You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan LOOK 2ND ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas VII - NARRA

DAILY LESSON LOG Guro ANGELICA R. YAP Asignatura ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw-araw na Tala sa SETYEMBRE 16, 19 AT 20, 8:30 – 9:30 A.M
Petsa/ Oras Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Pagtuturo) 2019 1:00 – 2:00 P.M

LUNES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga
mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay- kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-
na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano
pagkakakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano,
Asyano, pilosopiya at relihiyon na pilosopiya at relihiyon na nagbigaydaan sa paghubog pilosopiya at relihiyon na nagbigaydaan sa paghubog
nagbigaydaan sa paghubog ng sinaunang ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano. pagkakilanlang Asyano.
pagkakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang mga bagay at kaisipang Natataya ang impluwensiya ng mga paniniwala sa Nasusuri ang bahaging ginampanan ng mga pananaw,
Isulat ang code ng bawat pinagbatayan (sinocentrism, divine origin, kalagayang panlipunan,sining at kultura ng mga paniniwala at tradisyon sa paghubog ng kasaysayan ng
kasanayan. devajara) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan Asyano mga Asyano
AP7KSA-IId1.5 AP7KSA-IIf1.8 AP7KSA-IIf1.9
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng EASE II Module 3-4 EASE II Module 3-4 EASE II Module 4
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang * Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba * Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba pahina * Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba pahina
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop at speaker Laptop at speaker Laptop at speaker
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano – ano ang pagkakaiba ng Ano ang iba’t – ibang imperyo sa Kanlurang Asya? Ano sa mga paniniwala o tradisyon ng Asyano ang
at/o pagsisimula ng bagong tradisyon,pananaw,paniniwala at relihiyon? kumintal sa inyong isipan?
aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Manonood ng video ang mga mag – aaral ukol Magpapakita ng iba’t – ibang larawan na nag uugnay
sa mga sinaunang imperyo. sa mga imperyo ng Kanlurang Asya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang kalagahan ng pag – aaral ng mga Ano ang importansya ng mga ambag ng mga imperyo Ano ang kalagahan ng pag – aaral ng mga sinaunang
sa bagong aralin. sinaunang imperyo? na nabuo sa Kanlurang Asya? imperyo?
D. Pagtalakay ng bagong Gawain 5: Magsuri Tayo Gawain 2: Salamin ng Kasaysayan Gawain 5: Magsuri Tayo
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Magkakaroon ng talakayan ang bawat grupo Guguhit ng iba’t – ibang ambag ng mga imperyo
(Tungo sa Formative tungkol sa mga imperyo. Gawain 6: Bagsak o
Assessment) Pasado
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo pahahalagahan ang mga natuklasan Paano mo pahahalagahan ang mga natuklasan mo Paano mo pahahalagahan ang mga natuklasan mo
araw-araw na buhay mo tungkol sa pinagmulan ng Asyano? tungkol sa pinagmulan ng Asyano? tungkol sa pinagmulan ng Asyano?

H. Paglalahat ng Aralin Gawain 4: Magdatos Tayo Gawain 4: Magdatos Tayo Gawain 4: Magdatos Tayo

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng marka sa talakayan na nangyari Pagbibigay ng marka sa iginuhit na larawan Pagbibigay ng marka sa talakayan na nangyari sa bawat
sa bawat grupo. grupo.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Ipinasa ni: Ipinasa kay:

ANGELICA R. YAP LPT MA. CRISTINA V. JUGUILON, ED. D


TEACHER I SCHOOL HEAD

You might also like