You are on page 1of 4

Paaralan Baitang/Antas GRADE-7 Markahan UNANG MARKAHAN

GRADE __7_
Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON PLAN
Petsa/Oras SESYON Unang Linggo Unang Araw

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran


(Content Standard) ng tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-ugnay sa bahaging ginagampanan
I. LAYUNIN

(Performance Standard) ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano


Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating heograpiko:
C. Kasanayang Pampagkatuto
(Learning Competencies) Silabgang Asya,Timog-Silangang Asya,Timog Asya, Kanlurang Asya,at
Hilagang Asya (APHAS7-Ia-1.1) UNANG ARAW
Layunin (Lesson Objectives)
Natutukoy ang kahulugan at katuturan ng mga salita na may kaugnayan sa
Knowledge
konsepto ng Asya tulad ng lokasyon nito
Naipaliliwag ang kahulugan at katuturan ng mga salita na may kaugnayan
Skills sa konsepto ng Asya tulad ng lokasyon nito;

Napahahalagahan ang kahulugan at katuturan ng mga salita na may


kaugnayan sa konsepto ng Asya tulad ng lokasyon nito
Attitude

ARALIN 1: Ang Konsepto ng Asya


II. NILALAMAN (Subject Matter/Lesson)
PAKSA: Lokasyon ng Asya

A. Mga Kagamitang Panturo Mapa ,globo, aklat


III. KAGAMITANG PANTURO

B. Mga Sanggunian (Source) Asya: Pagusbong ng Kabihasnan

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro pahina 2-8


Textbook: Pahina 3-5
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin Bakit kailangang linangin ng tao ang kanyang kapaligiran?
Pagpapakita ng globo

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

https://www.ebay.fr/itm/Globo-terraqueo-giratorio-15-cm-globo-terrestre-mapamundi-mapa-del-mundo-Atlas-/
222858859444
Ano ang mahihinha mo sa bagay na ito?
Ano ang gamit nito?
Paano ba natin matutukoy ang isang lugar gamit ang globo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
IV. PAMAMARAAN

(PROCEDURES)

Itanong sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na tanong at pasabayan


ito ng pagbibigay ng mga kahulugan batay sa naging takdang aralin na
naibigay nito sa nakaraang araw.

Paano makatutulong ang mga linya sa globo sa paghahanap ng lokasyon


sa mundo?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Isa-isahin ang mga linya sa globo na magagamit sa pagtukoy ng tiyak
lokasyon ng isang lugar sa mundo.
Ano ang mga direksyong kardinal na makikita sa globo?
Ano ang dalawang mahalagang linya na makikita rin sa globo?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipaturo sa mga mag-aaral kung saan makikita ang kontinenting Asya
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ano ang tiyak na lokasyon ng Asya? (Ang tiyak na lokasyon ng Asya ay
nasa humigit-kumulang 10 degree South hanggang 90 degree North
latitude at mula naman 11 degree hanggang 175 degree East
longitude.)
Ano ang lawak ng Asya?( Ang lawak ng Asya ay umaabot ng hanggang
164 degree longitude at hanggang 85 degree latitude.)
Paano matukoy ang lokasyon ng Asya? Ano ang dalawang paraan sa
pagkuha ng lokasyon ng isang kontinente at bansa?( Sa mamagitan ng
bagbibigay ng longitude at latitude ng isang lugar,maaring matukoy
ang lokasyon nito sa mapa o globo.)

Pangkatang Gawain: Pangkatin sa apat na pangkat ang klase. Bawat


pangkat ang may nakalaang bansa para matukoy ang lokasyon
nito..Pagkatapos ilalahad ito sa harap ng klase. May RUBRICS na
nakalaan para sa paglalahad nito.(Depende sa Guro)

F. Paglinang sa Kabihasan Unang Pangkat: Lokasyon ng Pilipinas - RAP


(Tungo sa Formative Assessment) Ikalawang Pangkat: Lokasyon ng Japan - AWIT
Ikatlong Pangkat: Lokasyon ng China - TULA
Ikaapat na Pangkat: Lokasyon ng Singapore – NEWS CASTING

Bahagihan ng bawat pangkat.

Ngayong alam mo na kung paano matukoy ang lokasyon ng isang


G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
buhay lugar,ano ang gagawin mo kapag pupunta ka sa hindi mo alam na lugar?

Bakit mahalagang matukoy ang isang lugar?


H. Paglalahat ng Aralin Sa anong paraan madaling matukoy ang isang lugar?
Ibigay ang tiyak na lokasyon ng Asya.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ibigay ang sagot kung ano ang tinutukoy sa bawat bilang.

1.Ang distansyang angular na natutukoy sa silangan at kanlurang Prime


Meridian.
2. Ang distansyang angular na natutukoy sa hilaga o timog ng ekwador
3. Ito ay itinalaga bilang 0 degree longitude na nasa Greenwich sa
England.
4. Ito ay humahati sa globo sa hilaga at timog ng hemispero.
5. Ito ay matatagpuan sa 23.5 degree hilaga ng ekwador.
6. Ito ay matatagpuan23.5 degree timog ng ekwador.
7-8.Ano ang dalawang mahalagang linya sa pagtukoy ng lokasyon sa
isang lugar?
9. Ano ang pinakamalaking kontinente sa mundo?
10. Ito ay modelo ng ating mundo.
Sagot sa mga tanong.
1. Longitude 2. Latitude 3.Prime Meridian 4. Equator
5. Tropic of Cancer 6.Tropic of Capricorn
7.-8. Longitude at latitude 9.Asya 10. globo
Takdang- aralin: Sa inyong portfolio isulat ang mga sagot sa
sumusumunod na tanong.
1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin
at remediation 1. Anu-ano ang kontinente sa mundo?
2. Anu-ano ang limang rehiyon ng Asya?

IV. Mga Tala


Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat
lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. Pagninilaynilay Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo
sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80% sa pagtataya.


B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iban pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ang aking
punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

PREPARED BY: JESILA D.CANCIO

You might also like