You are on page 1of 5

BAITANG 7 Paaralan: Paso De Blas National High School Baitang/Antas: Baitang 7

PANG-ARAW-ARAW Guro: Eloisa A. Yu Asignatura: Filipino


NA TALA SA Petsa/Oras: Agosto 28-Setyembre 1,2023 Markahan: Unang Markahan
PAGTUTURO 6:00-6:50 Gideon 7:55-8:45 Ezekiel Linggo: Una
(Daily Lesson Log) 10:55-11:45 Isaiah 11:45-12:35 Haggai

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pagganap
C. Kasanayang Nagagamit nang wasto ang mga Nahihinuha ang kaugalian at Nasasagot ang Nahihinuha ang kaugalian at
Pampagkatuto pahayag sa pagbibigay ng mga kalagayang panlipunan ng dayagnostikong pagsusulit kalagayang panlipunan ng
patunay (F7WG-la-b-1) kuwentong bayan batay sa mga nang buong kahusayan kuwentong bayan batay sa
pangyayari at usapan ng mga mga pangyayari at usapan ng
-Natatalakay ang mga pahayag tauhan (F7PN-la-b-1) mga tauhan (F7PN-la-b-1)
na nagbibigay ng patunay
-Naibibigay ang kahulugan at
katangian ng kuwentong-bayan
-Naiisa-isa ang mga
mahahalagang pangyayari batay
sa binasang kuwentong-bayan
II. NILALAMAN
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa SML pahina 1-6 SML pahina 1-6 SML pahina 1-6
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Pluma pahina 19-23 Pluma 7 pahina 15
Teksbuk
4. Karagdagang Curriculum Guide/MELCs Curriculum Guide/MELCs Curriculum Guide/MELCs Curriculum Guide/MELCs
Kagamitan
B. Iba pang mga https://wordwall.net/resource
Kagamitang /59695341/aralin-1kuwentong-
Pampagkatuto bayan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Paunang Gawain:30
nakaraang aralin minutong
Pagsasagawa ng Group
Screening Test

B. Pagganyak/Panimula Suriin ang dalawang pahayag. Pagsagot sa tanong. Pagbibigay ng panuto


At sagutin ang mga tanong 1.Mahilig ka bang makinig ng bago, habang at
1.Ano ang iyong mapapansin sa kuwento mula sa mga pagkatapos ng pagtataya
dalawa? nakakatanda?
2.Magkatulad ba o magkaiba 2.Anong kuwento ang hini mo
3. Alin sa dalawang pahayag malilimutan?Bakit?
ang kapani-paniwala?
C. Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa mga pahayag na Pagtalakay sa kahulugan at Pagsagot sa
halimbawa sa bagong nagbibigay ng patunay. katangian ng kuwentong-bayan dayagnostikong pagsusulit
aralin
D. Pagtalakay ng Basahin ang Tekstong Piliin sa kahon ang mga Pagwawasto ng Pagsusulit Mula sa binasang “Bakit
bagong konsepto at Mindanao,Maisasalba ng lake pahayag na may kaugnayan sa Mataas ang Langit,Suriin
paglalahad ng bagong Lanao at hanapin ang mga kuwentong-bayan. kung tama o mali ang naging
kasanayan # 1 salitang ginamit sa kilos o gawi ng mga tauhan sa
pagpapatunay. bawat sitwasyong nakalahad.
Piliin ang kahong katapat ng
iyong sagot at isulat ang
paliwanag sa patlang na
nakalaan.(Pahina
3:Pagyamanin 2)
E. Pagtalakay ng Gawaing Dalawahan Gawaing Dalawahan
bagong konsepto at Basahin ang Tekstong Lanao Basahin ang kuwentong bayan
paglalahad ng bagong Del Sur at sagutin ang mga na “Bakit Mataas ang Langit” at
kasanayan # 2 tanong gamit ang mga pahayag magtala sa kuwaderno ng 3
na nagbibigay patunay. patunay na ito ay isang
kuwentong-bayan
F. Paglinang sa Piliin ang tamang pahayag na Gamit ang online game na Panoorin ang Kuwentong-
Kabihasaan nagbibigay patunay upang wordwall, ibigay ang katangian bayan na Ang Munting Ibon
mabuo ang diwa ng bawat ng kuwentong-bayan batay sa at Piliin ang letra ng tamang
pangungusap. ibibigay na pangyayari o bahagi sagot.
ng kuwento.

G. Paglalapat ng aralin Makatutulong ba ang kaalaman Sa binasang akda, binigyang-


sa pang- araw-araw na mo sa mga pahayag na pansin ang pagiging isang
buhay nagbibigay patunay sa iyong mabuting anak na dapat mo ring
pang-araw-araw na taglayin.Hanapin mo nga sa
pakikipagtalastasan? crossword puzzle na ito ang
Ipaliwanag. mga katangian ng isang
mabuting anak na Pilipino.
H. Paglalahat Naunawaan ko na ang Para sa akin hindi lamang
kuwentong-bayan ay nakaaaliw ang pagbasa ng
______________________ kuwentong-bayan, ito rin ay
__________________
I. Pagtataya Kilalanin at isulat ang P kung Isulat ang pahayag na TAMA Tukuyin ang kultura,
ang pangungusap ay nagbibigay KA RIYAN!,kung ang pahayag tradisyon at paniniwala ng
ng patunay, at DP kung hindi ay nagsasaad ng tamang mga taga-Bukidnon na
ito nagpapatunay. impormasyon hinggil sa ipinapakita mula sa mga
(Pahina1:Subukin B) kuwentong-bayan at MALING- pahayag sa tekstong binasa.
MALI kung hindi. (Subukin A:pahina 1)
J. Karagdagang Gawain ACADEMIC EASE 1.Saliksikin ang kahulugan at ACADEMIC EASE ACADEMIC EASE
para sa remediation at katangian ng kuwentong bayan-
takdang-aralin 2. magbigay ng 3 halimbawa ng
kuwentong-bayan

IV. MGA TALA ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/ gawain at ____Natapos ang aralin/ gawain at ____Natapos ang aralin/ ____Natapos ang aralin/ gawain
aralin/ gawain at maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga gawain at maaari nang at maaari nang magpatuloy sa
maaari nang susunod na aralin. susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod mga susunod na aralin.
magpatuloy sa mga ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang na aralin. ____Hindi natapos ang
susunod na aralin. aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan ____Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa
____Hindi natapos ang sa oras. sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
aralin/gawain dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin
kakulangan sa oras. sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga
____Hindi natapos ang napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin
integrasyon ng mga napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong pangyayari. dahil napakaraming ideya ang
napapanahong mga ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral ____Hindi natapos ang aralin gustong ibahagi ng mga mag-
pangyayari. patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag- dahil napakaraming ideya aaral patungkol sa paksang
____Hindi natapos ang aaralan. aaralan. ang gustong ibahagi ng mga pinag-aaralan.
aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin mag-aaral patungkol sa _____Hindi natapos ang aralin
napakaraming ideya dahil sa pagkaantala/ pagsuspindi dahil sa pagkaantala/ pagsuspindi paksang pinag-aaralan. dahil sa pagkaantala/
ang gustong ibahagi ng sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga gawaing _____Hindi natapos ang pagsuspindi sa mga klase dulot
mga mag-aaral gawaing pang-eskwela/ mga pang-eskwela/ mga sakuna/ aralin dahil sa pagkaantala/ ng mga gawaing pang-eskwela/
patungkol sa paksang sakuna/ pagliban ng gurong pagliban ng gurong nagtuturo. pagsuspindi sa mga klase mga sakuna/ pagliban ng gurong
pinag-aaralan. nagtuturo. dulot ng mga gawaing pang- nagtuturo.
_____Hindi natapos eskwela/ mga sakuna/
ang aralin dahil sa pagliban ng gurong
pagkaantala/ nagtuturo.
pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/
mga sakuna/ pagliban
ng gurong nagtuturo.
V. PAGNINILALAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Blg.
Blg. ng Blg. ng Blg. ng Blg. ng
Blg.
Blg. ng
Mag-aaral Blg. ng Mag-aaral Blg. ng Mag-aaral Blg. ng Mag-aaral Mag-aaral
formative assessment Baitang at ng
na
Baitang at
Mag- na
Baitang at
Mag- na
Baitang at
Mag- na
Baitang at ng
na
Pangkat Mag- Pangkat Pangkat Pangkat Pangkat Mag-
nakakuha aaral nakakuha aaral nakakuha aaral nakakuha nakakuha
aaral aaral
ng 80% ng 80% ng 80% ng 80% ng 80%
Gideon Gideon Gideon Gideon Gideon
Ezekiel Ezekiel Ezekiel Ezekiel Ezekiel
Isaiah Isaiah Isaiah Isaiah Isaiah
Haggai Haggai Haggai Haggai Haggai

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba Blg. ng Mag-aaral Blg. ng Mag-aaral na Blg. ng Mag-aaral na Blg. ng Mag-aaral na Blg. ng Mag-aaral na
na Baitang at nangangailangan ng Baitang at nangangailangan ng Baitang at nangangailangan ng Baitang at nangangailangan ng
pang gawain para sa Baitang at
nangangailangan Pangkat iba pang gawain para Pangkat iba pang gawain para Pangkat iba pang gawain para Pangkat iba pang gawain para
Pangkat
remediation ng iba pang gawain sa remediation sa remediation sa remediation sa remediation
para sa remediation Gideon Gideon Gideon Gideon
Gideon Ezekiel Ezekiel Ezekiel Ezekiel
Ezekiel Isaiah Isaiah Isaiah Isaiah
Isaiah Haggai Haggai Haggai Haggai
Haggai

C. Nakatulong ba ng ____ Oo _____ Hindi ____ Oo _____ Hindi ____ Oo _____ Hindi ____ Oo _____ Hindi ____ Oo _____ Hindi
remedial? Bilang ng mag- Blg. ng Mag-aaral na Blg. ng Mag-aaral na nakapasa sa Blg. ng Mag-aaral na nakapasa sa Blg. ng Mag-aaral na nakapasa sa Blg. ng Mag-aaral na nakapasa sa
aaral na nakaunawa sa nakapasa sa remediation: remediation: _____ remediation: _____ remediation: _____ remediation: _____
aralin _____
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang-pansin ni:


ELOISA A. YU RICHARD C. URRUTIA MARIA CZARINA P. CRUZ
Guro sa Filipino 7 Tagapag-ugnay sa Filipino Punongguro II

You might also like