You are on page 1of 4

K to 12 BEC Paaralan IMELDA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 7

MALA-MASUSING Guro G. PERFECTO T. PABLICO JR Kuwarter UNANG MARKAHAN


BANGHAY-ARALIN Asignatura FILIPINO Petsa Agosto 29-Setiyembre
1,2023
I. MGA LAYUNIN Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit
A. Pamantayang ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at akdang pampanitikang rehiyunal upang maipagmalaki ang sariling kultura, gayundin ang iba’t
Pangnilalaman ibang kulturang panrehiyon.
Nakapagsusulat ng talata kaugnay sa pagpapanatili sa mga kaugaliang naipakita sa akda.
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Kasanayang MELC 1: Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kwentong bayan batay sa mga pangyayari at
Pampagkatuto usapan ng mga tauhan.
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
 Natutukoy ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kwentong bayan batay sa mga pangyayari at usapan ng
mga tauhan.
 Napahahalagahan ang mga kinagisnang kaugalian at kalagayang panlipunan ng isang lugar.
 Nakasusulat ng isang talata hinggil sa pagpapanatili sa mga kaugalian.
II. NILALAMAN Kahulugan ng Maikling Kuwento,Kaugalian at Kalagayang Panlipunan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
a. Gabay ng Guro Self-Learning Kit sa Filipino 7

b. Kagamitang Self-Learning Kit sa Filipino 7


Pang-Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation
Panturo Activity sheets
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na araw
IV. PAMAMARAAN
Gawaing Guro
A. Panimulang Gawain a. Panalangin
b. Pagbati
c. Pagsasaayos ng silid-aralan at Pagtsek ng liban at hindi liban
d. Pagbibigay ng Paalalang Pangkalusugan

B. Balik-aral sa  Kamustahan  Isasagawa ang KWL kung  Ibibigay ang kahulugan Pagsusulit 1:
Nakaraang Aralin o saan bibigyang kahulugan ng at pagkakaiba ng Tama o Mali.
Pagsisimula ng klase ang salitang Kaugalian kaugalian at
IsulatangTAMA kung ang
Bagong Aralin at Kalagayang panlipunan. kalagayang
panlipunan. pahayag ay naglalahad ng
mabuting kaugalian o
kalagayang panlipunan at
MALI naman kung
naglalahad di kaaya-aya.
Isulat ang sagot sa patlang.
_____1. Nag-
iiponangamapara sa
amingkinabukasan.
_____2. Pang-aabuso
sakapangyarihan.
_____3. Pagpapaliban sa mga
gawain.
_____4. Pagsunod sa
utos ng magulang.
_____5.Masayang pagsasalo-
salo sa hapag-kainan.
_____6. Pagsasawalang-
bahala sa mga batas.
_____7. Pag-iisip sa
kapakanan ng iba.
_____8. Pambubully sa ibang
tao.
_____9. Pag-angkin sa hindi
sa iyo.
_____10. Pagdabog kapag
inuutusan.

C. Paghahabi sa Layunin  Oryentasyon sa mga ss:  Ipoproseso ang sagot ng klase.  Isang salita,isang
ng Aralin Disiplina,Uniporme,Grading araw.
system,Haircut,
Requirements,Classroom
Rules and Regulations.
D. Pag-uugnay ng  Ilalahad ang mga dapat  Mula sa naging sagot ng  Pagbabahagi ng salita
Halimbawa sa Bagong malaman kaugnay sa Disiplina klase,ilalahad ang paksang sa klase.
Aralin sa loob ng klase. tatalakayin.
E. Pagtalakay sa Bagong  Tatalakayin ang mga  Pahapyaw na tatalakayin ang 
Konsepto at alituntunin sa pagsusuot ng maikling kuwento.
Paglalahad ng Bagong uniporme.
Kasanayan #1

F. Pagtalakay sa Bagong  Tatalakayin ang prescribe  Tatalakayin ang kaugalian at 


Konsepto at haircut sa mga lalaki kalagayang panlipunan
Paglalahad ng Bagong  Pag-iibahin ang kaugalian at
Kasanayan #2 kalagayang panlipunan.

G. Paglinang ng  Tatalakayin at ipaliliwanag ang  Pangkatang gawain:Isasagawa  Pangkatang


Kabihasaan (Tungo sa pamantayan sa pagmamarka. ang Fishbone Technique sa gawain:Paramihan ng
Formative pagtukoy sa kaugalian at maililistang kaugalian
Assessment) kalagayang panlipunang at kalagayang
makikita mula sa binasang panlipunan
teksto.
H. Paglalapat ng Aralin  Iisa-iashin ang mga  LARAHULAAN: sa  Bahaginan ng sagot.
sa Pang-araw-araw na alituntuning dapat sundin sa pamamagitan ng mga larawan
Buhay oras ng pagkaklase. ibibigay ang kaisipang
nakapaloob mula dito na may
kaugnayan sa aralin.
I. Paglalahat ng Aralin/  Ilalahad ang aasahan sa  Ano ang pinagkaiba ng  Bakit kailangang
Pagpapahalaga asignatura at mga Kaugalian at Kalagayang maunawaan ang
kakailanganin para sa unang Panlipunan? pagkakaiba ng
quarter. Aktibiti Notbuk kaugalian at
kalagayang
panlipunan sap ag-
unawa sa mga
nangyayari sa paligid?
J. Pagtataya ng Aralin  Bilang isang mag-
aaral, paano mo
mapapanitili ang
kaugalian o tradisyon
sa inyong lugar? Paano
mo rin maitutuwid ang
mga maling kaugalian
sa panahong ngayon
sa inyong lugar?
K. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-
aralin at Remediation .

V. MGA TALA _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.

_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.

_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari.

_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan

_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/ atbp.

Iba pang mga Tala: ________________________________________________________________________________________________________


VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiya ____Sama-samang Pagkatuto ____Panonood ng Video ____Games
ng pagtuturo ang ____Think-Pair-Share ____Powerpoint ____ANA/KWL Technique
nakatulong nang ____Maliit na Pangkatang Talakayan Presentations ____Decision Chart
lubos? Paano ito ____Malayang Talakayan ____Integrative Learning ____Quiz Bee
nakatulong? ____Inquiry-Based Learning (Integrating Current Iba pang Estratehiya:
____Replektibong Pagkatuto Issues) ___________________________
____Paggawa ng Poster ____Reporting/ Gallery Walk ___________________________
____Problem-based Learning
____Peer Learning

Inihanda at ipinakitang-turo ni : Binigyang-pansin at inobserbahan ni

PERFECTO T. PABLICO JR. MADELYN W. ENOMIS


Guro sa Filipino Punongguro I

You might also like