You are on page 1of 5

School: Talisayan Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Jullie A. Mahusay (Substitute Teacher I) Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON
LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21 - 25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2 QUARTER
ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Pakikinig Pagsulat at Pagbaybay Gramatika Palabigkasana at Pagkilala sa Salita
B.Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C.Mga Kasasnayan sa Pagkatuto Nakapagbabahagi ng sariling Nakasusunod sa nakasulat Nagagamit ang pangngalan sa Nababasa ang mga salitang
karanasan kaugnay ng tulang na panuto. pagsasalaysay tungkol sa mga tao may klaster
napakinggan. ,lugar ,bagay ,at mga pangyayari
sa paligid.
Isulat ang code ng bawat F3PN – Iic -3.1.1 F3PB – Iic -2 F3WG – Iia -c F3PP –Iic – d 2.3
kasanayan
II.NILALAMAN Pakikinig sa Tula Pagsunod sa Nakasulat ng Paggamit ng Pangngalan Mga Salitang May Klaster Lingguhang Pagtataya
Panuto
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro 96-97 97 98 100
1.Mga Pahna sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula sa bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaisip ang itsura ng paboritong Kung ang pamayanan ay Magparinig ng awit tungkol sa Maghanda ng mga Kard na
lugar kung magiging marumi kayaman ,ano ang gagawin kapaligiran. may nakasulat at itatambal ito
ito. mo upang hindi ito Bakit kayo nagkakaganito ang sa larawan.
mawala? kapaligiran?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Linangin ang salitang “ Maghanda ng larawan ng Magpakita ng larawan na nasa Ano ang mga salitang
sa layunin ng aralin pamayanan at kayamanan”. mga babala o nakasulat na Alamin Natin p.54. nakasulat sa Kard?
panuto na karaniwang Isulat sa pisara ang mga Ipabasa ang kwento sa Alamin
makikita sa kapaligiran. pangungusap na isinasagot ng Natin sa LM.
Ipabasa muli ang tula “ mga bata.
Ang Pamayanan ay
Kayamanan”.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang ibig sabihin ng Tungkol saan ang tula? Ano ang isinasaad ng Saan naganap ang kuwento?
at paglalahad ng bagong pamayanan?kayamanan? Ano ang mensahe nito? pangungusap?Paano ito isinulat? Bakit nagpulong ang mga tao
kasanayan #1 Ano ang mga ngalan ng tao na rito?
ginamit sa mga pangungusap?ng Ano –ano ang gagawin ng
hayop?ng bagay?ng pangyayari? bawat isa?
ng lugar? Ano ang maaaring mangyari
matapos ang pagpupulong na
naganap?
Ano ang tawag niyo sa
salitang inyong binasa?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipagamit ito sa sariling
at paglalahad ng bagong pangungusap.
kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Basahin nang malakas sa klase Isulat ang ilang panuto sa Balikan ang pangungusap na
(Tungo sa formative assessment) ang tulang “ Ang Pamayanan ay pangangalaga sa ginamit.
Kayamanan “. kapaligiran. Tukuyin ang pangngalan na
1. Bawalo magkalat. ginamit dito.
2. Itapon ang basura sa
tamang lagayan.
3. Oras ng pagtatapon ng
basura , 6:00 ng umaga.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Iguhit ang mensahe ng tula. Pagpangkat –pangkatin Ipagawa ang Linangin Natin p.50 Pangkatin ang mga bata
araw-araw na buhay ang klase.Bawat pangkat Original File Submitted and I –Gumuhit ng mga baggay na
ay bibigyan ng mapa ng Formatted by DepEd Club may klaster na makikita sa
pamayanan.Pag-usapan sa Member - visit depedclub.com paaralan.
pangkat kung paano nila for more II –Ilista ang mga bagay na
mapapanatiling malinis may klaster na makikita sa
ang pamayanan. tahanan.
III - Ilista ang mga bagay na
may klaster na makikita sa
daan at gumawa ng tula
tungkol dito.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mensahe ng tulang Paano ka makasusunod Ano ang pangngalan? Ano ang salitang may klaster?
napakinggan ninyo? nang maayos sa mga
nakasulat na panuto?
I.Pagtataya ng Aralin Pagawain ang mga bata ng Ipagawa ang “Linangin Gumawa ng dalawa hanggang Pasagutan ang crossword
isang poster tungkol sa “ Ako at Natin”.p.53. tatlong pangungusap na puzzle sa LM.
ang Pangangalaga sa nagsasalaysay.
Kapaligiran”. ( base sa rubrics
na gagamitin ng guro).
J.Karagdagang gawain para sa Gumupit ng mga larawan ng Ipagawa ang Pagyamanin Ipagawa ang Pagyamanin
takdang-aralin at remediation pangangalaga sa kalikasan. Natin p.54. Natin p.58.Ipahanap ang mga
salitang may klaster sa loob
ng kahon.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
80% sa pagtataya above 80% above above above 80% above
B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nagangailangan ng iba pang gawain additional activities for remediation additional activities for additional activities for remediation additional activities for additional activities for
para sa remediation remediation remediation remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?Bilang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ng magpaaral na nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
the lesson up the lesson lesson the lesson up the lesson
D.Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
magpapatuloy sa remediation require remediation continue to require require remediation require remediation to require remediation
remediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos?Paano ito ___ Group collaboration well: ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong? ___ Games ___ Group collaboration ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Games ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Power Point Presentation ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises ___ Answering preliminary activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion activities/exercises ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Discussion ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Case Method ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction Poems/Stories ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? ___ Lecture Method Why? Why? Why?
___ Complete IMs Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s ___ Group member’s
in doing their tasks ___ Group member’s doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their
Cooperation in doing their tasks
tasks
F.Anung suliranin ang aking naranasan __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
na nasolusyunan sa tulong n g aking __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
punungguro at superbisor? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G.Anong kagamitang panturo an g Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking naidibuho na nais kong ibahagi __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
sa mga kapwa ko guro? __ Making use big books from __ Making use big books __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality from views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used views of the locality __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition used as Instructional __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards Materials __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__4 F’s __ local poetical composition __4 F’s __4 F’s __4 F’s
__Fashcards
__4 F’s
School: Talisayan Elementary School Grade Level: III
GRADES 1 to 12 Teacher: Jullie A. Mahusay (Substitute Teacher I) Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON
LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 - 30, 2022, December 1-2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

You might also like