You are on page 1of 6

Paaralan

Antas:
: Emilia P. Ligon High School 7
DAILY Asignatu ARALING
LESSON Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ
ra: PANNLIPUNAN
PLAN Petsa at Markaha UNANG MARKAHAN
Oras: n:

LUNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog
ng sinaunang kabihasnang Asyano

B. Pamantayan sa Pagaganap Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa


paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng
(Isulat ang code ng bawat kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima, at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands,
kasanayan) desert, tropical forest, mountain lands). AP7HAS-Ib-1.2
II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba 2014 pp. 19-25
Pang-Mag-aaral Asya: Pag-usbong ng Kabihasnan 2008, pp.18-32
Asya: Noon Ngayon at sa Hinaharap 2000 pp. 5-7, 13-18.
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ng iba’t-ibang anyong lupa at tubig, mapa ng asya (mapa ng bawat rehiyon ng
Asia ) globo , laptop, projector, usb, monitor ..
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
*Pagbabalik-aral sa nakaraan leksyon.
at/o pagsisimula ng bagong
*Batay sa leksyon nating natalakay, may kaugnayan ba ang kapaligirang pisikal sa paghubog
aralin
ng kultura at pamumuhay ng mga Asyano? Ipaliwanag ang sagot.
*Naalala nyo pa ba ang mga batayang pangheyograpiko sa paghati sa Asya sa Ibat-ibang
rehiyon? Anu-ano ang mga ito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayong araw dagdagan natin ang ating mga kaaalaman sa kapaligirang pisikal ng Asya.
C. Pag-uugnay ng mga *Pagpapakita ng mga larawan sa mga mag-aaral (sa pamamagitan ng powerpoint o
halimbawa sa bagong aralin pagpaskil ng mga larawan sa pisara batay sa daloy ng pagtatalakayan.
*Nakikita nyo ba ang kaibahan ng mga nasa larawan? Anu-ano ang mga kaibahan ang
nakita nyo?
D. Pagtatalakay ng bagong
Pagtatalakay sa katangian kapaligirang pisikal ng Asya katulad ng kinaroroonan, hugis,
konsepto at paglalahad ng
sukat, anyo,(anyong lupa, anyong tubig).
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Ang lahat na mga katangiang pisikal na ating natalakay ngayong araw tulad ng anyong lupa,
(Tungo sa Formative anyong tubig at klima ay may kaugnayan sa pamumuhay ng mga tao, lalong lalo na sa
Assessment) kanilang mga gawi at kultura.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay Ano ang pangunahing hanapbuhay ng mga tao na nakatira sa tabing dagat? Sa Kapatagan?

H. Paglalahat ng Arallin May kaugnayan ba ang kapaligiran sa pamumuhay ng mga Asyano? Ipaliwanag.
I. Pagtataya ng Aralin
Katangiang Pisikal ng Asya Gumawa ng retrieval chart na nagpapakita ng nga
datos tungkol sa kinaroroonan, sukat anyong
Mga Rehiypn Kinaroroonan Sukat Anyong Lupa Anyong Tubig
tupa at anyong tubig ng bawat rehiyon ng asya..
Hilagang Asya
Kanlurang Asya
Silangang Asya
TimogAsya
Timog Silangang Asya
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation Magsaliksik tungkol sa Vegetation Cover ng Asya at mga uri nito

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI
Paaralan
Antas:
: Emilia P. Ligon High School 7
DAILY Asignatu ARALING
LESSON Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ
ra: PANNLIPUNAN
PLAN Petsa at Markaha UNANG MARKAHAN
Oras: n:

LUNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog
ng sinaunang kabihasnang Asyano
B. Pamantayan sa Pagaganap Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng
(Isulat ang code ng bawat kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima, at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands,
kasanayan) desert, tropical forest, mountain lands). AP7HAS-Ib-1.2
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba 2014 pp. 19-25
Pang-Mag-aaral Asya: Pag-usbong ng Kabihasnan 2008, pp.18-32
Asya: Noon Ngayon at sa Hinaharap 2000 pp. 5-7, 13-18.
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
A. Iba pang Kagamitang Chalk, Pisara, Batayang Aklat. laptop. projector, mga larawan ng iba’t-ibang vegetation
Panturo cover.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Anu-ano ang mga leksyon na natutunan ninyo sa aralin natin kahapon?
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
-Magpakita ng larawan ng iaba’t-ibang vegetation cover.
C. Pag-uugnay ng mga -Batay sa inyong pagsaliksik kahapon tungkol sa vegetation cover, ang uri ng vegetation
halimbawa sa bagong aralin cover ang nasa larawan?
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong . Pagtatalakay sa katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng
konsepto at paglalahad ng “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands, desert, tropical forest, mountain lands.)
bagong kasanayan #2 Klima at mga katangian nito.
F. Paglinang sa Kabihasan -May kaugnayan ba ang vegetation
(Tungo sa Formative Cover sa pamumuhay ng mga Asyano?
Assessment) -Bakit paiba-iba ang vegetation Cover ng bawat rehiyon ng Asya?
-May kaugnayan baa ng vegetation Cover sa mga klima na ating natalakay?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ang mga uri ng vegetation cover ay biyaya ng kalikasan sa tao. Ang uri nito ay naayun sa
klima ng baawat lugar.
I. Pagtataya ng Aralin Magpagawa uli ng Retrieval Chart na nagpapakita/naglalarawan ng vegetation cover at
klima ng Asya

Katangiang Pisikal ng Asya

Mga Rehiyon Vegetation Cover Klima


Hilagang Asya
Kanlurang Asya
Silangang Asya
Timog Asya
Timog Silangang asya
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI
Paaralan
Antas:
: Emilia P. Ligon High School 7
DAILY Asignatu ARALING
LESSON Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ
ra: PANNLIPUNAN
PLAN Petsa at Markaha UNANG MARKAHAN
Oras: n:

LUNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog
ng sinaunang kabihasnang Asyano
B. Pamantayan sa Pagaganap Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng
(Isulat ang code ng bawat kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima, at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands,
kasanayan) desert, tropical forest, mountain lands). AP7HAS-Ib-1.2
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba 2014 pp. 19-25
Pang-Mag-aaral Asya: Pag-usbong ng Kabihasnan 2008, pp.18-32
Asya: Noon Ngayon at sa Hinaharap 2000 pp. 5-7, 13-18.
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Chalk, Pisara, Batayang Aklat. laptop. projector, mga larawan ng iba’t-ibang vegetation
cover.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin *Pagbabalik- aral sa nagdaang leksyon.
at/o pagsisimula ng bagong *Anu-ano ang mga uri ng vegetation cover na matatagpuan sa Asya?
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit kaya iba ang kulay ng balat ng mga Arabo kaysa sa mga Pilipino?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin Maari nating maiugnay iyan sa uri ng klima at kinaroroonan ng kanilang lugar

D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pagpatuloy sa pagtatalakay sa uri ng vegetation Cover, klima ng Asya at mga uri nito.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Gawin ang nasa Gawain 5 sa pahina 25 ng batayang aklat.Asia’s vegetation Cover data
chronicle.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit.
Panuto: Kumuha ng isang kapat (1/4) na papel at sagutin ang sumusunod na tanong. Titik
lamang ang isusulat.
1.. Alin sa mga sumusunod ang hindi kabilang sa mga salik pangheyograpiya na nagpapakita
ng katangiang pisikal ng asya.
a) Anyong lupa, anyong tubig. b) klima
c) likas na yaman d) vegetation cover.

2. Si Berto ay may takdang aralin sa Araling Panlipunan.Ipinasaliksik sa kanila ang mga


anyong lupa at ipinalarawan ang katangian ng bawat anyo. Kung ikaw si Berto paano mo
ilalarawan ang archipelago o kapuluan.
a) lupa na napapaligiran ng tubig
b) Ang steppe ay binubuo ito ng mga pulo
c) medyo malawak na kalupaan na bulubundukin
d) ang kapatagan sa ibabaw ng bundok.

3. Ang savanna ay uri ng vegetation cover. Lupain ng pinagsamang mga damuhan at


kagubatan. Makikitanito sa Timog-Silangang Asya particular sa a) Singapore at Malaysia
b) Indonesia at Pilipinas c) Vietnam at Laos d) Myanmar at Thailand.

4.Ang Hilagang Asya ay may klimang Sentral Continental. Alin sa mga sumusunod ang
naglalarawan sa katangian ito?
a) mahaba ang taglamig na karaniwan ay tumatagal ng anim (6) na buwan
b) katamtamang lamig at init
c) mahalumigmig
d) Mainit kung tag init at malamig kung taglamig.

5. Ang Asya ay halos napapaligiran ng Karagatan at dagat. Ang mga ito ay may mahalagang
papel na ginagampanan sa pamumuhay ng mga Asyano. Alin ditto ang hindi kabilang sa
mga mahalagang papel ng karagatan at dagat.
a) nagsisilbing likas na depensa
b) lundayan ng kaihasnan
c) pinagkukunan ng ibat ibang yamang dagat at miniral
d)nagsisilbing rutang pangkalakalan at sa paggalugad.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI

You might also like