediation bigyan ang bawat pangkat ng pangkat bigyan ang bawat
Gawain pangkat ng Gawain
Role playing- unang pangkat Role playing- unang pangkat
Jingle-ikalawang pangkat Jingle-ikalawang pangkat
Interpretative dance-ikatlong Interpretative dance-ikatlong
pangkat pangkat
Pantomime-ikapat na pangkat Pantomime-ikapat na pangkat
Gamiting batayan ang rubric sa Gamiting batayan ang rubric sa
pagtatanghal na gaganapin sa pagtatanghal na gaganapin sa
Pebrero 6,2017. Pebrero 6,2017.
V. MGA TALA
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

B.Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?

D. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
F.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro
GRADE 1 to 12 Paaralan Sta. Rosa Integrated School- High School Department Antas 10
DAILY LESSON LOG Guro Gng. JunaCorazon G. Poblacio Asignatura Araling Panlipunan
(Pang-araw-arawna Tala saPagtuturo) Petsa/ Oras January 23-27,2017 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
9:45-10:45 / 3:00-4:00

MONDAY (Feb.6,2017) TUESDAY(Feb.7,2017) WEDNESDAY(Feb.8,2017) THURSDAY(Feb.9,2017) FRIDAY(Feb.10,2017)


I. Layunin
E. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga sector ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito sa harap ng mga hamon at puwersa tungo sa pambansang
Pangnilalaman pagsulong at pag-unlad.
F. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sector ng ekonomiya at mga patakarang ekonomiya nito tungo sa
pambansang pagsulong at pag-unlad.

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto 1. Napapahalagahan ang sama-samang pagkilos ng mamamayang Pilipino para sa pambansang kaunlaran.
2. Nakapagsasagawa ng isang pagpaplano kung paano makapag-ambag bilang mamamayan sa pag-unlad ng bansa.

II. NILALAMAN Yunit IV


Aralin 1: Mga Sektor Pang-ekonomiya at mga Patakarang Pang-Ekonomiya Nito

III. KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian
3. Mga Pahina sa Gabay ng
pp.234-252
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
pp.340-357
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina saTeksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation
Mga Larawan

VII. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang pinagkaiba at
at/o pagsisimula ng bagong aralin pinagkahalintulad ng pagsulong
Ipaulat sa bawat mag-aaral ang
at pag-unlad? Releasing of Cards
nagawang campaign slogan
Anu-ano ang mga salik upang
matamo ang pag-unlad?
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
C.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
E.Paglinang sa Kabihasaan Performance Task #1: Performance Task #1:
(Tungosa Formative Assessment) Pagsulat ng campaign islogan Pagsulat ng campaign islogan
kung papaano makapag- Gawain 17 at 18 p. 357-358 Gawain 17 at 18 p. 357-358 kung papaano makapag-
aambag sap ag-unlad ng bansa aambag sap ag-unlad ng bansa
bilang mabuting mamamayan. bilang mabuting mamamayan.
F.Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
G. Paglalahat ng Aralin
P. Pagtataya ng Aralin
Q. Karagdagang Gawain para sa Hatiin ang klase sa 4 na pangkat Hatiin ang klase sa 4 na
takdang-aralin at remediation bigyan ang bawat pangkat ng pangkat bigyan ang bawat
Gawain pangkat ng Gawain
Role playing- unang pangkat Role playing- unang pangkat
Jingle-ikalawang pangkat Jingle-ikalawang pangkat
Interpretative dance-ikatlong Interpretative dance-ikatlong
pangkat pangkat
Pantomime-ikapat na pangkat Pantomime-ikapat na pangkat
Gamiting batayan ang rubric sa Gamiting batayan ang rubric sa
pagtatanghal na gaganapin sa pagtatanghal na gaganapin sa
Pebrero 6,2017. Pebrero 6,2017.
V. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

B.Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawasaaralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa remediation?

D. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking superbisor?
F.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JUNA CORAZON G. POBLACIO


Guro sa Araling Panlipunan
Binigyang Puna ni:

ROSALINA R. TIAMZON
Punong- Guro

You might also like