You are on page 1of 10

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma'am CRISTINA P. REYES Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 13 – 17, 2020 (WEEK 10) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang kakayahan sa
A. Pamantayang mapanuring pakikinig at pag-unawa tatas sa pagsasalita at pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto mapanuring panonood ng iba’t
Pangnilalaman sa napakinggan. pagpapahayag ng sariling ideya, at napapalawak ang talasalitaan. ibang uri ng media.
kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mga hakbang o Nakapagbibigay ng isang panuto. Nakabubuo ng isang nakalarawang Nakagagawa ng isang suring-papel
B. Pamantayan sa Pagganap panutong napakinggan. balangkas. tungkol sa pinanood.

(F6PN-IIIj-12) (F6PS-IIIj-3.1) (F6PT-IIIj-15) (F6PD-IIIc-j-15) 80-100% ng mga tanong sa


Nakapagbibigay ng hinuha sa Naibabahagi ang isang Nakabubuo ng mga bagong salita Nakauulat tungkol sa pinanood. lingguhang pagsusulit/
kalalabasan ng mga pangyayari sa pangyayaring nasaksihan. gamit ang panlapi at salitang-ugat. kasanayan sa pagganap ay
C. Mga Kasanayan sa alamat na napakinggan. nasasagot/ naisasagawa ng mga
Pagkatuto (Isulat ang code ng (F6WG-IIIj-12) (F6PB-IIIj-19) mag-aaral.
bawat kasanayan) Nagagamit nang wasto ang pang- Nasusuri kung ang pahayag ay
angkop at pangatnig. opinyon o katotohanan.

Pagbibigay ng hinuha sa kalalabasan Pagbabahagi ng isang pangyayaring Pagbuo ng mga bagong salita gamit Pag-uulat tungkol sa pinanood.
ng mga pangyayari sa alamat na nasaksihan. ang panlapi at salitang-ugat.
Lingguhang Pagtataya
napakinggan. Pagsusuri kung ang pahayag ay
II. NILALAMAN
Paggamit nang wasto ang pang- opinyon o katotohanan.
angkop at pangatnig.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource.
B. Iba pang Kagamitang Baybayin Paglalayag sa Wika at Yaman ng Pamana Wika at Pagbasa Sipi ng kwento. Baybayin 6 Test Notebook, papel, ballpen at
pangturo Pagbasa 6 p.25-26. 6 p. 303,311 Sipi ng balitang editoryal. Youtube test paper
Larawan ng isang pamilya na Filipino 6 DLP Modyul 61 Filipino 6 DLP https://www.youtube.com/watch?
sinasaktan ng ama ang ina. Metacards, manila paper at Modyul 34 Opinyon o Katotohanan. v=lhNpXjQ6M1E
https://www.youtube.com/watch?v marking pen. Powerpoint presentation. https://youtu.be/DnOu7Iu4p3c?list
=H7jq8ccQ450 Powerpoint presentation. =PL2myzpiTzAzQQjCJUxitDYQ6FtPF
N5l1d

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Paunang Pagtataya Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Pagbabalik-aral:
aralin at/o pagsisimula ng Ibigay ang paunang pagtataya sa Ano ang pamagat ng kuwento Ano ang pang-angkop? Magbigay Balik-aralan ang alamat na tinalakay Sabihin:
bagong aralin ibaba upang malaman ang natin kahapon? ka ng halimbawa nito. natin noong Lunes. Balikan natin ang ating nakarang
kahandaan ng mag-aaral para sa Anong uri ng kuwento ang inyong Paano nagkaugnay ang pangatnig -Ano ang pamagat ng alamat na mga aralin.
aralin. napakinggan kahapon? at pang-angkop? inyong napakinggan? Ano-ano ang mga nakaraang
Ano ang kinalabasan ng mga -Ano ang mensaheng hatid ng aralin natin?
Sagutin ang mga katanungan ayon pangyayayri sa kuwento? Gamitin ang vocabulary knowledge alamat na napakinggan ninyo?
sa inyong paniniwala o pag-intindi. scale sa pagtatasa sa talasalitaang Pamantayan sa Pagsusulit
Pumili ng mga icon o larawang gagamitin para sa aralin sa Pamantayan sa Panonood: (Magtatanong ang guro)
nagpapahiwatig ng inyong sagot. pakikinig. Ano ang dapat tandaan kapag Ano ang mga dapat tandaan
nanonood kayo ng isang palabas sa kapag kayo ay kumukuha ng
- Lubos na sumasang-ayon Vocabulary Knowledge Scale loob ng silid-aralan? pagsusulit?
Sa bawat salitang ipapakita ng guro Original File Submitted and
- Sumasang-ayon
na nakasulat sa bituin, isusulat nila Formatted by DepEd Club
- Hindi sumasang-ayon sa papel ang bilang kung 5-1 kung Member - visit depedclub.com
saan nag-uugnay ang kanilang for more
- Lubos na hindi sumasang- nararamdaman o naiisip.
ayon
 5-alam ko ang salita/parirala
at kaya kong gamitin sa
1. Maisasagawa ko ang mga pangungusap
gawaing ibinigay sa akin ng aking  4- alam ko ang salita/parirala
lider. at maibibigay ko ang
2. Makikipagtulungan ako sa aking kahulugan
mg aka-grupo.  3-nakita ko na dati itong
3. Makikinig akong mabuti sa aking salita/parirala. Sa palagay ko
lider at guro. maibibigay ko ang kahulugan.
4. Madali kong masasagot ang mga  2-Nakita ko na dati ang
tanong na ibibigay ng aking guro. salita/parirala ngunit di ko
5. Hindi ako makikipagdaldalan sa alam ang kahulugan.
aking katabi.  1-hindi ko pa nakikita ang
salita/parirala.
Gamitin ang vocabulary knowledge
scale sa pagtatasa sa talasalitaang Tumawag
gagamitin para sa aralin sa Binuhat
pakikinig. Nakiusap
Vocabulary Knowledge Scale Pinagtulungan
Sa bawat salitang ipapakita ng guro
na nakasulat sa bituin, isusulat nila
sa papel ang bilang kung 5-1 kung Pagpapaunlad ng Talasalitaan:
saan nag-uugnay ang kanilang Panuto: Gamitin ang iba’t ibang
nararamdaman o naiisip. panlapi at salitang ugat upang
 5-alam ko ang salita/parirala makabuo ng pandiwa. Gamitin din
at kaya kong gamitin sa ito sa pangungusap.
pangungusap
 4- alam ko ang salita/parirala Salitang Pandiw
Panlapi
at maibibigay ko ang ugat a
kahulugan Tawag -um-
 3-nakita ko na dati itong Buhat -in-
salita/parirala. Sa palagay ko Usap Naki-
maibibigay ko ang kahulugan. Kain -in-,-an
 2-Nakita ko na dati ang Tulong Pinag-,-
salita/parirala ngunit di ko an
alam ang kahulugan.
 1-hindi ko pa nakikita ang Kilalanin ang panlaping ginamit sa
salita/parirala. pandiwa. Isulat ang sagot sa
kabilang hanay.
Nag-isang dibdib Pandiwa Panlapi
Prinito
Bumulusok
Nakabibighani
Planuhin
supling Ibinuhos
Umuwi
kumukutikutitap
Pamantayan sa Pagbasa nang
Pasalita:
(Pagkatapos maipakita ang mga -Ano ang dapat tandaan kapag
salita, gawin ang talasalitaan) nagbabasa nang pasalita ang inyong
kaklase sa harapan?
Talasalitaan:
Ibigay ang kahulugan ng salitang
nakasalungguhit.
1. Nag-isang dibdib sina Alden at
Maine.
2. Nakabibighani ang ganda ni
Maine Mendoza.
3. Nagkaroon ng isang supling sina
Alden at Maine.
4. Kumukutitaptitap ang mga bituin
sa langit tuwing gabi.
Pamantayan sa pakikinig ng
kuwento:
Ano ang dapat tandaan kapag ang
guro ay nagbabasa kuwento sa
inyo?
B. Paghahabi ng layunin ng Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagsasagawa ng gawain sa
aralin at paglalahat. Gusto mo bang malaman kung bakit Sa kuwentong ang Araw at Bituin, Nangangarap ka rin ba ng gising? Gusto ninyo bang makapanood ng pagsusulit/pagganap
may araw at bituin? ano ang mensahe ng alamat? Ano ang iyong pinapangarap? isang
Alam mo ba kung ano ang iyong Paglalahad/Pagmomodelo: alamat? A. Paghahanda
(Pagmomodelo at Paglalahat) tungkulin bilang anak sa iyong Punan ng wastong pang-angkop ang Pangganyak na tanong B. Pagbibigay ng panuto ng
pamilya? Ano-ano ito? bawat patlang sa pangungusap. Bakit mahalagang marinig ang Manood nang mabuti at intindihin pagsusulit. (Ang guro ang
1. Sina Ladlaw at Libulan ay tunay boses ng anak sa pagpapanatili ng ang kuwentong inyong pinapanood. gagawa ng kanyang pagsusulit.)
Babasahin ng guro ang alamat ng ____nagmamahalan. magandang relasyon sa pamilya? https://www.youtube.com/watch? C. Pagsusulit ng mga bata
“Araw, Buwan at mga Bituin” sa 2. Ang mag-asawa___buwan at v=lhNpXjQ6M1E D. Pagwawasto ng pagsusulit
klase. araw ay nagkagalit. Ipabasa sa mga bata ang kwentong E. Pagtatala ng iskor
Tanong na Pang-unawa: “Ang Gatas…natapon” sa klase at Paglalahad/Pagmomodelo:
1. Ilarawan sina Ladlaw at Libulan. 3. Buong panahon__ puro liwanag magkaroon ng maikling talakayan. Pagbibigay ng komento o
2. Bakit naghiwalay sina Ladlaw at ang kalangitan. (Tunghayan ang kwento sa LM.) 1. Naiintindihan ninyo ba ang suhestiyon
Libulan? Ano-anong mga salita ang idinagdag palabas?
3. Nangyari din ba ito sa inyong mga ninyo sa patlang? Tanong na Pang-unawa: 2. Sino ang mga tauhan sa palabas?
magulang? Ano ang dapat mong 1. Pagsagot sa pangganyak na 3. Bakit nagalit si bulan kay adlaw?
gawin upang hindi magalit sa inyo Punan ng wastong pangatnig ang tanong. 4. Paano nagkaroon ng araw at
ang inyong magulang? bawat patlang sa pangungusap. 2. Bakit “Ang gatas… natapon” ang gabi?
4. Sa inyong pamilya, kapag may 4. Nalaman ni Libulan na pamagat ng kuwento? -Sino ang makapag-uulat ng inyong
nagkakaisa sa inyong magkakapatid, pinarusahan ni Ladlaw ang kanyang 3.Anong uring bata si Criselda? pinanood dito sa harapan?
ano ang ginagawa ng inyong mga mga anak ______sila nagkagalit. 4. Ano ang natutuhan mo sa
magulang? 5. Pumayag si Ladlaw na sumama kuwento? Paglalahat:
5. Ano-ano ang iyong ginagawa ang kanyang mga anak kay Libulan Makapag-uulat ka ng isang
bilang kapatid o anak upang ______maalagaan sila ng mabuti. Paglalahad/Pagmomodelo: kuwentong napanood mo sa TV o
masuklian ang pag-aalagang (Itanong sa mga bata) kaya sa youtube o kaya isang
Pag-aralan ang 2 pangungusap:
ginagawa sa iyo ng iyong mga -Ano ang ilalagay nating pang- pelikula kung ito ay inyong
magulang? uganay upang mabuo ang A. uunawaing mabuti at tatandaan
6. Bilang isang anak, paano ka pangungusap? Si Criselda ay isang batang ang mga detalye ng pinanood
makatutulong sa pagpapanatili ng -Ano ang tawag natin sa na, g, at tagabukid. ninyo.
magandang ugnayan sa inyong ng? Gusto niyang makabili ng Sa pag-uulat tungkol sa pinanood
pamilya? maraming bagay. dapat banggitin din ang mga
Paglalahat: B. tauhan, pinangyarihan ng palabas,
Paglalahad/Pagmomodelo: (tunghayan sa LM) Si Criselda ay isang mangmang at at ang mahahalagang detalye ng
Ano sa tingin ninyo ang maaaring walang pinag-aralan dahil siya ay napanood mong palabas.
mangyari sa mag-anak, magiging tagabukid.
masaya pa rin ba ang kanilang Masama ang mangarap.
samahan bilang pamilya? Bakit? Pag-aralan ang mga pangungusap
Pangatwiranan mo. na nasa hanay A. Ang mga ito ba ay
(Magbibigay ng mga sitwasyon sa tunay na nangyayari sa seleksyong
mga bata at kanilang ibibigay ang binasa?
hinuha ng sitwasyon) Sa hanay B naman, ang mga
(tingnan sa LM ang mga sitwasyon) pangungusap ba ay totoong
nangyari sa kuwento? Sa unang
Paglalahat pangungusap, hindi lahat ng
Ang pagbibigay hinuha sa mangmang at walang pinag-aralan
kalalabasan ng kwento ay isang ay nakatira sa bukid hindi ba? Sa
mabisang paraan upang malaman ikalawang pangungusap naman,
ang ating pang-unawa sa maaaring masama ang mangarap
pangyayari sa kwento o tekstong kung ito ay hindi pinagsisikapan,
narinig. ngunit maaari rin itong mabuti kung
ito ay nagsisilbing inspirasyon
upang makamit ang mithiin sa
buhay.
Paglalahat:
Samakatwid, ang mga pangungusap
na nasa Hanay A ay pawang totoo,
tunay na nangyari. Ito ay tinatawag
na Katotohanan. Ang nasa hanay B
naman ay maaaring totoo sa iba, at
maaaring hindi naman sa iba. Ito ay
tinatwag na Opinyon.
C.Pag-uugnay ng mga Gawin Natin 1: Gawin Natin 1: Gawin Natin 1: Gawin Natin 1:
halimbawa sa bagong aralin. Gabayan ang mga bata sa pagbuo Gabayan ang mga bata sa pagbuo Gabayan ang mga bata sa pagbuo Gabayan ang mga bata sa pagbuo
ng hinuha. ng hinuha. ng hinuha. ng hinuha.
Pinatnubayang Pagsasanay) Panuto: Bigyan ninyo ito ng sariling Panuto: Lagyan ng wastong pang-
hinuha. akop ang sumusunod. Pagkatapos, Panuto: Sabihin kung Opinyon o Panuto:
1. Masunuring bata si Gabriel kaya gamitin sa pangungusap ang mga Katotohanan ang mga sumusunod. Ang bawat pangkat ay isusulat ang
marami ang natutuwa sa kanya. pariralang nabuo. Ngunit bago iyan, basahin mo muna mahahalagang detalye ng palabas
2. May mga batang kailangang nag kuwento. upang makapag-ulat sila ng
namumungkal ng basura para may 1. Matapat ____panunungkulan (nasa LM ang kuwento) maayos.
makain. 2. Sariwa _________hangin ___1. Walang nabago sa
3. Pilit inaabot ng batang tatlong 3. Bahay _________bato pagtitinginan ng mag-anak ni Aling Panoorin ninyo ang “Pagong at ang
taong gulang ang gunting sa ibabaw 4. Binata _________makisig Idad. Matsing”
ng mesa. 5. Mabagal _______pagresponde ____2. Kailangang mabago ang https://youtu.be/DnOu7Iu4p3c?list
4. Nakita mong nagtatapon ng anyo ng nayon ayon sa pagunlad =PL2myzpiTzAzQQjCJUxitDYQ6FtPF
basura ang iyong kapitbahay sa may nito. N5l1d
ilog. ____3. Ang pagmamano sa -Nagustuhan ninyo ba ang
5. Naglalaro ng posporo ang batang matatanda ay isang katangian ng kuwentong inyong pinanood?
si Luigi sa may likod bahay. mga Pilipino. -Sino ang unang mag-uulat ng
_____4. Dapat tayong sumunod sa kuwentong inyong pinanood?
pag-unlad ng ating nayon. (Tatawag ang guro ng lider na mag-
____5. Patuloy ang pag-unlad ng uulat sa harapan tungkol sa
pamayanan sa pamamagitan ng kanilang pinanood)
pagtutulungan.

D. Pagtalakay ng bagong Gawin Natin 2: Gawin Natin 2: Gawin Natin 2: Gawin Natin 2:
konsepto at paglalahad ng Sabihin: (Ipapagawa ng guro ang pangkatang Panuto: Basahin ang kwento.(Ang Ngayon naman, bibigyan ko ng kayo
bagong kasanayan # 1 Ipaikot ang basket na may lamang gawain) kuwento ay nasa LM) ng isang kuwento. Pag-aralan ang
paper strips. Nakasulat doon ang Panuto: Kilalanin ang pangatnig na Isulat kung ang pangungusap ba ay kuwento at inyong ipapakita ang
Pinatnubayang Pagsasanay) iba’t ibang sitwasyon na bubunutin ginamit sa pangungusap. nasa katotohanan o opinyon galing ninyo sa pag-arte. (nasa LM
ng bata at bibigyan ng hinuha. 1. Maiikli ngunit mabibisang lamang. Isulat ito sa puwang. ang kuwento)
Kinakailangan muna nilang paikutin mensahe ang anunsyo. 1. Maraming uri ng isda. Ang manonood ang siyang mag-
ang basket habang kumakanta ng 2. Ito ang patunay na malawak at ________________ uulat ng kuwentong kanilang
makabayang awitin na patutugtugin mabisang impluwensya ng pag- 2. Talagang nakaka-aliw ang mga napanood.
ng guro. Sa oras na huminto ang aanunsyo sa kaisipan ng mga tao. isda. _______________
tugtog ay saka bubunot ang bata ng 3. Iba-iba rin ang paraan ng mga 3. Mabangis ang isdang piranha.
isang papel at sasagutin ng pasalita nag-aanunsyo upang makuha ang ______________
sa harap ng klase. atensyon ng mga mamimili sa 4. Ginagamit ng isda ang buntot at
radyo, telebisyon at pahayagan. mga palikpik sa
4. Mahalaga ang mga anunsyo paglangoy._____________
sapagkat dito ibinabatay ng mga 5. Hindi ba nakapagtataka ang mga
mamimili ang bibilhin nilang isda? ____________
produkto.
5. Bibili ako ng sabong iyong kung
makukumbinsi ako ng mga anunsyo
nila.

E. Pagtalakay ng bagong Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1:
konsepto at paglalahad ng Basahin ang kwento at magkaroon LARO: Pangkatin ang klase sa tatlo. DEBATE: Bumuo ng dalawang Panuto:
bagong kasanayan # 2 ng maikling talakayan. (tunghayan Ibigay ang mga kagamitan sa pangkat at magkaroon ng isang Pangkatang-gawain:
sa LM ang kuwento) paglalaro. debate tungkol sa kahalagahan ng Mag-isip ng isang palabas sa TV na
Pagpapalawak ng Kasanayan) PANUTO: Buuin ang parirala sa aklat kontra gadgets sa pag-aaral. inyong napanood na. Pagkatapos,
metacards ng wastong pang- Gabayan ang mga bata sa iulat sa klase ang tungkol sa
angkop. Gamitin ang nabuong ipahahayag nilang ideya. Bigyang pinanood ninyo.
parirala sa pangungusap at isulat pansin ang katotohanan at
ang sagot sa manila paper. Ang opinyong kanilang sasabihin.
unang pangkat na makatapos ang
siyang panalo.

F. Paglinang sa kabihasaan Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2:
(Tungo sa Formative (Ipapagawa ng guro ang pangkatang (Ipapagawa ng guro ang laro sa mga Basahin at pag-aralan ang balitang (Ipapagawa ng guro ang
Assessment) gawain) bata.) editoryal na ibibigay ng guro. Piliin pangkatang gawain)
Isagawa ang inyong hinuha ayon sa at ilahad ang mga datos sa balita na
kwento. LARO: Gumawa ng tatlong istasyon nagsasabi ng opinyon at Panuto:
PANGKAT 1: Iarte sa loob ng silid-aralan. Sa bawat katotohanan. Pangkatang-gawain:
PANGKAT 2: Iguhit istasyon ay bubunot ang isang (Ang guro ay mangangalap ng Panoorin ang kuwentong “Si Lea
PANGKAT 3: Itula pangkat na kanilang isasagawa. balitang editoryal na napapanahon ang Batang Langgam”.
Ang unang pangkat na makatapos at isyung angkop pag-usapan sa https://youtu.be/B9t3RW2qN4U?lis
sa lahat ng gawain ang siyang klase). t=PL2myzpiTzAzQQjCJUxitDYQ6FtPF
panalo. (Nasa ibaba ang mga N5l1d
sitwasyong kanilang gagawin). -Nagustuhan ninyo ba ang
ISTASYON 1: pinanood ninyo?
Bumuo ng pangungusap gamit ang -Sino ang mag-uulat tungkol sa
pangatnig na at. inyong napanood?
ISTASYON 2:
Nang dumating ang bagyo,
maraming nasirang pananim sa
aming bayan.
Ano ang pangatnig na ginamit sa
pangungusap?
ISTASYON 3:
Kumpletuhin ang pangungusap
gamit ang angkop na pangatnig.
Mahalaga ang pag-
aaral______________________.
G. Paglalapat ng aralin sa Gawin Mo 1: Gawin Mo 1: Gawin Mo 1: Gawin Mo 1:
pang-araw araw na buhay Ipalabas ang patalastas mula sa (Ipapagawa ng guro ang mga Ibigay ang iyong opinyon. Panuto:
https://www.youtube.com/watch?v pagsasanay sa ibaba) Sumasang-ayon ka ba sa Panoorin ang “Si Ping ang
=H7jq8ccQ450 at isa-isahin ang Lagyan ng √ kung pangatnig ang pamamaraan ng pagpapatupad ng Matulunging Kambing”. Isulat ang
(Aplikasyon) suliraning pampamilya. Ibigay ang may salungguhit at X kung hindi. programa ng pamahalaang Oplan inyong ulat sa isang buong papel.
inyong hinuha sa napanood na ___1. Maganda ang mga Tokhang kung saan tinutugis ng https://youtu.be/o2-BhuMTngM
patalastas. anunsyong kapupulutan ng mga kapulisan ang mga gumagamit at
aral. nagbebenta ng ipinagbabawal na
___2. Mahilig talaga ako sa gamot?
makukulay na anunsyo sapagkat
nagiging masigla ako.
___3. Ang mga bata ay mas
madaling maakit ng anunsyo kapag
mga kapwa bata rin nila ang tauhan
nito.
___4. Tuwing may anunsyo, biglang
tatayo ang isang bata at manonood.
___5. Totoong maganda ang
komersyal na iyon!

H. Pagtataya ng aralin. Gawin Mo 2: Gawin Mo 2: Gawin Mo 2: Gawin Mo 2:


(Optional na gawain para sa Isa sa mga suliranin ngayon ng Buuin ang wastong pang-angkop sa Ipagawa ang Subukin Mo (tingnan Panuto:
guro kung maganda ang Kagawaran ng Edukasyon ay ang bawat patlang. sa LM na ikatlong araw ang gawain) Panoorin ang “Si Dagang Bayan at
kinalabasan ng Gawin Mo). kakulangan sa kagamitang panturo 1. Mahusay ____ manggagawa ang Dagang Baryo”. Isulat ang inyong
at mga aklat na gagamitin sana ng aking ama. ulat sa isang buong papel.
(Malayang Pagsasanay) mga mag-aaral para sa Baitang 5 at 2. Libu-libo__mamamayan ang https://youtu.be/1Ef_SbmNNi8
6. apektado ng pagtaas ng gasolina.
-Ano ang hinuha ninyo sa suliraning 3. Mahusay na pinuno ang hindi
ito ng Kagawaran ng Edukasyon? nag-iisip para sa sarili niya__
(5puntos) kapakanan.
4. Mabuti__ maybahay ang aking
ina.
5. Mahigpit na bilin ni Inay na
ingatan__ mabuti ang kaniyang mga
kasangkapan.
I. Karagdagang Gawain para Ipagawa ang pangkatang-gawaing Ipagawa ang pangkatang-gawaing Ipagawa ang pangkatang-gawaing Ipagawa ang pangkatang-gawaing
sa takdang aralin at ito ayon sa kasanayan ng mga bata. ito ayon sa kasanayan ng mga bata. ito ayon sa kasanayan ng mga bata. ito ayon sa kasanayan ng mga bata.
remediation (tunghayan sa LM ang mga gawain) May Kasanayan May Kasanayan May Kasanayan
(Mag-aaral na nakakuha ng 80- (Mag-aaral na nakakuha ng 80- (Mag-aaral na nakakuha ng 80-
100%) 100%) 100%)
Gumawa ng talata tungkol sa Mangalap ng sipi ng balitang Manood ng Alamat ng Pinya
alamat na ginamitan ng pang- editoryal sa pahayagan o internet (https://youtu.be/MUb3yfuR_ow.
angkop at pangatnig. at kilalanin ang katotohanan at Iulat ang buong kuwento ng alamat.
Tumutugon opinyon.
(Mag-aaral na nakakuha ng 75-79%) Tumutugon
Lagyan ng tamang pang-angko at Tumutugon (Mag-aaral na nakakuha ng 75-79%)
pangatnig ang talatang ipapakita ng (Mag-aaral na nakakuha ng 75-79%) Manood ng Alamat ng Pinya
guro. Gumawa ng mga pangungusap na (https://youtu.be/MUb3yfuR_ow.
nagpapahayag ng opinyon at Itala ang mahahalagang detalyeng
Nagsisimula pangungusap ng nagsasabi ng nangyari sa alamat. Iulat ito sa
(Mag-aaral na nakakuha ng 74- katotohanan. klase.
pababa)
Suriin kung pangatnig ang ginamit
sa pangungusap iguhit ang at
iguhit ang kung pang-angkop Nagsisimula 3E43Nagsisimula
ang ginamit. (Mag-aaral na nakakuha ng 74- (Mag-aaral na nakakuha ng 74-
pababa) pababa)
Magbasa ng isang kuwento sa aklat. Manood ng Alamat ng Pinya
Isulat ang mga pangungusap na (https://youtu.be/MUb3yfuR_ow).
nagsasaad ng opinion at Itala ang mga tauhan sa kuwento at
katotohanan. ang pinangyarihan nito. Iulat ito sa
klase.

V.MGA TALA Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40
5 x 18= 90 5 x 18= 90 5 x 18= 90 5 x 18= 90
4 x 15= 70 4 x 15= 70 4 x 15= 70 4 x 15= 70
3 x 5= 15 3 x 5= 15 3 x 5= 15 3 x 5= 15
2 x 2= 4 2 x 2= 4 2 x 2= 4 2 x 2= 4
1 x 0= 0 1 x 0= 0 1 x 0= 0 1 x 0= 0
Note: Ito ang halimbawa 0 x 0= 0 0 x 0= 0 0 x 0= 0 0 x 0= 0
ng ilalagaya sa Mga Tala 40x5=200 179/200=90% 40x5=200 179/200=90% 40x5=200 179/200=90% 40x5=200
at Pagninilay
179/200=90%
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa 33 33 33 33
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang 2 2 2 2
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag- 38 38 38 38
aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa 2 2 2 2
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang Ang paggamit ng iba’t ibang Estratehiya sa pangkatang-gawain Ang estratehiya sa paglalaro na Estratehiyang Collaborative ang
pagtuturo na nakatulong ng estratehiya tulad ng scaffolding, tulad ng collaborative ay naging kawili-wili sa mga mag-aaral. ginamit dito dahil mabilis silang
lubos? Paano ito nakatulong? collaborative at iba pa ay nakakatulong ng lubos sa mga bata. nagkakaunawaan kung
makakatulong ng malaki upang higit nagpapalitan sila ng ideya
na maunawaan
ng mga mag-aaral.
F. Anong suliranin ang aking Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga
naranasan na solusyon sa pangkatang-gawain. pangkatang-gawain. pangkatang-gawain. pangkatang-gawain.
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like