Professional Documents
Culture Documents
Department of Education
REGION 4A CALABARZON
DIVISION OF CALAMBA CITY
BUNGGO NATIONAL HIGH SCHOOL
BUNGGO, CALAMBA CITY, LAGUNA
I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng
B. Pamantayan sa Pagganap
kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
C. Pamantayan sa Pagkatuto / Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating –heograpiko:
MELCS Silangang Asya,Timog-Silangang Asya, Timog-Asya, Kanlurang Asya.
II. NILALAMAN
Paksa A. Katangiang Pisikal ng Asya (Konsepto ng Asya)
III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian Manwal ng Guro Ph. 24-33
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Ph. 11-14
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Asya : Pag-usbong ng Kabihasnan. Pahina 2-5. Mate,Balonso, Agno,Tadena.
Mag-aaral Vibal Publishing House
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Mapa ng daigdig, mapa ng Asya , metacards, mga larawan
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Manwal ng Guro Ph. 24-33
IV. PAMAMARAAN
A. Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng mga sumusunod:
Pulitika
B. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Lunsaran: Decoding Letters behind the numbers. Maaaring magbigay ng ilang
at/o Pagsisimula ng Bagong kaugnay na tanong.
Aralin
_ _ _ _
1 19 25 1
H. Paglalapat sa Aralin sa Pang- Sa anu-anong mga kaganapan o mga bagay a sa kasalukuyan nakikilala ang Asya?
araw-araw na Buhay
I. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalagang pag-aralan ang Asya?
J. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng pahayag ukol sa naunang kaalaman tungkol sa kontinente ng Asya,
sa pisikal na katangian nito, at ang naging pag-ayon ng tao rito sa pamamagitan
ng Cloud Call Out
a. Greek
b. Aegean
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
Inihanda ni:
RYAN A. FERNANDEZ
Teacher I
Sinuri ni:
EUFEMIA S. PANGANIBAN
Head Teacher I
Binigyang-pansin:
SUSANA M. ALCANTARA
Principal 1