You are on page 1of 6

Paaralan: Maligaya High School Antas: 7

ARALING
Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ Asignatura:
DAILY PANNLIPUNAN
LESSON PLAN SETYEMBRE 9, 2019/12:45- IKALAWANG
Markahan:
Petsa at Oras: 1:45 N.H MARKAHAN
LUNES
I. LAYUNIN Napahalagahan ang kontribusyon ng mga sinaunang kabihasnan sa
sangkatauhan
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano,
pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan
sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagaganap Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa pagbuo ng
pagkakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus,
code ng bawat kasanayan) Tsina). AP KSA- IIc-1.4

II. NILALAMAN Kabihasnang Tsina


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag- pp. 110-114
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Asya: Noon, Ngayon at sa Hinaharap II.2000.pp 99-100,105,109-113. Asya:
Pag-usbong ng Kabihasnan II.2008.pp 130-137.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, mapa, globo, laptop
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasan
Gawain 9 Likumin ang Datos pp 115 at pagproseso sa mga kasagutan sa
(Tungo sa Formative Assessment)
pamprosesong tanong.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Pagsagot sa tanong: Anu- ano ang mga ambag ng sinaunang kabihasnan ang
buhay nanatili at ginagamit
sa kasalukuyan?
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin Panuto:Alamin ang tinutukoy ng bawat pahayag at isulat ang tamang sagot sa
sagutang papel.
1.Ito ang sistema ng pagsusulat ng mga Sumerian- Cuneiform
2. Ito ang hugis arkong matabang lupain kung saan sumibo lang
pinakanaunang kabihasnan sa daigdig- Fertile Crescent
3. Ito ang templo na naitatag ng mga taga Sumer para sa kanilang mga diyos-
Ziggurat
4.Sila ang mga taong pinaniniwalaang nagtatag ng kabihasnang Indus-
Dravidians
5.Ito ang ginagamit ng mga sinaunang Tsino sa pakikipag-usap sa mga diyos ng
kalikasan at kanilang mga ninuno- Oracle Bones/butongorakulo
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI
Paaralan: Maligaya High School Antas: 7
ARALING
DAILY Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ Asignatura:
PANNLIPUNAN
LESSON PLAN SETYEMBRE 10, 2019/7:30-8:30 IKALAWANG
Markahan:
Petsa at Oras: N.U MARKAHAN
MARTES
I. LAYUNIN Nasusuri ang mga kaisipang Asyano na patuloy na gumagabay sa mga pinuno
sa mga rehiyon.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano,
pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
B. Pamantayan sa Pagaganap Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan) Napahalagahan ang mga bagay at kaisipang pinagbatayan (sinocentrism,
divine origin, devaraja) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan AP7KSA-IId-1.5

II. NILALAMAN MGA BAGAY AT KAISIPANG PINAGBATAYAN: (sinocentrism, divine origin,


devaraja) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan
KAGAMITANG PANTURO Larawan, mapa, globo, Modyul
A. Sanggunian ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba ;Asya-Pag-usbong ng Kabihasnan
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.49-52
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral p.116-119

3. Mga pahina sa Teksbuk 144-155


4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource www.wkipedia.com

B. Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, chalk, papel, flash cards


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Alin sa mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan ang iyong lubusang
pagsisimula ng bagong aralin hinangaan? Bakit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Story telling tungkol sa pinagmulan at sa mga sinaunang kaisipan ng Timog
Silangang Asya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Magbigay ng mga kilalang pilosoper na nagbigay ng kanilang pilosopiya sa
aralin buhay.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Sa gawaing ito ay alamin mo at itala ang mga Kaisipang Asyano na naging
batayan o pundasyon sa pag-buo ng mga pamayanan,estado at imperyo sa
Asya. Itala ito sa ilustrasyon sa ibabang bahagi. Basahin at unawain ang
tungkol sa kaisipang Asyano na umiral sa Asya

Panuto para sa gawain: (Indibidwal ) Tingnan ang tsart sa susunod na pahina


at isulat ang hinihingi sa mga sumusunod:
1. Kaisipang Asyano – sa unang mga kahon sa banding itaas.
2. Mga rehiyon,bansa kung saan ito nagmula – sa bawat bilog
3. Mga paniniwala kaugnay ng mga kaisipang Asyano – ikatlong bahagi ng mga
kahon
4. Ang impluwensya nito sa pagbuo at pag-unlad ng mga estado at imperyo
pati na sa
buhay ng mga Asyano – sa ikaapat at huling kahon. Matapos ang gawain ay
ilahad ito sa klase para sa talakayan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na


buhay
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Takdang Aralin:
aralin at remediation Maituturing na isa sa pinakamahalagang ambag ng kabihasnan ang Epiko ng
Gilgamesh. Maari mo itong panoorin
(www.youtube.com/watch?v=oSZg5DTW7Hw
The Epic of Gilgamesh-An Animation) upang mapagyaman mo ang iyong
kaalaman at mapahalagahan ang mga iniwang pamana ng Unang
Asyano.Suriin mo ang nilalaman nito at ang mahahalagang pangyayaring
naganap sa Unang kabihasnan. Gumawa ng isang reaction paper tungkol sa
napanood na epiko. Ang iyong magiging grado ay batay sa iyong malalim na
pagkaunawa,paglalahad ng datos,kaalaman sa naganap na pangyayari at pag-
uugnay ng mga pangyayari sa mga kaisipang Asyano
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I
Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI
Paaralan: Maligaya High School Antas:
ARALING
DAILY Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ Asignatura:
PANNLIPUNAN
LESSON PLAN SETYEMBRE 6, 2019/9;45-10:45 IKALAWANG
Markahan:
Petsa at Oras: N.U MARKAHAN
BIYERNES
I. LAYUNIN Nakapaglilista ng mga kaisipang Asyano na patuloy na gumagabay sa mga
pinuno sa mga rehiyon.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano,
pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
B. Pamantayan sa Pagaganap Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan) Napahalagahan ang mga bagay at kaisipang pinagbatayan (sinocentrism,
divine origin, devaraja) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan AP7KSA-IId-1.5

II. NILALAMAN MGA BAGAY AT KAISIPANG PINAGBATAYAN: (sinocentrism, divine origin,


devaraja) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan
KAGAMITANG PANTURO Video, Modyul
A. Sanggunian ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba ;Asya-Pag-usbong ng Kabihasnan
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.49-52
6. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral 116-119

7. Mga pahina sa Teksbuk 144-155


8. Karagdagang Kagamitan mula sa portal www.asiasociety.org www.history.cultura-
ng Learning Resource china.com
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, chalk
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Paano mo pahahalagahan ang mga naging kontribusyon ng mga kabihasnan
pagsisimula ng bagong aralin na nakatulong ng malaki sa kasalukuyang panahon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Kilala mo ba sina Confucius


aralin Lao Tzu at Nostradamus ?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang gawain;


paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Suriin ang mga Kaisipang Asyano na nabasa ninyo.
2. Isa-isahing alamin at ipaliwanag ang mga kaisipang Asyano batay sa mga
estratehiya na gagawin at napagkasunduan ng grupo. (5 minutes)

Unang Pangkat : Maglalahad at magpapaliwanag sa pamamagitan ng kwento

Ikalawa Pangkat: Role play tungkol sa Kaisipang Asyano

Ikatlong Pangkat : Sa pamamagitan ng mga paglikha ng drawing batay sa


pagkaunawa sa mga kwento tungkol sa Kaisipang Asyano.

-Malayang talakayan

F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na


buhay
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI

You might also like