You are on page 1of 4

School: VICTORIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: DIVINE GRACE F. FERRANCOL Learning Area:


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 29, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA ARALING PANLIPUNAN MOTHER TONGUE FILIPINO


PAGPAPAKATAO

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipapamalas ang pang-unawa at Grammar Awareness Pagsulat at Pagbaybay Gramatika
kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao pagpapahalaga ng iba’t ibang kuwento at
mga sagisag na naglalarawan ng sariling
lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng TATAS
makabuluhang gawain tungo sa pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at
kabutihan ng kapwa. sagisag na naglalarawan ng sariling
1. pagmamalasakit sa kapwa lalawigan at karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nakapagpapakita ng malasakit sa - Nakabubuo ng timeline ng mga Show love for reading by listening Nakasusunod sa nakasulat na panuto. F3PB –
Isulat ang code ng bawat kasanayan. may mga kapansanan sa makasaysaysayang pangyayari sa rehiyon attentively during story reading and Iic -2
pamamagitan ng: sa iba’t ibang malikhaing pamamaraan. making comments and reactions.
- pagbibigay ng simpleng tulong sa AP3KLR – IIb -1.2 Use singular and plural interrogative
kanilang pangangailangan pronouns in sentences. MT3G –Iic –d
ESP3P –Iic –e -15 -1.3.2
II. NILALAMAN Mga May Kapansanan: Mahalin at Timeline ng Makasaysayang Pangyayari sa Using Singular and Plural Pagsunod sa Nakasulat ng Panuto
Igalang! Aking Rehiyon Interrogative Pronouns in Sentences.
Paggalang (Respect)
Kabutihan (Kindness)
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano –ano nga ang mga pagbabagong Unlocking of Difficult Words
pagsisimula ng bagong aralin. nagaganap sa isang lalawigan? 1. pollution
2. environment
3. biodegradable
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Linangin ang sariling kakayanan. Ano ang “ timeline” sa pagkakaunawa Present two pictures. Kung ang pamayanan ay kayaman ,ano ang
ninyo? 1- beautiful environment gagawin mo upang hindi ito mawala?.
2- polluted environment
Have you seen any of these places?
Why?Why not?.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang mga sitwasyong Ipaskil sa mga bata ang halimbawa ng Present a questions with ( wh Maghanda ng larawan ng mga babala o
bagong aralin. nagpapakita ng pagmamalasakit na timeline? questions? ). nakasulat na panuto na karaniwang makikita
may paggalang sa mga may 1. Which of the following are sa kapaligiran.
kapansanan sa Gawain 1. biodegradable materials? Ipabasa muli ang tula “ Ang Pamayanan ay
a. dried leaves, rotten fruits, fruit Kayamanan”.
peelings
b. bottles ,plastic containers ,papers
c. tin can ,paper bags ,mineral water
bottles

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pasagutan ito sa kuwaderno. Asahan Ano –ano ang mga ipinakikita sa timeline? How did each questions begins? Tungkol saan ang tula?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ang iba’t ibang kasagutan. Paano nakatutulong ang Timeline sa What answers did you give? Ano ang mensahe nito?
pagpapakita ng mga mahahalagang
pangyayari sa buhay?
E Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa ang Alamin Mo sa KM.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Bigyan sila ng 10 minuto upang Isulat ang ilang panuto sa pangangalaga sa
(Tungo sa Formative Assessment) maghanda sa kanilang pangkatang kapaligiran.
gawain na ipapakita sa loob ng 1. Bawalo magkalat.
dalawa hanggang tatlong minuto (2-3 2. Itapon ang basura sa tamang lagayan.
minutes). 3. Oras ng pagtatapon ng basura , 6:00 ng
umaga.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatin sa apat ang mga bata Pangkatin ang klase sa apat.Papiliin ang Guided Practice Pagpangkat –pangkatin ang klase.Bawat
araw na buhay upang pag-usapan at gawin ang mga bata ng bawat lider at kahilinan. Pair pupils then have them write one pangkat ay bibigyan ng mapa ng
Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag-aaral. questions each that begins with pamayanan.Pag-usapan sa pangkat kung
Pangkat 1 -Magsadula ng isang which, whom and whose. paano nila mapapanatiling malinis ang
eksenang nagpapakita ng pamayanan.
pagmamalasakit sa isang bulag.
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng isang
papel ang mga bagay na nais ipakita
at ipadama sa mga may kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang saknong
ng tula na may apat na linya na
tumutukoy sa pagmamalasakit sa
mga may kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong kilala
ninyong tao na nagpakita ng
pagmamalasakit sa kapwa. Sabihin
kung paano niya ito ginawa
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang timeline? When do we use which?whom ? Paano ka makasusunod nang maayos sa mga
whose? nakasulat na panuto?

I. Pagtataya ng Aralin ISAGAWA NATIN Pasagutan ang “ Natutuhan Ko “ sa LM.. Complete the sentences with Ipagawa ang “Linangin Natin”.p.53.
Linangin ang sariling kakayanan. which ,whom ,and whom.
1. Ipabasa ang mga sitwasyong nagpapakita ng pagmamalasakit na may paggalang sa1.mga _________ umbrella sa
may kapansanan is this?
Gawain 1. Pasagutan ito sa kuwaderno. Asahan ang iba’t ibang kasag
2. Pangkatin sa apat ang mga bata upang pag-usapan at gawin ang 2. _______ pair of shoes belongs to
Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag-aaral. Antonio?
Pangkat 1 -Magsadula ng isang eksenang nagpapakita ng pagmamalasakit sa isang bulag. 3. _____ bike is newly bought from
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng isang papel ang mga bagay na nais ipakita at ipadama sa the
mgastore?
may kapansanan.
4. _____ ballpensadid
Pangkat 3 -Lumikha ng isang saknong ng tula na may apat na linya na tumutukoy sa pagmamalasakit Jose
mga mayborrow?
kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong kilala ninyong tao na nagpakita ng pagmamalasakit sa 5.kapwa.
___ areSabihin
you going
kungtopaano
give the
niyagift?
ito ginawa.
3. Bigyan sila ng 10 minuto upang maghanda sa kanilang pangkatang gawain na ipapakita sa loob ng dalawa hanggang tatlong minuto (2-3 minutes).
4. Ipaliwanag ang pamantayan o rubric sa ibaba na gagamitin sa pagtataya ng kakayahan ng mga mag-aaral.
Pamantaya
3 2
n
Lahat ng
1-2 kasapi
kasapi sa
Husay ng ng pangkat
pangkat
pagkaganap ay hindi
ay
ng bawat nagpakita
nagpakita
kasapi ng husay sa
ng husay
pagganap.
sa
pagganap
Tamang Naipakita Naipakita
saloobin sa nang nang
sitwasyon maayos at maayos
may ngunit may
tiwala ang pag-
tamang aalinlangan.
saloobin
ang tamang
sa
saloobin sa
sitwasyon.
sitwasyon.

5. Hingan ng opinyon ang bawat pangkat tungkol sa ipinakitang gawain.


J. Karagdagang Gawain para sa Ipadama ang malasakit sa may Bumuo ng timeline ng mga mahahalagang Look for LM Activty 6. Ipagawa ang Pagyamanin Natin p.54.
takdang-aralin at remediation kapansanan sa pamamagitan ng pangyayari sa iyong paaralan mula hunyo
pagbibigay ng simpleng tulong hanggang kasalukuyan.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like