You are on page 1of 3

GRADE _7__ Paaralan Baitang/Antas Markahan UNANG MARKAHAN

DAILY LESSON Guro Asignatura ARAL.PAN 7


PLAN Petsa/Oras SESYON Ikaapat na Linggo Unang Araw

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran ng tao sa paghubog ng sinaunang
(Content Standard) kabihasnang Asyano
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-ugnay sa bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
I. LAYUNIN

(Performance Standard) sinaunang kabihasnang Asyano


C.Kasanayang
Nakagagawa ng profile ng heograpiya ng Asya
Pampagkatuto(Learning
AP7HAS-Id- 1.4
Competencies)
Layunin (Lesson Objectives)

Knowledge Natutukoy ang epekto ng katangian pisikal ng Asya/lugar sa pag-unlad ng kabihasnang Asyano;

Skills Nakagagawa ng sariling profayl sa sariling lugar /barangay;

Napahahalagahan ang kapaligirang pisikal na tinitrahan


Attitude
II. NILALAMAN (Subject Matter/Lesson) Ang Katangiang Pisikal ng mga Rehiyon sa Asya

Mapa ng Asya, Laptop, Cartolina, pentel pen, crayons


III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Kagamitang Panturo

B. Mga Sanggunian (Source) ASYA: PAGKAKAISA SA GITNA NG PAGKAKAIBA

1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Teachers Guide pahina 75
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Modyul para sa Mag-aaral pahina28 - 35
Pangmag-aaral

A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o


IV. PAMAMARAAN

pagsisimula ng bagong aralin Ihambing ang kalagayan ng katangiang pisikal ng bawat rehiyo sa Asya.
B..Paghahabi sa layunin ng aralin Pangkatang Gawain. Hatiin sa tatlong pangkat ang buong klase.Bawat pangkat ay magpapakita ng halimbawa ng
eco-tourism campaign ng sariling barangay.Ilalahad ito ayon sa nakatakdang gawain.(Rubrics-depende sa Guro)
Unang Pangkat- Slogan Ikatlong Pangkat- Poster
Ikalawang Pangkat – Advertisment
Bahagihan ng bawat pangkat.
Ano ang natutunan ninyo mula sa ipinakita ng bawat pangkat?
Taglay ang iyong kaalaman sa aralin, ikaw ay magsasagawa ng komprehensibong paglalarawan ng mga salik
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa pangheograpiya ng Asya, ang kaibahan ng Asya sa iba pang mga kontinente sa daigdig, at ang kontribusyon ng
bagong aralin
pisikal ng kapaligiran sa pagbuo ng kabihasnan ng mga Asyano.

Profayl ng Asya/ Gagawa ng sariling profayl ng iyong barangay. Rubriks sa Profayl ng Asya (Depende sa
Guro)

D.Pagtatalakay ng bagong konsepto Gumawa ng pangkalahatang profayl pangheograpiya ng Asya. Lapatan ito ng masining na lay-out o gawin sa
at paglalahad ng bagong kasanayan anumang malikhaing pamamaraan tulad ng sa facebook upang maging kaaya-aya ito sa mga babasa nito.
#1 Kung walang kakayahang gumamit ng computer o kaya’y hindi available ito, ang profayl ay maaaring gawin sa short
bond paper.

E.Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
(PROCEDURES)

F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


Paano nakaaapekto ang katangiang pisikal ng inyong lugar sa pag-unlad ng mga mamayan nito?
sa Formative Assessmen)
Ngayong may kaalaman ka na sa katangiang pisikal ng Asya pati na iyong lugar, paano mo ito maibabahagi sa iba?
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw- Karapatdapat mo ba’ng ibahagi ang iyong kaalamang ito? Bakit?
araw na buhay

Ang 3 mahahalagang aral na aking natutunan tungkol sa katangiang pisikal ng Asya ay


1. _________________________________
H.Paglalahat ng Aralin
2. _________________________________
3. _________________________________
Sumulat ng reflection journal tungkol sa katangiang pisikal ng Asya na pinamagatang “Pagtingin, Pagtanaw at
I.Pagtataya ng Aralin Pagnilay”. Isulat dito ang iyong mga iniisip at saloobin upang masukat ang mga kaalaman tungkol sa aralin.

J.Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation Pah. Photo Essay AP7Modyul Pah. 35
Gamit ang iyong cellular pah.one o digital camera, kuhanan mo ng larawan ang anumang makikita mo sa paligid na
nagpapakita ng paraan ng paggamit ng tao sa likas na yaman. Sakaling walang cellular phone o digital camera,
maaari mo ring iguhit ang mga larawan . Kakailanganin mo ng tatlong iba’t ibang larawan ngunit magkakaugnay at
nagpapakita ng isang istorya o tema. Matapos nito’y susulat ka ng isang sanaysay na iinog sa paksang “Ano ang
kontribusyon ng likas na kapaligiran sa gawaing pangkabuhayan ng tao?” Ang sanaysay ay dapat na may
kaugnayan rin sa mga larawan.
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan?
V. Pagninilaynilay Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:

JESILA D. CANCIO

You might also like