You are on page 1of 3

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7

Unang Markahan : Katangiang Pisikal ng Asya, Konsepto ng Asya


Aralin Bilang 1

Date: June 03, 2019 Time: 12:30-01:30 G7-Narra


01:30-02:30 G7-Yakal

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at


Pangnilalaman tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

B. Pamantayan sa Nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao


Pangganap sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Naipaliliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating heograpiko:
Silangang Asya, Timog Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Asya at
Hilagang Asya/Gitnang Asya
P7HAS-Ia-1.1
1. Natatalakay ang mga batayan sa paghahating pang heograpiko ng mga
C. Kasanayan sa
rehiyon sa Asya (katangiang pisikal, kultural, historikal at pulitikal)
Pagkatuto
2. Nagagamit ang mapa sa pagtukoy ng lokasyon ng mga rehiyong
heograpikal sa Asya at mga hangganan nito
3. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagtukoy sa hangganan ng bawat
rehiyon na sakop ng Asya

II. NILALAMAN Ang Kontinente ng Asya: Batayan ng Rehiyong Heograpikal ng Asya


III. KAGAMITANG
PANTURO Asya: Pag-usbong ng Kabihasnan, pp. 5-7
A. Sanggunian
B. Iba pang
Kagamitang mapa ng Asya, laptop, tv,manila paper
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang kaugnayan ng kapaligiran sa pag-unlad ng kabihasnang
A. Balik Aral sa mga
Asyano? Ipaliwanag.
unang natutuhan
Photo Suri
Suriin ang ipinakikita ng larawan.

B. Paghahabi sa layunin
ng aralin (Pagganyak)

http://tinyurl.com/hmmstx7

Mga Gabay na Tanong:


C. Pag- uugnay ng mga
1. Batay sa ipinakitang larawan, ano ang nais ipahiwatig nito?
halimbawa sa bagong
Ipaliwanag..
aralin
2. Ano ang kaugnayan nito sa paksang ating tatalakayin?
( Presentation)
Pagpapakita ng mapa ng Asya

D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bago ng
kasanayan No I
(Modeling)

https://tinyurl.com/yagos25e

Gamit ang mapa tukuyin ang lokasyon ng mga rehiyong heograpikal sa


Asya at mga hangganan nito

Pangkatang Gawain:
Pagpapangkat sa mga mag-aaral sa apat (4) upang talakayin ang mga
batayang ginagamit sa paghahating pang heograpiko, ang bawat pangkat
ay bibigyan ng kani-kanilang paksang tatalakayin.
Unang Pangkat: Katangiang Pisikal (Heograpika)
Ikalawang Pangkat: Kultural
Ikatlong Pangkat: Pulitikal
Ikaapat na Pangkat: Historikal
Aatasan ang mga mag-aaral na magtutulong tulong gamit ang nasaliksik
na impormasyon hinggil sa napatalagang paksa na binubuo ng unang
bahagi na tumutukoy sa kahulugan, ikalawang bahagi na pagbibigay
halimbawa at ikatlong bahagi ay ang kahalagahan ng paksang tinalakay.
Ito ay isasagawa sa loob ng 10 minuto at pag uulat na hindi lalampas sa 5
minuto. Gagamit ng rubriks sa pagmamarka
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Rubriks
paglalahad ng bagong Indikador Iskor
kasanayan No. 2. Organisasyon ng aralin
( Guided Practice) Lohikal na presentasyon ng datos
Paggamit ng balangkas ng aralin at mga
visual aid
Modulated ang boses
Pagsagot sa mga tanong at pagbubuod
KABUUANG ISKOR

Katumbas na Interpretasyon
Iskala Katumbas na Interpretasyon Kabuuang Iskor
5 magaling 21-25
4 lubhang kasiya-siya 16-20
3 kasiya-siya 11-15
2 hindi gaanong kasiya-siya 6-10
1 dapat pang linangin 1-5

F. Paglilinang sa
1. Isa-isahin ang mga rehiyon sa Asya.
Kabihasan
2. Paano isinagawa ang paghahating rehiyonal nito?
(Tungo sa Formative
3. Sa inyong palagay, nararapat bang gamiting batayan ang
Assessment)
ganitong pamamaraan sa paghahati?
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin
Sa inyong palagay, bakit mahalagang matukoy at malaman ang
sa pang araw araw na
hangganan ng isang teritoryo? Ipaliwanag.
buhay
Paano makatutulong sa mga Asyano ang hangganan ng teritoryo?
(Application/Valuing)
1. Paano nakatutulong ang paggamit ng mapa sa paghahanap ng lokasyon
H. Paglalahat ng Aralin sa mundo?
(Generalization) 2. Naging mahalaga ba ang papel na ginampanan ng mga heograpo sa
paghahati na mga teritoryong pangrehiyon? Patunayan.
Panuto: Tukuyin at isulat ang wastong sagot na inilalarawan sa bawat
bilang.
1. Tawag sa kabundukang bumabaybay sa Rusya at naghihiwalay sa
Europa mula sa Asya (Kabundukang Ural)
I. Pagtataya ng Aralin 2. Ang kontineneteng may pinakamalawak na lupaing sakop sa daigdig
(Asya)
3. Katumbas ng kontinenteng ito ang pinagsama samang lupain ng North
Amerika, South Amerika at Australia.(Asya)
4. Tawag sa pinakamalaking dibisyon sa daigdig (kontinente)
5. Tawag sa mga guhit na bumabagtas sa Silangan at Kanluran (latitude)
J. Karagdagang gawain Ano ano ang mga bansang bumubuo sa bawat rehiyon sa Asya.
para sa takdang aralin Sanggunian: Asya, Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, pp. 16
(Assignment)

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

LAARNIE D. BACONGALLO ANGELO B. MANALO


Teacher I Principal

You might also like