You are on page 1of 4

Paaralan: Jose Feliciano Meñez Memorial National High School

Pang araw-araw na tala sa Pagtuturo Guro: Jenny N. Gomez


Petsa/Oras: June 4-8/3 oras

I. LAYUNIN Lunes(June 4)
A. Pamantayang Pangkaalaman Ang mga mag-aaral ay: naipamamalas ng mag-aaral ang pag-uanawa sa ugna
asyano.
Ang mga mag-aaral: malalim na nakapag-uugnay sa bahaging ginagampanan
B. Pamantayan sa Pagganap asyano.
1. Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabih
2. Naipaliliwanag ang konsepto ng asya tungo sa paghahatin
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto asya;Hilagang/Gitnang Asya. (AP7HAS-Ia-1.1)

II. NILALAMAN Aralin 1: Katangiang


KAGAMITANG PANTURO Modyul sa pagkatuto, Pu
1. Pahina sa Gabay 23-33
2. Pahina sa LM 18-Nov
III. PAMAMARAAN
Ano ang katangiang pisikal ng asya bilang isang
A. Balik-aral kontinente?

Nakabuo ang mga mag-aaral ng sariling


pagtataya ukol sa progreso ng kanilang
B. Paghahabi ng Layunin kaalaman tungkol sa kapaligirang pisikal ng asya.

Gawain 1: Loop a word-mula sa kroossalita ay


susubukan ng mga mag-aaral na hanapin sa
C. Pag- uugnay ng halimbawa anumang direksiyon, ang salita na tinutukoy sa
bawat bilang.

Mula sa mga salitang nahanap at naitala,


hihikayatin ng guro ang mga mag-aaral na
hamunin ang kanilang kakayahang gumawa ng
sariling konsepto. (Magbibigay ng halimbawa
ang guro upang lubos na maintindahan ng mag-
aaral ang ipinagagawa.)Matapos itong gawin ay
magkakaroon ng malayang talakayan. Gwain 2:
D. Pagtatalakay ng Konsepto Pasyalan Natin- isasagawa ang malayang
talakayan sa pamamagitan ng pamrosesong
tanong na ibibigay ng guro.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto


F. Paglinang ng kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Gawain 3: Pag-akyat Tungo sa Pag-Unlad

IV. Takdang Aralin


V. MGA TALA
A. Bilang ng mag aaral na nakakkuha ng
80%
B. Bilang ng mag aaral na
nangangailangan ng remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin ang estratehiyang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang naranasan
G. Anomg kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
orial National High School Baitang: Grade 09-St. Anthony
Asignatura: Araling Panlipunan 07
Markahan: Unang Markahan

Miyerkules (June 6) Biyernes (June 8)


s ng mag-aaral ang pag-uanawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunan kabihasnang

pag-uugnay sa bahaging ginagampanan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang

tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang asyano. (AP7HAS-Ia-1)


g konsepto ng asya tungo sa paghahating-heograpiko: Silangang asya;Timog Silangang asya; Timog
S-Ia-1.1)

Aralin 1: Katangiang Pisikal ng Asya


Modyul sa pagkatuto, Puzzle, Cloud Call out
23-33
18-Nov

Pagbibigay ng ilang katangian ng kontinente ng


Asya ayon sa nakaraang talakayan.

Matutuhan at maunawaan ang mahalagang kaisipan tungkol sa katangiang pisikal ng asya bilang
isang kontinente.

Gawain 4: Asya: LIKE-ang gawaing ito ay


naglalayong ipakita sa pamamagitan ng video
ang pisikal na kapaligiran ng asya samantala
kung hindi available ang kagamitan para
mapanood ang video ay maaaring basahin
angteksto para sa mahalagang kaalaman tungkol
sa kontinente ng asya.
Pagpapagawa ng graphic organizer upang
mahimay ang mahahalagang detalye ng
pisikalna katangian ng asya.Ipatukoy sa mapa
ang mga bansang nabibilang dito.

Gamitin ang talahanayan sa pahina 17 ng inyong


modyul upang hingin ang reksyon ng mga mag-
aaral sa sukat ng mga kontinente sa
mundo.Gamitin din ang pie chart at mapa
upang mapalawig an talakayan.

May epekto kaya ang lawak,hugis o anyo at


kinaroroonan nito sa mga taong naninirahan
dito?

Pagsagot sa pamprosesong tanong na inihanda


ng guro.

You might also like